Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 98
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi baocatx8 View Post
    Em mới tham gia bán hàng online nhưng ko có nhiều vốn ban đầu để đầu tư 1 website hoành tráng. Có người bạn khuyên dùng mở 1 gian hàng trên 1 sàn TMDT sau đó mua 1 domain cắm vào, như vậy vừa có 1 giao diện với tên riêng của mình, vừa chi phí thấp. Tuy nhiên ko biết nếu làm như vậy em có làm SEO có khó khăn hơn so với mở web riêng. Bên AZ24 dot VN chào giá có khoảng hơn 1 triệu + 1 domain 200k là đã sử dụng đc. Không biết như vậy có tốt ko? nhờ các bác tư vấn giúp?
    Nếu BH online, thì nên có web riêng để tiện cho công việc, giao dịch cũng như SEO của bạn. Như thế là tốt không có gì khó khăn trong SEO cả. Chúc bạn thành công nhé
    Nguyễn Vân Trường

Like
    3
    Thuê gian hàng nhưng dùng được domain của mình thì có khác gì làm một trang web riêng đâu, mình ủng hộ cách này

Like
    50
    theo mình thì bạn nên mở 1 website, làm ăn phải có đầu tư, nếu bạn mở 1 gian hàng sẽ ko đảm bảo uy tín với khách hàng 100%. Do đó nên kết hợp cả 2 nhé

Like
    27
    Cái này mình nghĩ nên có kế hoạch:
    Thứ 1: ban đầu bạn vốn ít lại mới mở nên điều cần có đầu tiên là khách hàng-> bạn nên chọn mở một gian hàng tại website TMDT nào uy tín seo tốt chút: vatgia.com, chodientu.vn, enbac.com...
    Thứ 2:một khi bạn kinh doanh đã thấy đi vào ổn định hay suôn sẻ hơn rồi bạn nên nghĩ tới một website riêng cho mình đi kèm với gian hàng bạn đã đang bán.
    Thứ 3: khi bạn đã seo thành công website riêng của mình thì chuyển hẳn về đó và tập trung buôn bán, seo , marketing nó.

Đó là một vài quan điểm của mình

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    mình bán hàng onl được 3 năm rồi và góp ý thế này:
    Nên duy trì gian hàng ở các trang TMDT, nhưng bạn nên chọn site uy tín cũng như phù hợp với thế mạnh của site đó, ví dụ kinh doanh thời trang bạn nên chọn 123mua hoặc enbac; còn kd đồ điện tử, điện máy, xe cộ... thì nên chọn vatgia, chodientu.

Nếu bạn mún kinh doanh lâu dài thì đòng thời bạn nên xây dựng 1 site riêng. với chi phí ko quá cao nhưng bạn sẽ có những lợi ích khá lớn cho việc phát triển sau này.

Nói thì ko hết được nhưng hiện tại 4menshop.com của mình vẫn duy trì gian hàng, vẫn phát triển web riêng.

Có j bạn cứ pm YH để mình trao đổi thêm: kenkurock
    Thời trang nam 4MEN - 4menshop. com

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bạn nên mở web riêng bạn ah. Bạn thuê gian hàng rồi sau này web cho thuê gian hàng sập thì toàn bộ dữ liệu của bạn cũng mất.

Like
    2
    Tùy tình hình $ của bạn. Tốt nhất là kết hợp cả 2 nếu có điều kiện. Ban đầu thì lập gian hàng và chờ đợi site riêng build xong sẽ chuyển dần customer qua site chính. Kết thúc giai đoạn săng pha nhớt rồi thì chuyển hẳn qua site riêng

Like
    85
    Câu hỏi của bạn giống giống như kiểu nên thuê nhà hay tự mua đất cất nhà. Có người thích thuê cho khỏe, khỏi phải nhọc đầu; có người thích tự xây. Mà về lâu dài, ai cũng muốn có 1 cái cho riêng mình, thuê hoài cũng ngán.

Like
    59
    Bạn nên làm website riêng, nếu có tiền nữa thì đầu tư thêm cái gian hàng thuê. Nhưng về lâu dài thì website vẫn cần thiết hơn và đảm bảo hơn. Bạn chỉ cần trả tiền 1 lần và làm SEO lại tốt. Còn gian hàng bạn phải trả theo năm chi phí đôi khi còn cao hơn gấp mấy lần ấy chứ. Bạn cần web giá rẻ thì có thể tham khảo một số trang web giá rẻ trên google đó bạn. Chi phí không cao. Mình có biết một đối tác làm cũng tốt đó là công ty netcarevn. Bạn có thể vào trang web của họ để tham khảo.
    Chúc bạn kinh doanh thành công!

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    14
    bạn này có câu hỏi như bạn và đã tìm được câu trả lời chỉ với 68000 /tháng, bạn tham khảo cách người ta triển khai nhé http://lovejapan.vn

Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết