Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    4

Ý tưởng mới ! [Góp ý] Một vài ý kiến cá nhân về dự án này

Hi mọi người,

Không biết pro có chuẩn bị hay không nhưng theo ý kiến riêng của Lâm thì ngoài mấy bài about trên thì cái đáng lẽ phải được public đầu tiên thì không thấy. Nó là gì nhỉ??????

Là 1 bộ khung của mã nguồn, thật simple and clean, có thể install và run ngày khi download về.

Thật ra, thì dự án này là vượt quá tầm của rất nhiều người, để có thể build một CMS FRAMEWORK thì có lẽ chỉ dành cho các Pros hoặc Expert mà thôi. Vì đã nói đến FRAMEWORK thì không thể nào là đơn giản được. Lâm biết các bạn có ý tưởng lớn nhưng hãy nên bắt đầu làm từ cái nhỏ để cho mọi người cùng tham gia. Đơn cữ là Wordpress, họ đã đi như vậy, ban đầu các lập trình viên thực thụ đều chê code của Wordpress là tệ là cùi bắp là củ chuối.... và chỉ là 1 cái Blog viết bằng PHP4... nhưng hiện nay nó lại tạo ra 1 nền kinh tế mang tên Wordpress Economy.

Trong phần about có nói là cùng nhau xây dựng và phát triển, vì vậy, cho nên, rằng thì là....theo quan điểm cá nhân thì các bạn nên gợi ý để thảo luận sẽ thú vị hơn. Nếu thảo luận thì mọi vấn đề đều thảo luận, ngược lại thì chỉ cho họ thảo luận những phần đã được quy định sẵn.

Lâm chỉ mới xem qua nên có vài ý kiến vậy. Nếu có buổi thảo luận offline về project này thì cho Lâm tham gia với nhé.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    29
    có lên code 1 cái cms đơn giản nhất có thể để làm bộ khung cho cái này không @longfan ?
    Đừng dừng lại ở việc sử dụng tốt một framework.
    Hãy cố gắng viết ra một framework.
    Có thể framework của bạn không tốt bằng những cái hiện có, nhưng trình của bạn sẽ gần hơn với những pro tạo ra framework tốt nhất.
    Yahoo antipro_vn: PHP, Python, CSS, JS, HTML.

Like
    4
    Cần hay Không cần là tùy ở bạn đó.

Ah mà chưa đâu, Lâm nghĩ trong này chỉ là để thảo luận các vấn đề liên quan đến framework mà thôi. Tốt nhất hãy tạo ra 1 cái website riêng cho nó, đại loại giống như Nukeviet (mặc dù Lâm không tự hào cho lắm) nhưng ít ra nó cũng là 1 hiện tượng của opensources ViệtNam. Và cái quan trọng cuối cùng là nhà tài trợ, muốn có tài trợ thì không thể không tự marketing, như thế anh em trong team mới có thể focus 100% vào dự án này, đừng nghỉ hàng free hoặc giá rẻ thì ko cần marketing nhé. (Đố vui chút nhé: Bạn cho biết vào mùa Trung Thu bạn biết công ty nào có doanh thu cao nhất không? Bạn sẽ trả lời được nếu cho tôi biết cái nhãn hiệu nào xuất hiện nhiều nhất).

Hãy thử suy nghĩ tiếp về ý kiến của Lâm xem sao nhé pro. Chúc vui v

Like
    29
    tình hình là longfan hiểu sai một xíu, mình chỉ muốn cái cms này là chỗ cho anh em bàn luận và học tập thôi, mình cũng ko nghĩ là nên public nó ra dạng như nukeviet hay này nọ.
    Đừng dừng lại ở việc sử dụng tốt một framework.
    Hãy cố gắng viết ra một framework.
    Có thể framework của bạn không tốt bằng những cái hiện có, nhưng trình của bạn sẽ gần hơn với những pro tạo ra framework tốt nhất.
    Yahoo antipro_vn: PHP, Python, CSS, JS, HTML.

Like
    4
    Oh, vậy chắc mình nhầm, end nhé. Nhưng có một đề xuất rất chân thành là nên public 1 bộ CMS. Nếu không thì không có gì để mà thảo luận cả. Googbye

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết