Trang 1 / 31 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 310
    Like
    278

Hỏi về Youtube và 1 số vấn đề liên quan

Hi mọi người, gần đây khá nhiều anh em Uploader up phim về hài tết bị 1 nhân vật tên Nguyễn Thị Loan Anh với email report là nguyenlyly2424@gmail.com khiếu nại về bản quyền Đại Gia Chân Đất 3 Phần 1. dẫn đến bị limit account và có người bị xóa account và toàn bộ clip đã up.

Không biết trên ddth có ai bị trường hợp như vậy không, và với trường hợp tương tự, các khiếu nại này bao lâu sau sẽ mất đi, vì bây giờ account bị limit 15 phút --> rất khó chịu trong việc upload clip.

Nhân vật này là ai, liệu có thể contact để kêu họ rút lại đơn kiện không(mình đã xóa clip rồi).
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    109
    6 tháng kể từ ngày bị khiếu nại mà không có thêm các khiếu nại khác thì hết limit bạn à.

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    278
    cảm ơn bạn nhiều nhé , 6 tháng lâu quá ...!

Like
    7
    Quote Được gửi bởi ngocyan View Post
    đm con này, không biết làm cách nào để chứng minh được với youtube nó có quyền trên những video đó, mà mình thấy, rất nhiều video bị nó khiếu nại bản quyền. kể cả các video hoạt hình, mình hơi bị ức chế vì nó, có mấy kênh mình up chủ yếu để chia sẻ chứ không kiếm tiền kiếm bạc gì sất, thế mà nó cũng report, report đủ thể loại.
    nếu bị chủ clip đích thực report thì mình can tâm, chứ mình biết con này không phải chủ clip, cũng ko có quyền gì sất, ức chế kinh.
    có cách cãi đó ) có bác nào hồi trc nói chuyện biết cách cãi thì toàn thắng

Like
    7
    nếu nó report linh tinh thì anh em report cho nó bị xóa channel đi

Like
    2
    Mình cũng bị con này report . Và theo thông tin mình biết được cái POP WOLD WIDE cũng xác nhận bản quyền trùng khớp ẩu luôn. POP wolrd wide đại diện ở Việt Nam là công ty Sắc Việt chuyên cung cấp nhạc chuông nhạc chờ và đưa nhạc lên Itunes chứ không có quyền gì để phát hành trên Youtube cả . Hầu hết các đơn vị thu âm đều không cho công ty này phát hành online ở nước ngoài hoặc các trang web nào khác. Và một điều mình còn biết công ty này còn chay ì trong việc thanh toán tiền bán nhạc chuông, nhạc chờ cho các đơn vị thu âm nữa. Nên anh em cứ report thẳng tay nếu như ai đó xác nhận bản quyền không đúng nhé !

Like
    0
    các bạn nên bình tĩnh mình nghĩ bà này chắc có liên quan đến chuyện duyệt bản quyền ji đó, nhưng họ đã bỏ time ra để repot nhiều xuất bản video như vậy là có mục đích ? nên a em theo dõi xem bà ta có những động thái ji tiếp nhé

Like
    22
    Lên youtube search thấy cái này http://www.youtube.com/watch?v=MaOwekCauAA chắc của trên này, năn nỷ cô kia, kênh của cô ta là gì nhỉ, mình cho out luôn?

Like
    2
    Quote Được gửi bởi sango24 View Post
    các bạn nên bình tĩnh mình nghĩ bà này chắc có liên quan đến chuyện duyệt bản quyền ji đó, nhưng họ đã bỏ time ra để repot nhiều xuất bản video như vậy là có mục đích ? nên a em theo dõi xem bà ta có những động thái ji tiếp nhé
    Đây là hậu quả tất yếu của việc kiếm tiền từ Youtube . Cạnh tranh không lành mạnh nên giả làm người sở hữu đi report các channel khác để được độc quyền phát hành trên youtube phục vụ mục đích kiếm tiền

Like
    22
    Quote Được gửi bởi Dem Sai Gon View Post
    Đây là hậu quả tất yếu của việc kiếm tiền từ Youtube . Cạnh tranh không lành mạnh nên giả làm người sở hữu đi report các channel khác để được độc quyền phát hành trên youtube phục vụ mục đích kiếm tiền
    Chơi GA hết bị cheat còn bị report nữa, dân Việt mình khỏi chê, ích kỷ nhỏ mọn là số 1 (mình cũng vậy ^^, người Việt mà)

13. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 31 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết