Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    20

ngành hệ thống thông tin , các bạn nghĩ gì về ngành này?

Mình dự định theo học ngành hệ thống thông tin (trong ngành CNTT), nhưng cũng rất mập mờ về ngành này.
    Bạn nào đã từng học hay hiểu nhiều thì cho mình biết thông tin về ngành này(Mình cũng search trên mạng rồi, nhưng mình cần cái nhìn từ các bạn):

Đặc trưng ngành này?
    Nhu cầu tuyển dụng?
    Cơ hội làm đúng việc?
    Lương?
    Mức độ áp lực công việc?
    ...càng nhiều thông tin càng tốt
    thanks các bạn
    Được sửa bởi cubin lúc 21:17 ngày 04-11-2012
    Quote Quote

Like
    1
    up lên. mình cũng có thắc mắc tương tự.

Like
    3
    Đặc trưng ngành này: phần lớn quản trị bên dữ liệu, database-phần rất quan trọng trong website lớn và doanh nghiệp
    Nhu cầu tuyển dụng: Hệ thống thông tin + Mạng Máy Tính + CN phần mềm của ĐH CNTT ĐHQG TPHCM rất có cơ hội việc làm
    Cơ hội làm đúng việc: nghành này làm đúng công việc, đúng chuyên ngành mình học
    Lương: hầu như thời này lương tùy vào khả năng làm việc

Like
    1
    Quote Được gửi bởi quoctuanuit View Post
    Đặc trưng ngành này: phần lớn quản trị bên dữ liệu, database-phần rất quan trọng trong website lớn và doanh nghiệp
    Nhu cầu tuyển dụng: Hệ thống thông tin + Mạng Máy Tính + CN phần mềm của ĐH CNTT ĐHQG TPHCM rất có cơ hội việc làm
    Cơ hội làm đúng việc: nghành này làm đúng công việc, đúng chuyên ngành mình học
    Lương: hầu như thời này lương tùy vào khả năng làm việc
    Ko biết bạn học khóa mấy bên UIT? Mình cũng đang học UIT năm thứ 4 rồi. Nếu được thì anh em cùng trao đổi kinh nghiệm.

Like
    29
    Đặc trưng của hệ thống thông tin là một nhánh trình độ cao trong qui trình sản xuất phần mềm.

Cho nên việc lương lậu cũng ở mức cao so với mặt bằng chung của các nhánh liên quan.

Nhu cầu tuyển dụng khá lớn, vì không phải dễ tìm được người đáp ứng công việc này.

Làm việc công nghệ cao thì áp lực là luôn luôn có, nhưng nhiều hay ít thì tùy vào việc bạn có yêu thích bộ môn phân tích hay không. Con đường thăng tiến của mấy bác giỏi trong việc phân tích và thiết kế hệ thống thì rất là rộng rãi.
    cannot be longer than 50 characters

Like
    43
    Mình học DH nản nhất là môn Phân tích và thiết kệ hệ thống thông tin... Toàn lý thuyết, nghe giảng chữ vô chữ ra. Ngành này đòi hỏi tư duy nhiều

Like
    9
    nếu bạn thực sự giỏi thì ngành này hái ra rất nhiều tiền, bạn mình lúc đó học ngành này,trong khi mình học BK HCM, giờ ra trường vần bèo nhèo thì anh ấy giờ đã có nhà của khang trang dù xuất phát điểm của 2 đứa như nhau.

Like
    0
    ngành này bây giờ nó bạc lắm.

Like
    7
    Cũng còn tùy. Nếu có năng lực và ra trường ở những thành phố lớn có hệ thống thông tin phát triển + quen biết (cái này quan trọng) thì quá ngon. Ngược lại nếu tốt nghiệp và tìm việc ở những thành phố có thệ thống thông tin cùi bắp (chỉ cần thằng IT để help desk và xem camera, photocopy, điện thoại) thì chỉ có chết.

Like
    1
    Cứ cntt là bạc bạn à
    Quote Được gửi bởi Playbook0508 View Post
    ngành này bây giờ nó bạc lắm.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết