Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    415

Hướng dẫn sử dụng chức năng " Check DDOS + Block IP DOS" để bảo vệ VPS trong HZServer Script

HZserver Script được trang bị tính năng bảo vệ VPS chổng lại dos attack VPS rất hiệu quả. Tính năng này hoạt động dựa vào phần mềm tường lửa CSF FireWall. Sau khi tìm ra IP tấn công bằng chức năng tích hợp sẵn trong HZserver script, ta sẽ chặn IP đó truy cập, tấn công website trên VPS trong một vài giây.

Tìm hiểu về HZserver script: Cài đặt Nginx, PHP-FPM, MariaDB và quản lý VPS dễ dàng, bảo mật với HZServer Script

Trong mục Check DDOS + Block IP DOS của HZServer Script ta có các mục sau:

1) Số kết nối tới cổng 80

Hiện tại có bao nhiêu kết nối tới VPS của bạn. Nếu con số này tăng đột biến, tùy thuộc vào lượng truy cập vào VPS của bạn mà ta đánh giá giá trị này bao nhiêu là bị ddos. Nhưng bình thường, nếu giá trị này khoảng 500 là bạn có thể đang bị DDOS.

2) Số lượng connection đang SYN_RECV

Nếu giá trị này tăng đột biến hoặc từ 100 trở nên là VPS của bạn đang bị DDOS.

3) IP đang connect và số kết nối/IP

Ta chọn phím 3 để xem những IP nào đang kết nối và số kết nối trên 1 IP. Nếu IP nào có quá nhiều kết nối tới VPS thì khả năng VPS đó đang DDOS VPS bạn. Việc tìm ra IP tấn công VPS rất đơn giản bằng chức năng này.
    4) Cài đặt CSF + cấu hình

Chức năng này sẽ giúp bạn cài đặt CSF Firewall và cấu hình tự động cho nó bảo vệ VPS luôn. CSF firewall nên được cài đặt để bảo vệ VPS chống lại các hành động scan port và tấn công VPS rất phổ biến hiện nay.
    Và để sử dụng được chức năng 5, 6, 7 bạn bắt buộc phải cài CSF cho VPS.

5) Block IP – Chặn IP
    Dựa vào các kết quả sau khi chọn chức năng 1,2,3. Ta đã khoanh vùng được IP đang DDOS hoặc Flood website của bạn. Ta sẽ lựa chọn chức năng này để chặn IP tấn công vào VPS. Sau khi bạn enter xong, lệnh chặn lập tức được áp dụng và IP bạn chặn sẽ không thể tấn công vào VPS hay các website trên VPS được nữa.

6) Unblock IP – Bỏ Chặn IP

Tính năng này áp dụng khi bạn muốn cho phép IP đã bị chặn truy cập vào website trở lại.

7) Thêm IP vào CSF.Allow

Khi chọn chức năng này, IP bạn điền sẽ không bao giờ bị CSF chặn.

8 ) Thoát

Về Hzserver Script Menu.

Trên đây là những hướng dẫn cơ bản về tính năng Check DDOS + Block IP DOS của HZserver Script

Để xem giới thiệu về HZserver Script và cách cài đặt, mời bạn vào link: Cài đặt Nginx, PHP-FPM, MariaDB và quản lý VPS dễ dàng, bảo mật với HZServer Script

Chúc bạn thành công.
    Quote Quote

Like
    0

-

Chào bác Bác cho em hỏi chút về việc play direct link Em đã thử get link những phim lấy trên một số trang phim trên mạng mà VietmadiaF chưa hỗ trợ, mà không xem được bác cho em hỏi, có phải việc get link trên chỉ hỗ trợ các server phim có sẵn trong VietmediaF hay không?
    Cảm ơn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết