Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    82

Mạng FPT và VNPT chặn IP của CMC

Tình hình là em cực kỳ gay rồi các bác ạ!
    IP server của em đặt tại Datacenter của CMC nằm trong dải IP bị mạng VNPT và FPT chặn. Từ chiều nay 15-10 tất cả người dùng mạng vnpt và fpt đều không truy cập được vào web của em trên server. Kêu bên CMC họ bảo chờ giải quyết. Mà bảo phải thông cảm, thế còn các kết quả seo mà bao công sức bỏ ra bị mất đi khi server die thì ai bồi thường, ai thông cảm cho em đây.
    Nản quá!
    Mà chẳng hiểu sao ip có thực hiện các hành vi phi pháp gì đâu mà các bác vnpt và fpt chặn, phải chăng có uẩn khúc gì? ở IP trước em cũng đã từng bị 1 lần rồi, sang ip này lại dính toàn tập 2 mạng. Mất hết traffic.

Các bác CMC trong box này cho xin ý kiến đi nào!
    Quote Quote

Like
    0
    cạnh tranh không lành mạnh đó mà, trước FPT cũng đã có lần chặn tất cả các IP của FPT ko cho mạng CMC truy cập.

Like
    0
    cạnh tranh không lành mạnh đó mà hix, trước kia VNPT cũng chặn tất cả IP của CMC

Like
    82
    Làm thế này thì chỉ người dùng là chịu thiệt. FPT và VNPT thị phần người dùng internet quá lớn rồi, nếu chơi chiêu này thật thì chịu luôn.

Like
    2
    Không chỉ CMC bị VNPT chơi khó đâu mà ngay cả Viettel cũng bị VNPT gây khó khăn đó. Có lẽ đó là chiêu để lôi kéo khách hàng đó mà.
    VNPT ( VDC ,VTN)có thị phần người dùng internet quá lớn nên họ tìm mọi cách để gây khó cho các ISP peering.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi nguyentronghvq View Post
    Làm thế này thì chỉ người dùng là chịu thiệt. FPT và VNPT thị phần người dùng internet quá lớn rồi, nếu chơi chiêu này thật thì chịu luôn.
    Chơi thật chứ có đùa đâu bác. Em cũng hiểu bác bức xúc vì dịch vụ ảnh hưởng, bên em cũng bị ảnh hưởng nhiều từ việc này. Mong các bác hiểu và thông cảm để anh em có thể ngồi với nhau

Like
    9
    Sếp em mấy hôm nay bức xúc liên tục. Hôm nào cũng gọi điện thắc mắc cho vui )

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Tiamojsc View Post
    Sếp em mấy hôm nay bức xúc liên tục. Hôm nào cũng gọi điện thắc mắc cho vui )
    Bác ở bên nào đấy? Sếp bác bức xúc bác cứ cho số em để sếp trút giận ^_^
    0915788736|RACK|COLO SERVER|VPS|HOSTING

Like
    3
    Không rõ các ông lớn có đánh nhau thật hay không nhưng người bị thiệt hại đầu tiên là anh em ta

Like
    0
    Có thể dải IP của bạn đã lằm trong dải mà tổ chức chống Spam quốc tế coi là đang Spam, vì thông thường khi chặn là chặn cả dải IP luôn. Bạn cần kiểm tra địa chỉ IP của mình có thực sự nằm trong danh sách này không, nếu có thì CMC phải xử lý thôi. Việt Nam cũng phải tuân thủ theo luật quốc tế, theo mình nghĩ thì vụ này FPT hay VNPT không làm khó ai cả.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết