Trang 21 / 21 FirstFirst ... 1618192021
Hiển thị kết quả từ 201 đến 208 / 208
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi thieu0406 View Post
    Chủ đề đã nói lên tất cả...
    Đây là nơi để ACE chia sẻ nỗi lòng, nỗi trăn trở, tâm sự, hoài niệm, hoài bão, niềm đam mê,kinh nghiệm và công việc...về nghề nghiệp IT đã trải qua...
    Mục đích : giúp đỡ đàn em tương lai có cái nhìn tổng quát về nghề nghiệp IT...

Xung phong trước:

Mở màn:
    Mình đã đi làm được 2 năm với chức danh IT (Quản trị mạng), nhớ những ngày đầu bước chân vào Cty, mọi thứ đều bở ngỡ...với mức lương cao vô cùng: 4tr...(trừ bảo hiểm tùm lum còn 3tr8...)
    Những ngày đầu công việc của mình là...bấm cáp -_-'' vì mình vào đúng ngay lúc cty đang có sự di chuyển bộ phận nên phải đi dây lại hết,di chuyển máy móc,khuân vác ì xèo,nhờ vậy mà 2 tuần liền mình không cần phải đến phòng tập gym và chơi thể thao vào mỗi tối nữa ^^
    Sau đó những ngày tiếp theo công việc của mình là hỗ trợ người dùng, ngồi trực đt chờ nhân viên có phone thì giúp đỡ (ko mở mail đươc,mail nghẽn,máy in hư,mực mờ,thay mực in...) nếu vấn đề ko quá khó khăn có thể remote vào máy user fix ngay tại chỗ,còn khó khăn quá thì phải thân chinh xuống thôi ( mỗi lần thân chinh xuống là mỗi lần mang máy lên cài win lại...keke)...
    Tiếp theo nữa công việc của mình đc giao là quản lý user domain, đc cấp acc remote vào server domain quản lý user,tạo user mới,xóa user cũ...
    Công việc cứ thế tiếp diễn ngày qua ngày...vào mỗi lần cty cúp điện là y như rằng bảo đảm sẽ có máy hư nên mỗi lần cúp điện chỉ muốn trốn thôi =]]
    Đên bây giờ lương mình đã đc tăng thêm tới 500.000 sau bao nhiêu nỗ lực không ngừng nghỉ =]] (Trừ bảo hiểm hết còn đúng 4 củ...)
    Công việc thì cũng ổn, có lẽ mình giao tiếp tốt nên mọi người, nhân viên đều yêu mến , có lẽ vì vậy mà mọi người càng lúc gọi mình càng nhiều hơn...nhìu khi báo máy hư gọi mình xuống nhưng thực chất là chỉ để rủ mình ăn trái cây chung =]] Các chị em thì xinh vật vã...và xem mấy a IT ai cũng giỏi...hehehe
    Bây giờ đang học thêm thiết kế và lập trình web, đang tính chuyển qua mảng này, thấy có vẻ nhiều thú vị và thử thách, nhưng trình còn kém phải học hỏi nhìu, hi***, hy vọng đc học hỏi ACE
    Chân tình nhé

Xem lại trình đi , IT mà giờ chỉ sửa máy với cài quản trị mấy cái phần mềm thì xác định đói cấm kêu

IT là làm trên thế giới phẳng công nghệ mới nhất, kiếm tiền mới nhất, luôn luôn học và cập nhật, ôm cái bằng rồi cứ thế làm mấy công việc hàng ngày đó thì xác định lương thế là phải.

Xem lại các em sinh viên mới ra thâm chí đang học, không cần vào đâu làm hết không cần trưng bằng này nọ, tự làm trên mạng kiếm vài ngàn một tháng quá đơn giản

Tôi làm chơi cũng vài ngàn thế cho nhanh

Like
    0
    thế là it help desk chứ quản trị mạng gì đâu

Like
    13
    Quote Được gửi bởi computerxmen View Post
    Chân tình nhé

Xem lại trình đi , IT mà giờ chỉ sửa máy với cài quản trị mấy cái phần mềm thì xác định đói cấm kêu

IT là làm trên thế giới phẳng công nghệ mới nhất, kiếm tiền mới nhất, luôn luôn học và cập nhật, ôm cái bằng rồi cứ thế làm mấy công việc hàng ngày đó thì xác định lương thế là phải.

Xem lại các em sinh viên mới ra thâm chí đang học, không cần vào đâu làm hết không cần trưng bằng này nọ, tự làm trên mạng kiếm vài ngàn một tháng quá đơn giản

Tôi làm chơi cũng vài ngàn thế cho nhanh
    THời bác này viết bài là 2012 mà bác ơi . thời đó thực sự internet mới bùng nổ . Nên nhiều ng vẫn đang làm cv cũ . tầm 2014 trở đi mới bắt đầu khác bọt .

Like
    8
    thời buổi này mức lương 4 củ it chắc k ai làm r
    VietWiki. Net - Vietnamese star wiki

Like
    6
    Không biết chủ thớt ngày đó giờ làm gì rồi.

Like
    2
    Mình ra trường năm 2011, công việc khởi đầu lương 3tr, sau lên 4tr, rồi nhảy cty khác lên 6tr > nhảy tiếp cty khác sau 2 năm lên được 9tr3 > sau 2 năm lại nhảy tiếp lên được 19tr cho đến giờ. Mức lương có lẽ cũng không cao lắm so với nhiều bác trên này, nhưng cũng tạm đủ nuôi sống bản thân và vợ con.
    Mình rất hiểu và chia sẻ tâm sự của bác chủ thớt. Tuy nhiên, đến giờ nhìn lại mình vẫn thấy may mắn vì được học và làm việc trong lĩnh vực công nghệ thông tin, truyền thông - một lĩnh vực mới, năng động và nhiều cơ hội phát triển.
    Đồng thời mình cũng khá thất vọng về bản thân, cơ hội thì nhiều mà mình cũng bỏ lỡ quá nhiều. Internet là một mỏ vàng dành cho những người chăm chỉ và cầu tiến, mình rất nể các bạn trẻ (9x) đã năng động và khám phá ra mỏ vàng này.
    Có một sự thật hơi phũ phàng là hầu hết các bạn (kể cả mình) khi tốt nghiệp đại học, cầm mảnh bằng trên tay thường hay tự nâng tầm mình lên một chút, với những mơ mộng hão huyền nào là phải làm đúng chuyên môn, target sau 2 năm lương phải xyz dollar.... Để rồi sau 2 năm sau lại thất vọng với mức lương 4 củ, hy vọng rằng các bạn đọc được những dòng này sẽ bớt ảo tưởng sức mạnh mà đầu tư kiến thức cho mình để có sức mạnh thật sự.
    Vài lời tâm sự.

Like
    0
    lương IT 4 triệu thì quá bèo bác ak, các mẹ bán cafe, bán bánh mỳ ăn sáng thu nhập trên 10 củ rồi, mà thời gian còn thoải mái chán, cói kiếm gì làm thêm, hoặc kiếm việc gì lương cao cao hơn mà làm, c òn lo cho vợ, lo cho con nữa, chứ mức lương đó bản thân còn k lo nỗi huống chi là vk con

Like
    37
    Thời 2012 IT 4tr thì còn có dư, giờ đồng tiền mất giá, 12-15tr cũng hông thấy dư đâu

Trang 21 / 21 FirstFirst ... 1618192021

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết