Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    2

hoc bac si may tinh thuc hanh tai icare

các anh ơi, có ai đã học bác sĩ máy tình thực hành ở trung tâm icare chưa vậy, em đang rất muốn học cái này nhưng không biết nó ra làm sao , các anh giúp em với, học cái này có đảm bảo không ?

Like
    0
    tôi đã học tại ispace biên hòa. ah quên. icare là bệnh viện máy tính. còn ispace mới là trung tâm đào tạo, giờ chuyển thành trường cao đẳng nghề ispace rồi. nhận xét của tôi về chất lượng đào tạo là cũng được, giáo viên trẻ nhiệt tình, nếu bạn có tinh thần học tập nhất định bạn sẽ thành công. chúc bạn thành công.

Like
    0
    tớ chưa học ỏ đấy bao h nhưng thấy mấy ng ở đây kêu ca về chất lượng lắm

Like
    2
    hik hik, mình mún hỏi về cái bác sĩ máy tính ấy, chẳng biết là làm sao nữa đây, không biết chất lượng nó ra làm sao, có ai nữa không , cho mình thêm ý kiến với

Like
    34
    Quote Được gửi bởi smsdem View Post
    hik hik, mình mún hỏi về cái bác sĩ máy tính ấy, chẳng biết là làm sao nữa đây, không biết chất lượng nó ra làm sao, có ai nữa không , cho mình thêm ý kiến với
    Bác sĩ người ta học tối thiểu 6 năm, với những người đi du học thời gian còn dài hơn từ 1-4 năm và không có đặc cách nào cho nhảy lớp sớm như các chuyên ngành khác mà còn chưa làm ăn được cái gì, ra chữa còn có nhiều thiếu sót nguy hiểm.

Đàng này, bác sĩ gì mà học có khoảng thời gian quá ngắn, đủ biết chất lượng ra làm sao. Nghe đến chữ bác sĩ mà xấu hổ giùm.
    "bất khả tri"

Like
    3
    Còn tùy vào học viên học ra sao. Người có đam mê thì học tốt, còn không có đam mê thì dù học 1-2 năm cũng chẳng khá hơn. Theo học thì nên xác dịnh là phải tìm tòi học hỏi bên ngoài nhiều hơn, BSMT cũng chỉ dạy qua các kiến thức cơ bản.

Dù sao bằng BSMT thật ra cũng chỉ là sơ cấp, cái này mô hình giảng dạy cũng có nói qua. Muốn nâng cao trình độ thì ngoài việc đi làm thực tế thì nên học thêm cao hơn.

Đợt rồi bên iSPACE cũng có tổ chức báo cáo BSMT cho sinh viên đang học cao đẳng, kết quả cũng chả có gì khả quan, thi 3xx -> đậu 48 sinh viên. Lớp tôi có 45 người -> được đi thi vòng 1... 10 người -> tới vòng 2 -> 5 người và đạt BSMT chỉ có 4 (thay vì 5 người báo cáo nhưng 1 bỏ cuộc do bị trái rạ nặng). Nhận xét bản thân thì không dám, nhưng 3 người kia thì chỉ có 2 người là ổn còn 1 người không ổn.

Nhận xét sơ bản thân thì dù đạt BSMT nhưng kiến thức vẫn không thực sự tốt. Dù sao có việc làm thì cũng đỡ, thuận lợi việc cập nhật thêm kiến thức, còn không có thì học tiếp để hoàn thành khóa cao đẳng.

Trước kia cũng lên box này đọc về iCARE + iSPACE nhưng vẫn theo học, nhưng học rồi mới biết thục hư so với trên đây bàn tán là như thế nào
    Được sửa bởi thaidesign lúc 16:04 ngày 13-06-2009 Reason: chính tả ^^!

Like
    2
    nói túm lại là ta cso nên theo học không anh nhỉ, em cũng mún biết về nó 1 chút để mà sửa này nọ, hỗ trợ , tốt thì đi làm thêm bán thời gian đó, chứu thực sự cũng không chủ định theo mãi nghề bác sĩ sửa chữa máy đâu.vào đó ta sẽ học đc những j nhỉ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi smsdem View Post
    nói túm lại là ta cso nên theo học không anh nhỉ, em cũng mún biết về nó 1 chút để mà sửa này nọ, hỗ trợ , tốt thì đi làm thêm bán thời gian đó, chứu thực sự cũng không chủ định theo mãi nghề bác sĩ sửa chữa máy đâu.vào đó ta sẽ học đc những j nhỉ
    Lên website của ispace.edu.vn xem, có cái chương trình đào tạo, sẽ có thông tin là học được những gì và làm được những gì

to superthin: bác sĩ bạn nói là chửa người, học lâu là đúng roài. Còn đây là bác sĩ chửa cái máy tính, học chi nhiều quá, vừa đủ để đập phá rùi sửa nó lại là okie roài hehhee
    Audio & Gaming Gears

Like
    0
    Mình thì thấy trường nào cũng có ưu và nhược điểm của nó. Quan trọng là mình tìm hiểu và phù hợp với mình là Okie rùi.
    Mình thấy tốt nhất là bạn cứ vào trang website: www.ispace.edu.vn tham khảo cho rõ. Mà theo mình được biết thì trường này còn cho học thử đó. Nếu bạn chưa thật sự tin tưởng thì tam gia học thử xem thực hư thế nào. Hi Trăm nghe không bằng 1 thấy mà.

chúc bạn thành công

Like
    0
    phát mệt với cái trường iSpace. Không hiểu sao mình ghét nó ghê gớm. từ mấy vụ lình xình ông giám đốc, đến chuyện học viên trong đó học xong ra kiến thức chẳng đến đâu; lại chuyện quảng cáo bậy, trường nghề mà dám liệng bom bảo là liên thông đại học chính quy; rồi chuyệm mấy thằng bạn đem máy tính đến đó sửa toàn bị lừa đảo, đổi đồ. Riết rồi ghét nó không thể tả.
    Nhưng mà dù sao thì đây cũng là ý kiến cá nhân thôi, nói để bạn có htêm thông tin mà quyết định học

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết