Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Chương trình quản lý doanh nghiệp

Chào mọi người, mình đang học C# và dự tính viết một phần mềm cho gia đình mình để quản lý các công việc như: tính lương nhân viên, mua nguyên liệu, nhập kho, xuất kho...

Do mình là dân tự mày mò, nên các vấn đề về kỹ thuật như xử lý database hay export ra word mình sẽ cố tự làm, nhưng bù lại các cách suy nghĩ, thiết kế dự án thì mình không được rành, có một vài câu cần hỏi, mong các bạn trả lời giúp:

1. Chương trình mình gồm các chức năng chính: nhập kho, xuất kho, chấm lương, vậy thì cách tổ chức tổng quát ra sao. (nếu thấy câu hỏi này chung chung quá thì thôi vậy)

2. Cơ sở nhà mình có khoảng 30 nhân viên, và trả lương theo 1 tháng/lần. Và nhân viên có thể làm nguyên ngày, 1/2 ngày hoặc tăng ca ra 3/2 ngày. Lương = tổng số ngày * lương/ngày + tiền thưởng (nếu có). Như vậy thì database lương nhân viên sẽ ra sao? Theo mình thì cứ mỗi tháng không lẽ lại làm 1 cái 30 nhân viên * 30 ngày ? Vậy thì quá tốn công và tốn quá nhiều space?

3. Ngoài ra, để hiện thi danh sách toàn bộ nhân viên + số ngày làm trong tháng theo dạng bảng tính như excel thì dùng control gì để cho trực quan ? (và có thể edit được)

4. Nếu bạn nào có chương trình demo, mong cho mình tham khảo (chỉ tham khảo chứ không đạo phần mềm). Và mình chỉ muốn viết cho gia đình với lại trao dồi kinh nghiệm chứ không nhằm mục đích kinh doanh lại hoặc giả mạo để làm đồ án tốt nghiệp chi cả

Mong được giúp đỡ
    Được sửa bởi EThan90 lúc 05:01 ngày 12-04-2007
    Quote Quote

Like
    20
    Tôi đang có cái Soft CheckBook & Payroll do tôi viết cho một cơ sở dịch vụ để làm lương bổng cho nhân viên theo lương hàng tuần/tháng.
    Vì ờ Cali nhân viên làm việc vào bấm thẽ nên việc keep track hàng ngày không cần. Tuy nhiên vẩn có thể viết thêm code cho nhân viên tự login vào PC và bấm thẻ (ảo). Tôi có lần đã làm thử nhưng vì không thiết thực ở Cali nên đành bỏ Soft bấm thẽ đó ở đâu rồi không nhớ.
    Không biết có thiết thực ở VN hay không?

Nếy bạn cần tham khảo CheckBook & Payroll để viết cho C# thì vào www.vanviet.com phần software đã viết mà download trọn chương trình lẩn code.
    Nếu tôi có thì giờ sau khi học xong lớp C# mà đũ khả năng thì tôi sẽ Code lại hết những softs đó thành C# (chỉ là ước mơ).

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết