Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Giúp mình cấu hình Kloxo panel

Hiện mình có 1 con vps linux, để thuận tiện cho việc quản trị mình cài đặt KLOXO panel, mình đã cấu hình DNS template, tạo resources plan, tiếp đến tạo 1 tài khoản để host web, mình đã trỏ IP của domain tới server nhưng khi truy xuất vào web thì nó hiển thị trang mặc định của kloxo, up file html lên test thử thì ko tồn tại.
    Ai có kinh nghiệm trong việc này giúp mình với
    cám ơn
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    30
    Quote Được gửi bởi chiencong_87 View Post
    Hiện mình có 1 con vps linux, để thuận tiện cho việc quản trị mình cài đặt KLOXO panel, mình đã cấu hình DNS template, tạo resources plan, tiếp đến tạo 1 tài khoản để host web, mình đã trỏ IP của domain tới server nhưng khi truy xuất vào web thì nó hiển thị trang mặc định của kloxo, up file html lên test thử thì ko tồn tại.
    Ai có kinh nghiệm trong việc này giúp mình với
    cám ơn
    Bạn phải nói rõ ra là khi truy xuất là truy xuất bằng domain hay IP, bạn dùng IP mà nếu chưa create host thì DNS nó chỉ mặc định đến trang của kloxo rồi, còn nếu bạn đã create host trong Admin Kloxo ok rồi thì chỉ việc fpt vào mà upload code, database thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi voige View Post
    Bạn phải nói rõ ra là khi truy xuất là truy xuất bằng domain hay IP, bạn dùng IP mà nếu chưa create host thì DNS nó chỉ mặc định đến trang của kloxo rồi, còn nếu bạn đã create host trong Admin Kloxo ok rồi thì chỉ việc fpt vào mà upload code, database thôi.
    Mình đã tạo host, truy cập bằng domain, upload file lên host rồi, nhưng ko hiển thị đúng

Like
    30
    Mình đã tạo host, truy cập bằng domain, upload file lên host rồi, nhưng ko hiển thị đúng
    Có xóa file index.html trong thư mục gốc không đó? Xóa cache trình duyệt F5 lại coi, ping domain xem trỏ đến IP của host chửa?

- - - Updated - - -

Có xóa file index.html trong thư mục gốc không đó? Xóa cache trình duyệt F5 lại coi, ping domain xem trỏ đến IP của host chửa?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi voige View Post
    Mình xin nhắc lại, đã trỏ IP tới server (ping ra địa chỉ ip của server), đã xóa file index.html
    việc xóa file index.html hay ko thì không quan trọng, quan trọng là mình tạo 1 file test.html và mình mở file theo địa chỉ www.tendomain.com/test.html nhưng ko tồn tại, đã ctrl+f5 để xóa cache.
    truy cập www.tendomain.com thì ra trang báo là :

If you are seeing this page, it means that web has not been configured for this domain on this server.

This could be due to the following causes:

Kloxo has not restarted the web server yet after you added the domain. Please wait for the web server to restart.

The domain is pointing to the wrong Kloxo server. Ping the domain and make sure that the IP matches one of the IPaddress seen in admin home -> ipaddresses

If you are seeing this page when you try to access an IP like http://192.168.1.1, then that means that the IP has not yet been mapped to a domain. Go to client home -> ipaddresses -> ipaddress home -> domain config and map an IP to a domain.

Once you map an IP to a domain, then you have to make sure that the domain pings back to the same IP. Otherwise, if you try to access the domain, you will get this page. So IP -> domain.com should mean that domain.com pings to the same IP.

Like
    30
    Test bằng cách này thử xem http://IP/~user

Like
    11
    Vào Services và restart apache lại. Đây là lỗi cố hữu của kloxo với domain đầu tiên khi vừa cài đặt xong

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khuongCOMPUTER View Post
    Vào Services và restart apache lại. Đây là lỗi cố hữu của kloxo với domain đầu tiên khi vừa cài đặt xong
    Mình đã fix đc trước rồi. Loay hoay mãi cũng sửa được lỗi này, đúng lỗi như bạn nói. trả lời sớm hơn chút thì mình đã không phải cực khổ. Dù sao cũng cám ơn bạn nhìu

Like
    2
    chạy lệnh /scritp/fixweb xong reboot lại server là ok

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    5
    Quote Được gửi bởi Dem Sai Gon View Post
    chạy lệnh /scritp/fixweb xong reboot lại server là ok
    Mình cũng hay làm theo cách này ^^

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định