Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi maicon View Post
    Cũng như anh em đã biết dân it mình ko có internet không thể làm việc được, trong khi 1 ngày có bao nhiêu việc phải làm. Nên mình tháng nào cũng đóng tiền net đầy đủ, đùng cái bị megavnn nó cắt mạng không rõ lý do. Mình hỏi tổng đài thì nó bảo tín hiệu của mình bình thường. Bảo mai cho người xuống kiểm tra.

Ngày hôm sau có người gọi mình bảo đang đứng dưới nhà mình, mình bảo lên đi, rút cuộc chẳng thấy ai, tới tối mình gọi tiếp, ông đó gọi lại bảo chưa qua được, mai đi???

Tới tận hôm sau nữa mới tới, rút cuộc là do ai đó trên tổng đài cắt tín hiệu hộ nào đó chưa đóng tiền lại cắt ngay tín hiệu nhà mình. Mình nghe rõ ràng nhân viên đứng ngoài đường gọi điện bảo "chị cắt lộn địa chỉ rồi... mở lại đi". Ngay sau đó là tín hiệu internet trở lại bình thường.

Mình hỏi nhiệm vụ này là phong ban nào ở đâu cắt tín hiệu, nhân viên kỹ thuật đó lại bảo là mạng nhà anh bị hư ở ngoài tui sửa cho anh rồi anh còn hỏi gì nữa, giọng rất là ba gai.

Sau vụ này mình quyết định tìm một isp mới để sử dụng :| không thể để công việc làm ăn bị ảnh hưởng bởi mấy đứa bá dơ này được.

Một câu chuyện để mấy bác thường xuyên sử dụng internet lấy kinh nghiệm để phòng ngừa thằng VNPT này, nó điên nó cắt nhầm rồi chẳng ai phải chịu trách nhiệm cả. Cuối cùng người bị thiệt là người sử dụng.
    Trường hợp của bác nên gọi điện lên tổng đài 18001260 để báo chứ đừng gọi trực tiếp cho người sửa như thế họ sẽ có trách nhiệm hơn.

Bác ở thành phố thì có rất nhiều nhà dịch vụ khác để lựa chọn. Bác cứ dùng thử rồi so sánh chất lượng. Trải nghiệm thôi ^^!

Like
    0
    tiên sư bọn VNPT, tôi mất và nó hứa đến lần thứ 9 rồi đây, có đứa nào lên đâu.

Like
    1
    Túm lại thế này bác ạ, mình bỏ tiền ra sài chứ không đi xin. Cái gì mà vô lý và sai call phản ánh bỏ mợ nó đê. Em cũng buồn lắm giờ hoang mang chả thấy thằng nào ra hồn. Trải nghiệm dịch vụ mạng của cmc, fpt, vnpt, viettel đủ cả rồi haizz
    Bao giờ cho đến bao giờ?

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết