Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    34

Hỏi về cách chống DDos hiệu quả (Từ WP đến VBB)

Tình hình là cùng là site về Games để kiếm tiền online, mà chắc do cạnh tranh dữ quá, nên đối thủ tìm mọi cách phá, từ quảng cáo đến DDOS

+ 1 forum xài VBB bị DDOS (xài host của Ipage bị suspended, họ kêu phải xóa 2 file showthread.php và forum.php thì mới được unspended, xóa 2 file này thì sao forum chạy?)

+ 1 blog xài Wordpress bị DDOS (xài host của Hostgator cũng bị suspended)

Có cách nào chống DDOS hiệu quả ko? hoặc giảm nguy cơ bị SUspended thì tốt
    chatchongchay .com
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    19
    Mình nói thật suy nghĩ cá nhân của mình mong các bạn đừng ném đá. Sở dĩ các bạn cho rằng Host Việt Nam mong manh dễ vỡ, thật ra là do ý thức sử dụng của người dùng mình quá kém. Luôn luôn có tính cạnh tranh và thù dịch trong lòng hoặc sử dụng các công cụ phá hoại. Như là DDoS rồi tới botnet, hoặc autohits, autosurf và rồi Hack Local...

Toàn bọn giẻ rách nó chơi qua chơi lại như vậy, thì lấy đâu ra con server share host nó ổn định cho các bạn. Đến nổi ipage hoặc gà to nó còn suspend.

Nói đến đây, các bạn có thể ném đá mình, nhưng các bạn suy nghĩ thử xem mình nói có đúng phần nào không ? Vì chính bản thân mình cũng là 1 nạn nhân. Từ cái hồi mình dùng share host rất là ổn định, hơn 1 năm ko vấn đề gì. Rồi thì server bị ddos, lag lên lag xuống, rồi phải suspend..và rồi mình phải nâng lên VPS để rồi bị botnet như bây giờ.

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    59
    Mình đang tìm hiểu vấn đề này, ai có kinh nghiệm phòng tránh không nhỉ?

Like
    10
    DDOS thì chắc tránh không nổi nếu dùng share host, ngay cả những trang web lớn khác có cả server riêng cũng chết lên chết xuống kìa.

Like
    3
    Thuê server riêng thì không rõ có không nhưng nếu thuê host của các nhà cung cấp uy tín thì mấy cách tấn công này đều đã được nhà cung cấp lường trước tự xử lý và trong suốt đối với người dùng

Like
    34
    Cạnh tranh thì cạnh tranh công bằng, đằng này đi DDOS để phá

Nếu thuê host của các nhà cung cấp uy tín thì mấy cách tấn công này đều đã được nhà cung cấp lường trước tự xử lý và trong suốt đối với người dùng
    Nhà cung cấp nào uy tín vậy bác? có thể giúp mình chống DDOS hả?
    Mình đang xài của Ipage và Hostgator, đã contact với support bên họ

@Hosgator: Thank you for choosing HostGator. It would appear that the attack is ongoing at this time. We will check the status of this in 8 hours.

Please let us know if we can be of further assistance.

@Ipage:
    We will have to ask that you or your administrator reply to this message stating you will limit the impact your site has on our servers before we can reinstate your services. Failure to prevent these type of issues from occurring in the future may result in the indefinite suspension of your account.
    chatchongchay .com

Like
    19
    Uy tín cái con cóc tía. Vì người ta ý thức việc gìn giữ và sử dụng đàng hoàng. Nên các bạn dùng host nước ngoài ít bị ddos. Mà nghĩ bên nước ngoài, thằng nào mà DDoS nó bắt được nhốt tù. Như trường hợp trên đây, nó có hỗ trợ chống DDoS gì đâu. Bị ddos là nó suspend cho sướng tay.

Like
    22
    bkav center + vncert

Like
    19
    Quote Được gửi bởi chothuenhamatpho View Post
    họ ddos công bằng mà bác =))
    Chính vì nhửng kẻ chuyên DDoS và Botnet phá hoại thiếu ý thức mới làm cho server lag. Làm ng ta ko làm ăn gì được. Ý thức mấy thằng loại này quá kém. Mà tiếc là, loại này ở Việt Nam có lẽ khá nhiều.

Like
    34
    Pó tay, vừa được Ipage mở lại account, liền cài DNP firewall để giảm bớt phần nào, ai ngờ vẫn bi DDOS liên tục và bị Suspended tiếp

Có bác nào giúp tớ với
    chatchongchay .com

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết