Trang 2 / 34 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 339
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi shiftdel15589 View Post
    Chục chai / tháng
    Lương công nhân (công nhân May mặc chẳng hạn)tháng gần 1 triệu, vẫn sống và cười. he he

Like
    0
    Vâng, lại nói đến chuyện lương bổng. Khi đi làm thì tất nhiên lương là vấn đề cần quan tâm, nhưng đó có phải là vấn đề hàng đầu???
    Tôi ko nói đến những người có kinh nghiệm. Khi bạn có kinh nghiệm và cảm thấy mức lương, các chế độ của cty ko xứng đáng với những gì bạn bỏ ra thì bạn hoàn toàn có thể ra đi.
    Với nhưng sinh viên mới ra trường thì sao. Các bạn đừng quan tâm tới vấn đề lương bổng vội. Các bạn đã có gì để đòi hỏi?
    Tôi nghĩ rằng với mức lương thử việc khoảng 2.6M trong 2 tháng hoàn toàn có thể chấp nhận được. Bù lại bạn được cái gì? KINH NGHIỆM!!! Đó mới là cái quan trọng. Tôi nghĩ rằng trong 2 năm đầu ở FSOFT các bạn nên nghĩ mình đang đi học chứ ko phải để kiếm tiền. Các bạn được học gì??? Quy trình sản xuất phần mềm, cách manage project,...
    Tất nhiên FSOFT làm việc vất vả, tôi công nhận điều đó, việc ngủ lại cty qua đêm là bình thường. Nhưng một vài năm vất vả cho cả tương lai sau này tôi thấy hoàn toàn xứng đáng. Sau hai ba năm, như tôi đã nói ở trên, nếu bạn thấy công sức mình bỏ ra ko xứng đáng thì bạn hoàn toàn có thể tìm cty khác. Và tôi tin chắc với những gì bạn đã có thì bạn có thể apply vào bất cứ cty nào với mức lương xứng đáng.
    Ah, còn điều này nữa, ở FSOFT thì có 13 tháng lương, ngoài ra tùy cấp bậc của bạn trong cty cuối năm có soft salary khoảng từ 4-6 tháng lương (đấy là mấy chú coding, còn các sếp thì ... ^_^)

Trước khi apply vào 1 cty nào đó, các bạn nên tìm hiểu qua về các chính sách, chế độ đãi ngộ của cty đó, quan trọng là hướng phát triển của mình trong cty. Đừng lấy mức lương mấy năm đầu ra để so sánh.

Thank!!!

Like
    0
    FIS thì hình như lương cũng 200$. Các cty thì hầu hết đều có lương tháng 13, tùy vào các project thì sẽ có thêm tiền thưởng khá cao. Nhưng khẳng định 1 điều là lương FPT gần như thấp nhất, ai làm trong đó thì cố gắng hy vọng vào cổ phiếu thưởng thôi.
    Có 1 người bạn làm FPT lương 3tr, nhảy wa SilkRoad Net lương 5tr.

Like
    0
    các bạn lên đi làm ở 1 Công Ty nước ngoài
    bọn nước ngoài trả phải trên 300$ với 1 lập trình viên

Like
    0
    Lương Thì quan trọng gì! Lậu mới quan trọng các bác ạ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi biri View Post
    mình chưa đi sài gòn lần nào, nhưng cho mình hỏi lương khoảng 2,5tr ~> 3.5tr ở sài gòn có đủ sống không bạn? nghe nói cuộc sống xa hoa lắm, hic hic...
    Ở Sài Gòn mức lương này hơi bị căng à. Việc lương hay lậu là tùy người thích lương hay thích lậu. Nói về thích lãnh tiền lậu thì có lẽ có người thích đi cửa sau hơn là lãnh tiền 1 cách đường hoàng trên phiếu lương.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi jiSh@n View Post
    FIS thì hình như lương cũng 200$. Các cty thì hầu hết đều có lương tháng 13, tùy vào các project thì sẽ có thêm tiền thưởng khá cao. Nhưng khẳng định 1 điều là lương FPT gần như thấp nhất, ai làm trong đó thì cố gắng hy vọng vào cổ phiếu thưởng thôi.
    Có 1 người bạn làm FPT lương 3tr, nhảy wa SilkRoad Net lương 5tr.
    Lương tháng chỉ thế thôi nhưng tổng thu nhập 1 năm phải ~ hoặc hơn 24 tháng lưong + đợi cổ phiếu thưởng.
    Ngày xưa thế, bây giờ không biết thế nào

Like
    1
    Ở trường em thì có một người mới vào phỏng vấn để thực tập ở FPT thì đc FPT trả cho $250/tháng.
    Bây giờ nếu muốn lương cao thì chỉ có kinh nghiệm + tiếng Anh giỏi là OK rồi tha hồ mà chọn lựa công ty mà làm. Nghe nói là làm thiết kế quảng cáo là nhiều tiền nhất hiện nay

Like
    0
    thì công ty FPT cốn là lò đào tạo lập trình viên lại cho các trường khác mà.
    Bit bao nhiu sinh viên mới ra trường mong nó đào tạo lại free mà còn không dước đó chứ ở đó mà than
    Níu bạn đã thực sự giỏi thì tự mình nhận đồ án làm cho nó nhìu chuyện khỏi phải suy nghĩ nhìu

Like
    0
    3 trẹo mà ổn định thì cũng OK...cao hơn mà không ổn thì nên xem lại. Thời buổi việc khó của khôn...híc

Trang 2 / 34 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết