Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    64

Có nên đặt server ở VN để chạy các site cho khách nước ngoài

Có nên đặt server ở VN để chạy các site cho khách nước ngoài truy cập ko các bác? E thấy thằng VDC cổng quốc tế cũng ổn nên muốn đặt ở đấy. Thuê SV bên nước ngoài cũng tốn kém quá
    E biết tốc độ họ truy cập sẽ chậm nhưng ko đến mức quá chậm, cái chính dang phân vân là IP ở VN liệu có đc Google.com nó index và công bằng như IP bên US ko?
    Quote Quote

Like
    40
    Tuỳ thuộc 2 vấn đề
    1. Cổng quốc tế cho server có thực sự được set đúng không
    2. Lượng sử dụng băng thông quốc tế của bạn có nhiều không

Nếu nhiều khách nước ngoài, nên cân nhắc thuê server ở nước ngoài sẽ tốt hơn cho việc truy cập, đặc biệt là khách hàng bên ngoài vùng Đông Nam Á
    - VietNAP Managed Hosting -

Like
    0
    Bạn có thể tham khảo giá bên Digipower mình !
    YH: voanhtinh777
    Phone: 0977666597

Like
    0

Like
    38
    Thất vọng khi nhiều nhà cung cấp có những nhân viên kinh doanh nhảm nhí thế này.

@chủ topic: Nếu thuê server thì mình thấy giá ở US đa phần là rẻ hơn VN. Như bạn vietnap tư vấn đó, bạn hãy tham khảo dịch vụ server nước ngoài, cụ thể US đi. Đừng chọn VN trong trg hợp này. Còn vấn đề SEO thì Google không chú trọng IP đến từ đâu nhé.
    Quote Được gửi bởi vinhphu777 View Post

Like
    25
    Như bạn Vietnap đã tư vấn trên, nếu bác có ý định đầu tư site cho khách nước ngoài thì bác nên chọn server ở nước ngoài sẽ tốt hơn ở VN.

Like
    0
    Việc đặt server của bạnphụ thuộc vào đối tượng KH của bạn truy cập từ đâu.Nếu đối tg KH chủ yếu ở Mỹ và nước ngoài nói chung thì bạn nên thuê server ở Mỹ.
    Khi đó các công cụ tìm kiếm trên google tại bản địa cũng chớp từ khóa tốt hơn.

Còn KH ở Châu Á thì bạn thuê server VN cũng ok

YM!:ftech_06
    DT:0932296086
    Được sửa bởi zozo99 lúc 10:47 ngày 28-11-2012

Like
    1
    đồng ý với ý kiến các bác
    tùy thuộc vào đối tượng khách hàng sử dụng nhiều hay ít, lượng sử dung băng thông có lớn không, nếu nhiều thì nên tại nước ngoài
    Còn nếu không cần quá nhiều, có thể sử dụng trong nước để dễ quản lý và sửa chữa, nâng cấp khi cần
    Băng thông quốc tế tại VDC khá cao, nếu trong nước thì đây có thể là sự lựa chọn tốt
    -----YM! lecuong159mc -------

Like
    8
    Quote Được gửi bởi nguyensuri View Post
    Có nên đặt server ở VN để chạy các site cho khách nước ngoài truy cập ko các bác? E thấy thằng VDC cổng quốc tế cũng ổn nên muốn đặt ở đấy. Thuê SV bên nước ngoài cũng tốn kém quá
    E biết tốc độ họ truy cập sẽ chậm nhưng ko đến mức quá chậm, cái chính dang phân vân là IP ở VN liệu có đc Google.com nó index và công bằng như IP bên US ko?
    Về việc đặt Server ở VN hoàn toàn có thể cho đối tượng khách hàng đang sống tại nước ngoài truy cập, hoặc cho người nước ngoài đang sống ở VN truy cập, tuy nhiên cần lưu ý về việc cam kết tốc độ quốc tế của các nhà cung cấp dịch vụ. Thuê ở VN thì mình chủ động hơn trong việc thay thế/bảo trì/nâng cấp/cài đặt...

Like
    1
    Mình thì thấy là khách của bạn ở đâu thì nên đặt server ở đó, nhưng mình ở VN nếu mà thuê ở VN thì sẽ tiện cho việc quản lý của mình hơn bạn ak

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết