Trang 6 / 34 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 339
    Like
    0
    Ghét nhất là hội FPT ...ko sằng phẳng...mị dân và bóc lột...

Like
    17
    Quote Được gửi bởi deadman View Post
    Bác biết Trương Đình Anh, Trương Gia Bình và ... nhiều trong FPT là những ai không? mà bác nói là "khi mới bắt đầu, lương đâu phải là điều đáng quan tâm nhất?" Ai cũng vậy thì tốt quá. Có những người làm lâu năm bây giờ cũng chỉ tòm tèm 4tr so với cách đây cả 5 năm của FPT.
    Những người làm lâu năm ở FPT bây giờ mua xế hộp với mua nhà mới hết rồi .

Like
    0
    Lợi nhuận của FPT từ kinh doanh mobile mà ra cả thôi
    Còn IT á ... miễn bàn

Like
    0
    Được gửi bởi xdanze
    nghe hoành tráng quá, mà chưa thấy sản phẩm software nào của FPT ra hồn cả.

Kiếm được 1 soft "copyright FPT" ở chợ đĩa VN có lẽ khó hơn lên trời

==> tôi nói thiệt, mấy bác chẳng biết cái quái gì mà nói lung tung. Họ là công ty chuyên gia công phần mềm xuất khẩu mà các bác lại bảo ko có đĩa ở thị trường Việt Nam, hết biết.
    Trước khi nói đến lương thì các bác nghĩ lại là mình có xứng đáng được lương cao ko đã chứ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Namndvn View Post
    Lợi nhuận của FPT từ kinh doanh mobile mà ra cả thôi
    Còn IT á ... miễn bàn
    Cứ cho mobile là 10tr/cái đi, một năm FPT bán được bao nhiêu triệu cái mà chiếm hết lợi nhuận thế

Like
    0
    Quote Được gửi bởi jiSh@n View Post
    Cứ cho mobile là 10tr/cái đi, một năm FPT bán được bao nhiêu triệu cái mà chiếm hết lợi nhuận thế
    bao nhiêu cái tui ko rõ lắm, nghe bảo chiếm hơn 80% thị phần phân phối mobile ở VN
    Doanh thu từ kd mobile của FPT cũng chiếm 60% tổng doanh thu của FPT
    Không biết có đúng ko, nếu sai sót chỗ nào nhờ các bác chỉnh sửa

Like
    0
    hì , FPT chỉ là nhà phân phối chính của samsung và motorola tại VN thôi nên con số 80% kia chỉ là giấc mơ xa vời của FPT thôi )
    Thực ra các công ty phần mềm tại Việt Nam hiện nay đều kiếm phần từ các dự án tích hợp ,thiết kế hệ thống và các phần mềm nghiệp vụ là chính .Đầu tư vào phần mềm cho người dùng phổ thông bây giờ thực sự chẳng khác j đem muối bỏ bể ,cái này thì các bác đều rõ rồi .
    Về chủ đề chính ,chắc bạn đưa ra chủ đề này cũng mới ra trường nên tôi chỉ đưa ra con số thế này Fsoft trả lương 1tr với sv mới ra trường .
    Cũng nhờ con số này mà tôi đã "hứng" được khá nhiều chiến sĩ được "gia công" tại Fsoft ) .

Like
    0
    FPT là công ty danh tiếng nhất Việt Nam, nói đến biết liền. Nhưng nói đến FPT thì cũng gặp nhiều nụ cười ẩn ý. Lấy ví dụ về chất lượng dịch vụ ADSL của FPT Telecom, thái độ nhân viên, rồi nhiều hoạt động khác. Tôi còn nhớ 1 vài lần tôi gọi đến FPT có việc, anh bạn nghe điện thoại sau khi hỏi tôi cần gặp ai thì buông máy và gọi cho người tôi cần gặp là "...ơi, có thằng nào hỏi này". Bó tay với thái độ vô văn hóa đó. Rồi khi tham dự hội nghị hội thảo do các hãng Công nghệ thông tin lớn nước ngoài tổ chức , trong đó FPT được mời đến trưng bày với tư cách là 1 trong số các đối tác thì bên FPT luôn có những yêu cầu khác người, đòi nổi trội so với các đối tác cùng được mời. Đại học FPT thì học phí trên trời (chắc định chiêu mộ SV nước ngoài). Nhìn chung, theo quan điểm của tôi thì nhiều hoạt động của FPT đạt được mục đích làm ai cũng biết đến (bộ phận quan hệ công chúng của FPT number 1), nhưng thực chất nó thế nào thì phải sờ vào mới biết được, chứ nghe nhìn thì đâu cũng thơm tho đẹp đẽ cả.
    Đây là quan điểm của tôi trên cơ sở những gì tôi biết về FPT, ko phải do nghe hơi nồi chõ, ko phải do thành kiến ko có cơ cở (có cơ sở thực tế rồi tôi mới có nhận xét như thế). Mong các bạn để ý chi tiết này để cùng thảo luận nhé.

Like
    0
    Các bác nói thật không đó. Tui là sv năm 4, định hướng tui là vô FPT làm. Nhưng nghe các bác nói thế tui cũng lo quá. Thế các bác nói rõ công ty nào trả lương cao, môi trường làm việc tốt.

Like
    17
    Quote Được gửi bởi fibonacci1 View Post
    hì , FPT chỉ là nhà phân phối chính của samsung và motorola tại VN thôi nên con số 80% kia chỉ là giấc mơ xa vời của FPT thôi )
    Thực ra các công ty phần mềm tại Việt Nam hiện nay đều kiếm phần từ các dự án tích hợp ,thiết kế hệ thống và các phần mềm nghiệp vụ là chính .Đầu tư vào phần mềm cho người dùng phổ thông bây giờ thực sự chẳng khác j đem muối bỏ bể ,cái này thì các bác đều rõ rồi .
    Về chủ đề chính ,chắc bạn đưa ra chủ đề này cũng mới ra trường nên tôi chỉ đưa ra con số thế này Fsoft trả lương 1tr với sv mới ra trường .
    Cũng nhờ con số này mà tôi đã "hứng" được khá nhiều chiến sĩ được "gia công" tại Fsoft ) .
    ặc, cái mức lương này chắc bác cập nhập từ 10 năm về trước quá. Chứ bản thân em một thằng học Aptech còn lâu mới ra trường mà còn gấp 3.2 lần cái mức trần mà bác nói thì chắc mấy bác sinh viên BK, KHTN phải cao hơn chứ nhẩy.

Mà tớ nói luôn là tớ vào làm trong FSoft không phải vì lương, tớ đã deny 1 công ty khác trả tớ 4 chai làm vị trí chính thức để vào đây làm vị trí 1 người thực tập kẻo bác hâm nào nói tớ chẳng có chỗ nào làm mới đâm đầu vào FSoft thì khổ .

Trang 6 / 34 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết