Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Mình nên mua gì đây? Iphone 4 hay Android?

Sau một thời gian phải vo tròn cái này bóp méo cái kia, mình sẽ có khoảng 8 củ ("sẽ" là bởi vì bây giờ mình mới có 3 củ rưỡi và tới tận cuối tháng 2 mới có thêm 4 củ rưỡi nữa, hơi nản) và con số đó sẽ còn nguyên vẹn nếu mình không phải "vo tròn bóp méo" và không nợ nần ai. mình đã nhắm Iphone 4 và Android (Sony và Samsung, kết 2 thằng này thôi) và mình sẽ nghiêng về ANDROID vì Iphone bây giờ cũng có nhiều người xài và nó cũng thua kém Android về nhiều mặt. Các bác giúp mình chọn nha (hãng nào cũng được).
    Nhu cầu:
    Có thể nâng cấp lên Jelly Bean
    Nghe nhạc bằng loa ngoài to và rõ (chứ qua tai phone thì chẳng còn là nó nữa)
    Có thẻ nhớ ngoài (có bộ nhớ trong lớn thì càng tốt), 2 cái luôn nha.
    Chụp hình rõ (cỡ 5 chấm là OK)
    Thanks các tình yêu nhá!
    P.S: Tính vào VOZ spam thì hỡi ôi vừa bị ra đảo (can tội spam sai nội quy) tới 10/2 mới được thả về nên qua đây spam. Anh em giúp giùm nha. Thanks again
    Được sửa bởi hoangkcuong lúc 12:23 ngày 01-02-2013
    Quote Quote

Like
    2
    Nếu có thể thì lên IP4s luôn bạn, mình dùng lâu rồi mà thấy rất ổn. Ko thích Adr lắm
    VNSEC xử lý DDoS - Deface - Phishing - Malware

Like
    0
    Android đi bạn. Xài hàng Sony đi.
    Mình đang có con này cần bán nè.
    http://www.thegioididong.com/dtdd/sony-xperia-acro-s
    hàng chính hãng bảo hành 1 năm, full phụ kiện, có cả dock sạc, và thêm 1 cục pin dự phòng nữa.
    Hàng đã kích hoạt bảo hành được 20 ngày. chưa sử dụng qua, mới 100%
    Giá 9trieu (lúc mua là 11,5 triệu)
    LH: 0199.364.2803

Like
    2
    Có tiền mình vẫn thích mua Ip hơn
    Bác trên tranh thủ sale dữ )

Like
    10
    Với nhu cầu của bạn ở trên là chọn Iphone hoặc Android mà máy lại phải có thẻ nhớ thì chắc chắn chỉ có Android mới đáp ứng nổi .

Like
    5
    Iphone = chuyên nghiệp hơn, ít lỗi hơi tốn tiền tí với App.
    Kết nối của iphone không được mở cho lắm nhưng dùng iphone thì mình thấy hay hơn
    Android = dễ sử dụng, nhiều app miễn phí nhưng thấy nhiều cái khó chịu

Like
    0
    Phải xem nhu cầu của bạn là gì:
    -Đặt điểm nhất của Iphone mẫu mã ok, pin tốt còn về cấu hình thì rất cùi bắp. Nếu nhu cầu của bạn chỉ để có lấy le với người khác thì nên chọn Iphone vì nó sang. Dùng Iphone sẽ khó bị mất giá hơn đt android

-Đặt điểm Android là có nhiều kiểu dáng do nhiều hãng, cấu hình tốt hơn Iphone mức giá lại thấp hơn. Nếu bạn muốn 1 máy có cấu hình mạnh hơn thì chọn android sẽ phù hợp hơn. Việc cài đặt các ứng dụng cũng dễ dàng nó gần với win hơn so với IOS

--> trong tay bạn có 8tr thì mình nghĩ bạn chỉ có thể mua được cao lắm là con IP4 98-99%, IP4 giờ thì lổi thời rồi với 8tr bạn có thể tìm mua 1 con android chính hãng cấu hình tương đối hơn hoặc cũng có thể mua 1 con xách tay cấu hình khủng
    Tôi thì chẳng thik mả ngoài hào nhoáng chỉ thik nội lực thâm hậu thôi
    Sửa+bảo trì web, viết addon cscart,..(01266371311)

Like
    2
    Iphone là sản phẩm của Apple nên rất ổn định.
    Android thì đến từ nhiều nsx nên tính ổn định kém hơn iphone nhiều.
    Phần cứng của Iphone thông số không cao nhưng tính năng phần cứng mạnh và ổn định. Iphone có nhiều phần mềm xử lý âm thanh, chơi game 3d rất mượt mà. Android thì kém hơn hẳn về khoản này. Nói chung là nghịch cho vui thì Android hay hơn.

Like
    0
    Hôm qua vừa đọc trên mạng thấy nó nói 1 điều đúng, đó là Android hơn iOS ở chỗ hỗ trợ thẻ nhớ ngoài (mình rất thích cái này vì không muốn xoá cái mình thích để đưa cái khác vào và họ bảo là xài Android không quen và nghía cái iOS thấy dễ xài hơn nên lại bán rẻ thanh lý cái Android (dở thiệt). Nhưng điều mà mình không thích là Android phiên bản mới "kén cá chọn canh" (như thằng kẹo dẻo ấy, chỉ có 11 con của Sony là lên được, còn 3 con bác nói trên kia tuy có nâng cấp được nhưng cấu hình cùi bắp, sau này mua về mà thấy hối hận thì... chắc sau này thằng "Key Lime Pie" cũng vậy thôi. iOS thì khác, cứ nâng cấp ầm ầm như máy tính. Nhưng bây giờ IP 4 toàn đồ cũ hoặc "mới" theo kiểu "cũ" (tức là người mua mang về, không xài đem cất, sau này muốn bán thì lại bảo là "hàng mới 100%" hoặc lỡ bóc seal "vọc vạch" rồi hoặc lỡ làm trầy xước thì giảm xuống 98-99..., IP 5 thì còn cao giá quá.
    PS: Hầu bao của mình đã mở rộng khoảng 10-11 chai (qua ngày 24-2 này mà nó vẫn còn thì OK) các bác giúp mình chọn tiếp nha. Thanks các tình yêu 1 lần nữa nha.

Like
    229
    Android vọc nhiều có ngày toi, mình dính 2 em rồi, cứ root thì lại bị lỗi camera hoặc wifi...

Nếu có tiền nên dùng Iphone hơn, dùng ổn định, kiểu dáng cũng khá đẹp.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết