Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    0
    xúi bậy. thế giới có mấy người đc như bill gate? ko lẽ bên Mỹ người ta ko đi học ĐH hết? ở nhà nghiên cứu ko ra đc cái gì hết thì tính sao đây? ai nuôi cơm đây?

Like
    136
    Quote Được gửi bởi duynguyen000 View Post
    xúi bậy. thế giới có mấy người đc như bill gate? ko lẽ bên Mỹ người ta ko đi học ĐH hết? ở nhà nghiên cứu ko ra đc cái gì hết thì tính sao đây? ai nuôi cơm đây?
    thực tế nó vậy! Bạn có xem lại thông tin trên mạng thì thấy là các tỉ phú công nghệ ở Mỹ đều không học ĐH. Có thể thời Bill Gate thì CNTT nó phôi thai, hoang sơ nên 1 thằng dốt như Bill cũng thành tỷ phú nhưng Facebook thì sao? Thằng đó có bằng cấp gì đâu?

Ở vn giờ tui thấy có bầu Đức cũng không học ĐH nhưng tính ra ông này siêu giàu.

Mình không biết bạn nhiêu tuổi chứ mình thì hơn tuổi facebook. Nhìn thấy người ta thành tỉ phú thì suy nghĩ vậy đó!

Like
    0
    tui biết nhưng người ta là người tài bác ơi, đâu phải thế giới này ai cũng là bill gate

chỉ cho bác. bác vô trang web của microsoft, xem danh sách Management: http://www.microsoft.com/en-us/news/exec/slt.aspx, xem ai ko có tốt nghiệp ĐH ko? , toàn là dân Master, Ph.D

Like
    136
    tui biết nhưng người ta là người tài bác ơi, đâu phải thế giới này ai cũng là bill gate

chỉ cho bác. bác vô trang web của microsoft, xem danh sách Management: http://www.microsoft.com/en-us/news/exec/slt.aspx, xem ai ko có tốt nghiệp ĐH ko? , toàn là dân Master, Ph.D
    http://www.microsoft.com/en-us/news/...k/default.aspx ==> ông này hình như có bằng danh dự thôi! KHông có nói gì về học vấn.

MÀ do mấy ông này đi học ĐH nên nhờ bạn tui mới biết tới mấy ông này đó

Like
    0
    theo mình thì thi đậu vào trường nào đều tốt cả,quan trọng là co thi đỗ dcko.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thuongshoo View Post
    http://www.microsoft.com/en-us/news/...k/default.aspx ==> ông này hình như có bằng danh dự thôi! KHông có nói gì về học vấn.

MÀ do mấy ông này đi học ĐH nên nhờ bạn tui mới biết tới mấy ông này đó
    thì tui nói rồi. ko có học hành mà tài giỏi thì đc người ta nói nhiều, nên mọi người biết. nhưng thế giới đc mấy người, ai cũng đc vậy hay sao? Mà nên nhớ Bill Gate cũng tưng vô ĐH. còn học hanh đàng và giỏi thì thường. VN có Ngô Bảo Châu đó, ông này chắc ko học gì hả? mà đc mọi người biết hả?

Bạn cứ đi hết trang web của mấy cty nổi tiếng Google, Yahoo, SAP, IBM, HP, Dell...xem có mấy người ko học ĐH? Vd vô xem Management của Google xem http://www.google.com.vn/about/compa...ts/management/

Like
    6
    Trường nào cũng tốt . Điểm cao thì vào trường cao vậy cho lành

Like
    136
    thì tui nói rồi. ko có học hành mà tài giỏi thì đc người ta nói nhiều, nên mọi người biết. nhưng thế giới đc mấy người, ai cũng đc vậy hay sao? Mà nên nhớ Bill Gate cũng tưng vô ĐH. còn học hanh đàng và giỏi thì thường. VN có Ngô Bảo Châu đó, ông này chắc ko học gì hả? mà đc mọi người biết hả?

Bạn cứ đi hết trang web của mấy cty nổi tiếng Google, Yahoo, SAP, IBM, HP, Dell...xem có mấy người ko học ĐH? Vd vô xem Management của Google xem http://www.google.com.vn/about/compa...ts/management/
    google không tính vì bản thân người sáng lập có bằng master. Theo trí nhớ thì 2 người lập google 1 thời gian quay lại lấy bằng master.

ý mình nói là giàu có đó bạn! Ngô Bảo Châu có giàu có gì đâu! Nếu nổi tiếng kiểu vậy chỉ cần ngực bự là lên báo được rồi!

Nếu học ĐH thì trở thành người nghiên cứu. Niềm vui nghiên cứu phải lớn hơn niềm vui có tiền. Bằng chứng là người không học mặc dù giàu có nhưng họ cũng thuê người đh nghiên cứu cho họ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thuongshoo View Post
    google không tính vì bản thân người sáng lập có bằng master. Theo trí nhớ thì 2 người lập google 1 thời gian quay lại lấy bằng master.

ý mình nói là giàu có đó bạn! Ngô Bảo Châu có giàu có gì đâu! Nếu nổi tiếng kiểu vậy chỉ cần ngực bự là lên báo được rồi!

Nếu học ĐH thì trở thành người nghiên cứu. Niềm vui nghiên cứu phải lớn hơn niềm vui có tiền. Bằng chứng là người không học mặc dù giàu có nhưng họ cũng thuê người đh nghiên cứu cho họ.
    thì bác cứ đi hết mấy cty đi, xem Management nó có học ĐH ko? Ko nói thế giới nữa, giờ nói VN: GCS, TMA, CSC, Elca...xem ai ko có ĐH mà leo lên Management? Trừ phi bạn bỏ tiền ra bạn lập cty, thì bạn muốn chức gì cũng đc

giàu có mà có thêm tri thức nữa thì mới đc người ta nể trọng hơn nữa bạn. làm giàu mà ko có học thì nhiều, nhưng có đc mọi người nể trọng ko thì khác. NBC là tài năng thế giới công nhận, chứ có phải ở VN vỗ ngực xưng tên đâu bạn.

ai nói học ĐH ko chỉ để nghiên cứu vậy? bác đi hỏi tụi nó xem nó khoái nghiên cứu ko? hay chủ yếu là để kiếm đc việc tốt, lương cao? học là chủ yếu để có kiến thức tốt, có nền tảng, có nơi chứng nhận kiến thức của mình, kiếm việc dễ dàng hơn. tại sao học ĐH thì cũng làm giàu đc, nếu ko tự mình làm giàu thì cũng dễ kiếm việc làm thuê cho người khác, thiếu cha gì người làm thuê cho người khác mà người ta giàu có, vậy tại sao ko học?

bạn có cái job nào ngon ngon mà y/c ko cần học ĐH cho mình xem?

Like
    17
    Vote cho BK em mình cũng BK

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết