Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    44

Trang bán hàng nên dùng Magento hay WordPress?

Mình đang muốn xây dựng một trang mua bán giày. Đang phân vân nên chọn WordPress hay Magento. Sau một thời gian tìm hiểu thì mình thấy WordPress đơn giản, dễ sử dụng và có WooCommerce plugin làm trang mua bán cũng rất được. Còn đối với Magento có vẻ chuyên nghiệp hơn, phức tạp hơn, thực sự thì mình cũng chưa thể dễ dàng khám phá hết Magento trong thời gian ngắn.

Với nhu cầu của mình, nếu để phát triển lâu dài, mình đang phân vân nên dùng WordPress hay Magento. Mong các bác góp ý giúp em.

Thanks!
    Chữ ký của em!
    Quote Quote

Like
    27
    mình cũng đã từng làm website bán hàng bằng WP + WooCommerce và mình thấy cũng khá ổn, tất nhiên là về bán hàng thì magento vẫn là ngon rồi, nhưng hệ thống nó hơi phức tạp, tìm hiểu vận hàng cũng mất thời gian nữa chưa nó đến code.

Để định hướng phát triển mạnh thì dùng magento, không thì bán hàng bình thường thì WP, Opencart là ngon rồi.
    một vài suy nghĩ của mình

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    Mình cũng nghĩ nếu xét về định huwowgs lâu dài thì Mgento là hợp lý nhất. Bán hàng bình thường thì dùng wordpress, zencart, opencart là ổn. Trên thế giới Magento khá được ưa chuộng. Ở VN thì còn mới mẻ.

Bác có thể tham khảo bài giới thiệu về magento tại: http://mua247.com/f57/ma-nguon-ban-hang-magento-18774/

Một số trang bán hàng sử dụng mã nguồn magento ở Việt Nam:

- http://trihung.com

- http://www.shoplike.vn/

- http://www.sendo.vn/

Like
    27
    Quote Được gửi bởi trihung802 View Post
    Mình cũng nghĩ nếu xét về định huwowgs lâu dài thì Mgento là hợp lý nhất. Bán hàng bình thường thì dùng wordpress, zencart, opencart là ổn. Trên thế giới Magento khá được ưa chuộng. Ở VN thì còn mới mẻ.
    Magento ở VN hoàn toàn ko phải là mới mẻ nhé.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngoc_ann_00 View Post
    Magento ở VN hoàn toàn ko phải là mới mẻ nhé.
    Với Developer thì không mới nhưng đối với người dùng cuối thì mới toanh, thậm chí là số 0 tròn trĩnh.

To chủ thớt: Nếu chơi được với Code thì Magento là số 1, không thì wordpress nhẹ nhàng hơn vì tài liệu hướng dẫn nhiều (cả tây lẫn tầu). Cùng đường thì Joomla khỏi phải suy nghĩ.

Like
    1
    Magento là phần mềm open source làm e-commerce mạnh vô đối hiện nay. Nhưng ngay cả cài đặt, chỉnh sửa, điều hành nó cũng phức tạp, chứ chưa nói đến thiết kế, code, phải tốn rất nhiều thời gian, kinh nghiệm mới lĩnh hội được. Nếu bạn thực sự nghiêm túc và có hướng lâu dài thì cố gắng vừa làm, vừa học, trị được nó rồi bạn sẽ thấy chẳng có phần mềm nào hơn đâu. Còn hiện tại muốn làm dự án nhanh gọn thì dĩ nhiên nên tránh xa em nó ra.

Like
    111
    Magento là dành cho quy mô lớn, còn thông dụng và đơn giản thì nên dùng WP, thân thiện, dễ tuỳ chỉnh, seo cũng tốt!
    Chơi game Hay nhất

Like
    23
    Quote Được gửi bởi tập tành làm seo View Post
    Magento là dành cho quy mô lớn, còn thông dụng và đơn giản thì nên dùng WP, thân thiện, dễ tuỳ chỉnh, seo cũng tốt!
    Dùng Magento có nhiều cái hay hơn, tùy biến dễ hơn, WP đôi khi cũng khó chịu.

Like
    12
    Magento thì chuyên nghiệp nhất phù hợp với những shop rất lớn hàng chục hàng trăm nghìn mặt hàng và nhiều tính năng. Còn các shop thông thường ở VN thì mình thấy WP là ngon lắm rồi.

Like
    34
    Trường hợp mang Magento với Wordpress ra so sẽ giống như thế này:

1. Nếu dùng để làm blog thì Wordpress là xe tăng ở chiến trường Normandy, còn Magento chỉ là chiếc xe công nông lên rẫy của các bác trồng cà phê ở ĐăkLăk.

2. Nếu dùng làm một trang chuyên để bán hàng dạng shop cart thì lúc này Magento sẽ là của anh chàng John Holmes, trong khi đó Wordpress chỉ tương đương với tay PSY biểu diễn Gangnam Style.

Chính vì vậy, hãy chọn đúng vũ khí cho mình trong trận chiến mình đang tham gia. Ví dụ trong sới gà mà vác vào đó khẩu B40 sẽ không ăn thua, nên mang vào đó vài chiếc cựa bằng kim loại, trong khi đó, đừng dại vác cựa gà để đi đánh trận với bọn "phun rô".
    "bất khả tri"

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết