Trang 5 / 21 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 208
    Like
    0
    ^ 2 triệu mấy là nhà máy ở tỉnh lẻ, chứ nhà máy ở trung tâm thành phố hay khu công nghệ cao phải 4 triệu trở lên. Mà tụi nó còn được bao ăn trưa nữa nhé

Like
    0
    cố gắng lên các em, kiên nhẫn+chịu khó học hỏi+trau dồi kiến thức+luôn luôn tự làm mới mình+khát khao cháy bổng chắc chắn sẽ thành công.

Regards,

3. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    56
    Nghề IT đối với mình là nghề tuyệt vời lại lại tiền - tài - gái đẹp

Like
    0
    Ở đâu có ý chí ở đó có tiền he he cố gắng lên bạn

Like
    10
    Quote Được gửi bởi thieu0406 View Post
    Chủ đề đã nói lên tất cả...
    Đây là nơi để ACE chia sẻ nỗi lòng, nỗi trăn trở, tâm sự, hoài niệm, hoài bão, niềm đam mê,kinh nghiệm và công việc...về nghề nghiệp IT đã trải qua...
    Mục đích : giúp đỡ đàn em tương lai có cái nhìn tổng quát về nghề nghiệp IT...

Xung phong trước:

Mở màn:
    Mình đã đi làm được 2 năm với chức danh IT (Quản trị mạng), nhớ những ngày đầu bước chân vào Cty, mọi thứ đều bở ngỡ...với mức lương cao vô cùng: 4tr...(trừ bảo hiểm tùm lum còn 3tr8...)
    Những ngày đầu công việc của mình là...bấm cáp -_-'' vì mình vào đúng ngay lúc cty đang có sự di chuyển bộ phận nên phải đi dây lại hết,di chuyển máy móc,khuân vác ì xèo,nhờ vậy mà 2 tuần liền mình không cần phải đến phòng tập gym và chơi thể thao vào mỗi tối nữa ^^
    Sau đó những ngày tiếp theo công việc của mình là hỗ trợ người dùng, ngồi trực đt chờ nhân viên có phone thì giúp đỡ (ko mở mail đươc,mail nghẽn,máy in hư,mực mờ,thay mực in...) nếu vấn đề ko quá khó khăn có thể remote vào máy user fix ngay tại chỗ,còn khó khăn quá thì phải thân chinh xuống thôi ( mỗi lần thân chinh xuống là mỗi lần mang máy lên cài win lại...keke)...
    Tiếp theo nữa công việc của mình đc giao là quản lý user domain, đc cấp acc remote vào server domain quản lý user,tạo user mới,xóa user cũ...
    Công việc cứ thế tiếp diễn ngày qua ngày...vào mỗi lần cty cúp điện là y như rằng bảo đảm sẽ có máy hư nên mỗi lần cúp điện chỉ muốn trốn thôi =]]
    Đên bây giờ lương mình đã đc tăng thêm tới 500.000 sau bao nhiêu nỗ lực không ngừng nghỉ =]] (Trừ bảo hiểm hết còn đúng 4 củ...)
    Công việc thì cũng ổn, có lẽ mình giao tiếp tốt nên mọi người, nhân viên đều yêu mến , có lẽ vì vậy mà mọi người càng lúc gọi mình càng nhiều hơn...nhìu khi báo máy hư gọi mình xuống nhưng thực chất là chỉ để rủ mình ăn trái cây chung =]] Các chị em thì xinh vật vã...và xem mấy a IT ai cũng giỏi...hehehe
    Bây giờ đang học thêm thiết kế và lập trình web, đang tính chuyển qua mảng này, thấy có vẻ nhiều thú vị và thử thách, nhưng trình còn kém phải học hỏi nhìu, hi***, hy vọng đc học hỏi ACE
    Tình trạng bác này giống mình ghê!!! Đọc thấy cứ như mình viết hoàn cảnh của mình ra ấy!! . Chỉ khác mỗi cái là 1 mình mình quản lý hết tất cả (network + support + printer + camera + hardware ....) công ty chỉ có mỗi mình nên đôi khi kiêm luôn vài nhiệm vụ không thuộc về mình..

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ewayvn View Post
    Nghề IT đối với mình là nghề tuyệt vời lại lại tiền - tài - gái đẹp
    Nhiều tiền không lo đi hưởng thụ mà ngồi spam thế bác

Like
    51
    Haizzzz!!!

IT = Ít tiền , buồn chưa có bạn gái. Nói thật đang kiếm thêm tay tay trái tay phải đây, vất vưởng cố gắng 2 năm để ổn cái móng. Fight !!!!!!!!

Tương lai nhất định tươi đẹp.

Like
    31
    Đúng là anh helpdesk chỉ có lon ton chạy suốt ngày, lương thì thấp. Nếu ko coi đó là niềm vui + cái nghề, cái nghiệp thì ko thể làm nổi. Nhanh chán nản.

Mình lúc mới ra trường cũng xin đc 1 cv helpdesk - nhưng là online không phải chạy đi chạy lại. Sau ~7 tháng thì chuyển việc. Cũng là công việc helpdesk như chủ thớt, chạy suốt ngày. Nhiều lúc chả có j cũng gọi, nhưng vẫn thấy vui. Ngoài ra còn làm cả công việc edit website nữa. Lương thì cũng như chủ thớt hiện tại.

Được 14 tháng thì do 1 số lý do công việc, do cách quản lý mình ko thấy thoải mái nên chuyển. Giờ hiện tại cty mới, đc > 12 tháng, thì mình lại quay về công việc helpdesk online. Về lương thì 1 tháng ~5.5-6M (6M ít lắm =)) ), nhưng 3 tháng lại đc thưởng 1 tháng lương. Nên cũng tạm hài lòng về công việc hiện tại. Vì sự thoải mái về quản lý và công việc, miễn là mình hoàn thành công việc tốt. Ngoài ra mình đc tiếp xúc thêm công nghệ mới, thời gian rảnh thì vọc và vào 4rum support những gì mình biết - 1 cách để ôn luyện.

Like
    2
    mình làm IT Teacher, lương đủ sống, công việc thì nhàn, thời gian rỗi nhiều. Công việc IT mình thích là làm kỹ thuật hay quản trị mạng. Mình không muốn bay nhẩy nữa vì nhà ở thị trấn trung tâm huyện, trường gần nhà, đã lấy vợ

Like
    17
    Quote Được gửi bởi thieu0406 View Post
    Quá thua đi chứ còn gì =]] bà bán cà phê dạo kế bên công ty 1 ngày thu nhập trên dưới 3-400k...
    này cũng thường. có chỗ bán cafe ở góc đường,trái cây sinh tố,mì xào mà cứ 6 tháng là có tiền đi du lịch 1 lần.3 đời bán rồi. từ năm 40 tới giờ. khởi nghiệp từ cafe góc đường
    Design Web-0903 107986-khainguyenepco(dot)vn

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 5 / 21 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết