Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 68
    Like
    0
    VMware Workstation 6.0 beta chạy trên vista ngon lành từ lâu rồi mà :p, đang chạy vù vù đây..

Like
    0
    Bản 6 thì chưa dám thử. Đang định thử con 5.5.4. Nhưng oái oăm thay, mình cứ tải về được khoảng mấy chục phần trăm là ko down được nữa. Bực lắm. Thử rất nhiều lần. Có lần down được 95% rồi thì...

Thành ra tiền mạng cứ thế mà gấp 5 gấp 6, đau lòng, xót ruột quá.

Bác nào cao tay xin chỉ cách với.

Like
    0
    o_O, sao lại không dám thử, thấy beta thì sợ à o_O. Chữ Beta bây giờ đang là mốt đấy :p. Không ảnh hưởng gì đâu, lo gì, cứ thử đi :p...

Like
    0
    Được rồi, thử thì thử. CÓ điều không hiểu sao, tớ cứ down được mấy mươi phần trăm là lại không down được nữa. Xót tiền lắm.

Đã thử máy khác vẫn thế. Chắc tại nó ko cho down trực tiếp mà bị quản lí. Vậy nên...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chercercer View Post
    Được rồi, thử thì thử. CÓ điều không hiểu sao, tớ cứ down được mấy mươi phần trăm là lại không down được nữa. Xót tiền lắm.

Đã thử máy khác vẫn thế. Chắc tại nó ko cho down trực tiếp mà bị quản lí. Vậy nên...
    Lạ nhỉ, mới down 5.5 cách đây chừng 1 tháng. KO vấn đề gì cả

Like
    0
    Cũng chẳng biết nữa. Hình như mình down bản 5.5.1 thì không có vấn đề gì. Hổng hiểu sao bản 5.5.4 nó lại bị như vậy, cứ down được khoảng 30-60% là bị 0 KB/s. Stop và Resume lại thì nó báo là "Bạn có muốn download lại từ đầu ko ?". Nếu chọn Yes thì nó báo lỗi là ko down được. Pó tay dot com.

Mình mạo hiểm thử xài bản 5.5.1 trên Vista ( mặc dù bị cảnh báo là ko tương thích ). Ai dè mang vạ vào thân. Chẳng dùng được gì mà gỡ ra cũng ko xong, khi uninstall xuất hiện màn hình xanh ( Vista cũng có màn hình xanh kiểu như Windows 98 í - hi hi ).

Like
    0
    Mình lại gặp problem rồi. Mình có ổ LG DVD RW. Hồi trước ko sao. Bây giờ, khi mình cho đĩa vào và truy cập vào ổ thì nó hiện lên thông báo ghi đĩa ( cứ như khi đút một cái đĩa trắng vào ấy ) ? Trên Windows Xp thì vẫn đọc đĩa bình thường. Mong các bạn giúp đỡ.

Like
    0
    Mình xin thôi hỏi về cái ổ DVD-RW, vì mình nghĩ là tại mình cố cái VMware 5.5.1 nên nó bị như vậy. Đã vậy cài cái này vô rồi, ko uninstall được nữa. Buộc phải Reinstall Windows Vista.

Về vấn đề trong phần Favorite Links thì mình thấy như sau : Sau khi mình cài lại Windows, mình thấy mục Favorite Links có đầy đủ các link có thể dùng được. Nhưng khi mình cài driver thì tất cả các link biết mất hết và mình ko thể add link được. Mong các cao thủ hãy giúp mình.

Like
    0
    Mình có mainboard Intel D965RY. Trong BIOS có phần thiết lập SATA là AHCI và nó có description là : tính năng này chỉ dành cho hệ điều hành Windows Vista. Mình thử. Nhưng khi khởi động Windows Vista nó bị màn hình xanh.

Các bạn có thể cho mình biết rút cuộc đây là tính năng gì ko ?
    Được sửa bởi chercercer lúc 18:17 ngày 25-05-2007

Like
    0
    AHCI:
    The Advanced Host Controller Interface specification describes the register-level interface for a Host Controller for SATA hard disks which allows the use of technologies such as NCQ.

http://en.wikipedia.org/wiki/AHCI

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết