View Poll Results: Theo bạn: Girl có nên theo nghiệp IT không?

Voters
23. You may not vote on this poll
  • Theo đuổi nghiệp IT

6 26.09%
  • KHông nên làm IT

17 73.91%
Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 61
    Like
    0
    Trai gái không quan trọng. chủ yếu là đam mê

Like
    0
    Theo mình nghề gì cũng được nếu mình đã thích thì cứ làm thôi. Khi có đam mê mọi việc làm đều thấy thỏa mái
    Khuyên bạn hãy là chính mình

Like
    17
    Theo không được thì coi lại khả năng của bản thân, mình vẫn thấy nhiều công ty IT lớn, có nữ làm đông không kém nam là mấy, vẫn xinh xắn, lương thì cũng xấp xỉ 1 nghìn đồng có người còn gấp mấy số đó nếu ở tầm level cao, technical thì xin lỗi đừng nói kinh nghiệm họ không thua anh em nam chúng ta là bao nhiêu.

Vài công ty le que lương trả có 10 triệu đổ lại thấy ít nữ lại tưởng là nữ theo IT kém hơn nam. Sai lầm.

Like
    11
    Quote Được gửi bởi hotbig View Post
    Mình hỏi thật các boy nhé! Bạn có đồng ý 100% con gái làm IT không? Mình đi làm hơn 2 năm, bắt đầu thấy có sự khác biệt rõ rệt, đó là sa sút về sức khỏe dù rất yêu nghề, làm code cũng thích, đó là đam mê lớn của mình, nhưng mình đang tính hướng chuyển sang test hay S.E.O và học thêm kinh doanh, marketing online ( mình rất "máu" kinh doanh). Thật sự trc kia kin hnghiệm là FPT làm mình ám ảnh, tuyển vào theo dự án nên cần gấp, làm việc tới tận 10h tới về, rùi cày TV ở nhà để xong phần việc của mình, đuối thiệt, chắc girl IT ế dài dài mất. Boy nào sáng suốt vạch hướng cho girl IT với! ^$^ Thank pa con!
    Cứ đam mê đi và làm code đi đến khi nào bạn tích được kha khá thì nên chuyển nghề, vì thực sự con gái làm code lâu không hợp vì nhiều lý do như là dân code khô khan, hay bảo thủ, ... khi bạn có gia đình thì việc code của bạn càng khó khăn, vì công việc này nó ảnh hưởng rất nhiều đến thời gian buổi tối, mà thời gian này người phụ nữ hay phải dành cho chồng con, tranh thủ lúc đang khỏe, code lấy 1 trang shop, sau đó kinh doanh bán hàng là ngon nhất và lúc đấy kinh doanh là chính, thỉnh thoảng code cho site của mình, rảnh tay có ai nhờ thì kiếm thêm

Like
    5
    theo mình thì ko nên

Like
    6
    con zai code còn chết lên chết xuống...huống chi...!!!
    Fiditour chuyên vé máy bay giá rẻ: 090.335.1316

Like
    4
    Sao mấy bạn lại phân biệt thế nhỉ? mình nghĩ con gái theo IT vẫn bình thường mà, chỉ có điều đôi lúc không thật sự thoãi mái được như con trai thôi )

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    Mình thấy chị em khó mà trâu bò theo con đường kỹ thuật thuần tuý lâu dài được, có một số chị em làm mấy năm chuyển sang công tác quản lý nhưng vị trí quản lý thì cũng đâu có nhiều, mấy chị em làm thuần tuý kỹ thuật vài ba năm trông oải thấy rõ.
    PS: Trước có đọc báo nói tỷ lệ nam nữ lập trình viên ở Ấn Độ gần cân bằng nhưng ở Việt Nam do nhiều lý do có rất ít chị em theo nghiệp này.

Like
    18
    Quote Được gửi bởi joomlaviet View Post
    Sao mấy bạn lại phân biệt thế nhỉ? mình nghĩ con gái theo IT vẫn bình thường mà, chỉ có điều đôi lúc không thật sự thoãi mái được như con trai thôi )
    Cái "thoải mái" chỉ có cánh mày râu mới hiểu).

Like
    229
    Con gái không nên theo IT,vì đơn giản là con gái không thể lọ mọ,gõ gõ vào ban đêm như con trai được.

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết