View Poll Results: ISP nào là tốt nhất cho torrent?

Voters
211. You may not vote on this poll
  • VNPT - MegaVNN

54 25.59%
  • FPT

71 33.65%
  • Viettel

66 31.28%
  • Medianet

6 2.84%
  • Netnam

5 2.37%
  • ISP khác, đề nghị ghi rõ để anh em tham khảo

9 4.27%
Trang 1 / 21 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 205
    Like
    0

Khảo sát ISP và torrent - FPT và download Torrent

Anh em nào đang xài FPT cho mình biết là có xài được torrent ko, tình hình là bây giờ mình mở utorrent lên là mạng bị dis liền, có ai gặp tình trạng này ko? À mà với mạng nào thì download torrent tốt nhất vậy?
    Mình muốn làm một bản thăm dò ý kiến. Vì mình chủ yếu là download wa torrent mà.
    Quote Quote

Like
    0
    Tôi đang dùng FTP adsl và ko xài được torrent,mở TR lên khoảng chừng 2-3 h là mạng chập chờn rồi bị disc ngay(chết 100%).Và phải nói thêm,dù rất kiên trì nhưng tôi ko thể dl bất cứ 1 file TR nào cả!

Like
    0
    Mình dùng FPT download torrent phim ảnh cả ngày nè lên đến 350-400KB/s,
    Nhớ là hãy mở port để nó load cho lè lẹ, và chọn encrypted option có trong uTorrent và Azureus.
    Đi làm hay đi ngủ vẫn để nó download hehe 1 ngày được mấy phim coi chất lượng hơn ePhim nhiều.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vipoftheworld View Post
    Nhớ là hãy mở port để nó load cho lè lẹ, và chọn encrypted option có trong uTorrent và Azureus.
    Đi làm hay đi ngủ vẫn để nó download hehe 1 ngày được mấy phim coi chất lượng hơn ePhim nhiều.
    Kinh kinh, bác xài torrent mà down đc toàn cỡ trên 3Mb/s thì bái phục thật Có wăng boom ko đó chài=))
    Làm sao mà dám khẳng định speed của torrent, seed và peer là 1 vấn đề lớn lao=)) Trang bác down chắc khũng lém

Like
    0
    tui xài viettel gói homen cũng down rần rầm mà có rớt mạng gì đâu. bình thường thì down khoảng 40-60, có lúc trúng mánh được 120 luôn.

Like
    0
    - Client: uTorrent.
    - ISP: VietTel & FPT
    Tốc độ download trung bình là 180kBs/s
    Các bác nhớ mở port ra để download cho nhanh.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vipoftheworld View Post
    Đang xài gói cước nào vậy ku! Với gói MegaStyle thì bữa tối còn mơ được con số 300KB/s chứ ban ngày thì cứ 30kB/s tà tà!
    Nghi ngờ ông này là nhân viên FPT quá, định dụ khị người chưa xài ADSL FPT đây.

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Quote Được gửi bởi Think different View Post
    Đang xài gói cước nào vậy ku! Với gói MegaStyle thì bữa tối còn mơ được con số 300KB/s chứ ban ngày thì cứ 30kB/s tà tà!
    Nghi ngờ ông này là nhân viên FPT quá, định dụ khị người chưa xài ADSL FPT đây.
    Ông xài Style như thế là good rùi còn gì min = 240kbps và max = 2400kbps thì coi như ông xài vượt quá cho phép của nó rùi (mã = 1500kbps) ...nhiều người mơ như thế cũng kg được...định gì nữa, hihi tình cờ ông đang dụ khị người khác chưa xài ADSL FPT sẽ đăng ký ADSL FPT đấy...

Like
    0
    Đường truyền của FPT thì ban đêm lên trên 100KB được, chứ ban ngày thì bò lên cũng không qua nổi 50KB/s (giới hạn trên càng ngày càng giảm ). Bao giờ tụi nó chán đời giới hạn tốc độ ban ngày thấp hơn 50KB/s nữa là tui cho tui nó đi luôn, chuyển qua dùng Vịt teo thử coi, may ra được "địa lợi" :P

Like
    0
    Đường truyền của FPT là chỉ số ảo, down/up bandwidth thực chỉ hơn được dial-up một chút, dạo này lock tốc độ. Mình down qua torrent hay HTTP đều không quá 60KB, down qua FPT thì thấp hơn thế nữa.
    Chậc chậc, nhà bác nào ở Gò Vấp cho em biết Viettel ở đây xài được không?

Trang 1 / 21 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết