Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40

Chủ đề: Tàu hay Ta

Like
    136

Thông tin Tàu hay Ta

tui có lần đi ăn cơm với 1 thằng trong team, mới đây thôi! Thằng đó nói là dân VN mình thực ra là dân Tàu hiếp mẹ mình rồi đẻ ra mình. Bằng chứng là tên dân VN toàn chữ Hán Việt.

tui trả lời thằng đó
    - vì sao sau mấy ngàn năm đô hộ, vn lại đứng lên giành độc lập? Sau đó là đinh lý trần lê. Ông Đinh Bộ Lĩnh thì có gì là Việt đâu? sao ông lại đấu tranh cho Việt Nam?
    Quote Quote

Like
    13
    1000 năm đô hộ thì con lai là chuyện bình thường mà.

Like
    419
    Quote Được gửi bởi thuongshoo View Post
    tui có lần đi ăn cơm với 1 thằng trong team, mới đây thôi! Thằng đó nói là dân VN mình thực ra là dân Tàu hiếp mẹ mình rồi đẻ ra mình. Bằng chứng là tên dân VN toàn chữ Hán Việt.

tui trả lời thằng đó
    - vì sao sau mấy ngàn năm đô hộ, vn lại đứng lên giành độc lập? Sau đó là đinh lý trần lê. Ông Đinh Bộ Lĩnh thì có gì là Việt đâu? sao ông lại đấu tranh cho Việt Nam?
    Có gì đâu, bị xâm hại quyền lợi thì đứng lên thôi. Mà khi đã đứng lên rồi thì phải tìm nhiều lý do để lôi kéo mọi người, ban đầu thì cũng có chút lý tưởng đó nhưng càng về sau thì chỉ có quyền lợi và quyền lợi. Khi đứng lên thành công thì lập quốc, rồi chia chác quyền lợi cho mọi người, chỉnh đốn hệ thống cai trị. Chia ko ổn thì lại bị thằng khác lật đổ rồi nó lại lập quốc .

Dân đen cuối cùng vẫn là dân đen, hết hi sinh vì quyền lợi thằng này rồi lại hi sinh vì quyền lợi thằng khác với các chiêu bài cho đến bây giờ vẫn còn sử dụng nên tui ko dám nói ra.
    Được sửa bởi Hảo Cầm Đồ lúc 22:10 ngày 04-08-2012
    Tôi đại diện cho tôi, ko muốn ai đại diện cho tôi

Like
    84

tui trả lời thằng đó
    Bạn không cần phải cãi cái gì cả. Chỉ nội cái câu "hiếp mẹ mình" đã là loại câu chỉ thoát được tự miệng của giới <xin lỗi>.

Bạn chỉ cần hiểu rằng loại người sanh ra đã có mang mặc cảm dân tộc như vậy thì không có gì nói chuyện với họ cả. Những câu "dân tộc mình" này nọ chỉ là những cái cớ để bảo vệ tư tưởng vọng ngoại của họ.

Cái bạn cần là không hùa theo họ dùng cái địa vị và danh tiếng của mình để truyền bá những điều trên. Họ có chủ đích như vậy là vì càng nhiều người tin thì cái thái độ vọng ngoại của họ càng có giá trị.

Trong bữa ăn trên, nếu người ấy cùng cấp thì tôi sẽ điềm đạm nói "tôi đi ăn chứ không đi nghe những ngưới phản quốc nói chuyện". Nếu tôi là cấp dưới thì tôi cũng tự giữ tự trọng của mình bằng cách giả đau bụng, xin lui ra lập tức.

tb. cả đám Âu châu chúng nó lấy nhau lộn tùng bèng. Người Anh cũng có một phần dòng máu Sax, một phần dòng máu Norman, vv... mà có thấy chúng kể ra "mày vốn là con tao, thôi mày theo tao cho rồi" đâu?

5. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    419
    Mình dân đen thất học nên hổng biết nói sao nhưng đúng là bà ngoại của bà nội mình bị 1 người bên Tung Của xâm hại thiệt. Hồi đó là tai tiếng khỏi nói rồi, cách đây vài chục năm còn nặng nề nữa là.

Nghe xong chả thấy tự hào hay nhục nhã cả, dù sao cũng là bậc ông bà tổ tiên của mình .

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi megaownage View Post
    Trong bữa ăn trên, nếu người ấy cùng cấp thì tôi sẽ điềm đạm nói "tôi đi ăn chứ không đi nghe những ngưới phản quốc nói chuyện". Nếu tôi là cấp dưới thì tôi cũng tự giữ tự trọng của mình bằng cách giả đau bụng, xin lui ra lập tức.
    Tớ mà trên cấp thì lập tức đứng lên xô bàn cái rổng và quát "tụi mày ra ngoài kia, ăn không lo ăn lo bàn chuyện chính chị"

Like
    29

tui trả lời thằng đó
    thế còn trường hợp gái tàu qua đây bị trai VN hiếp đẻ ra dân tàu hay dân VN
    cannot be longer than 50 characters

Like
    1,064
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    Tớ mà trên cấp thì lập tức đứng lên xô bàn cái rổng và quát "tụi mày ra ngoài kia, ăn không lo ăn lo bàn chuyện chính chị"
    Nếu là Thằng Trùa làm Sếp hắn sẽ nhe răng cười gọi tụi đó lại hỏi: Các chú kể kỹ kỹ cái đoạn... gay cấn đó lại cho anh nghe xem nào... mà có clip quay chụp gì không? đưa anh tối về anh nghiên cứu

Còn Bin thì sẽ kêu lên: Các chú nói vậy thì có khác chi ngày xưa mẫu tổ các chú ở trong rừng bị khỉ đột hiếp rồi sinh ra thế hệ tiến hóa ra các chú bây giờ

Thẳng Ngỏng thì sẽ la to lên: Đúng Đúng Đúng... trong các tài liệu cổ của TQ đều ghi như vậy, đây là sự thật 100%.

Lão Íp thì im lặng một lúc rồi nói như thầm: Rõ ràng đây là âm mưu thâm độc muốn đồng hóa của người tàu... nhưng nói thật là sự thật nó là như vậy, người Việt ta ơi sao nhục quá đi, các thế hệ trẻ giờ không biết nhục là gì.

Lão Manh sẽ cà kê: Theo lý thuyết nhân chủng học thì Người Việt là giống di cư từ sông Amazon đến lưỡng Hà rồi bơi dọc sông hồng định cư ở bãi bồi sau đó giao phối với các giống khác di cư từ biển vào, chẳng hạn như giống cướp biển mã lai càng ngày càng giao phối với nhiều giống khác nhau chứ đâu phải mỗi giống tàu nó hiếp đâu.

Thằng Mập sẽ nói: Một lần nữa xin.. bà mịa mấy lão, ngày xưa người TQ đô hộ VN nó giết hết đàn ông rồi tập trung đàn bà vào trại làm nô lệ tình dục, giờ gia phả nhà tao vẫn ghi lại cố mẫu tổ nhà tao bị thằng cha ở.. phúc kiến nó.. ấy.

...

Mời các lão phịa tiếp

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    86
    Mềnh là mềnh chỉ đồng ý kiến với Chùa Đại Gia, tối thiểu tối dìa còn có cái để giải trí )

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk

Like
    419
    Quote Được gửi bởi megaownage View Post
    Bạn chỉ cần hiểu rằng loại người sanh ra đã có mang mặc cảm dân tộc như vậy thì không có gì nói chuyện với họ cả. Những câu "dân tộc mình" này nọ chỉ là những cái cớ để bảo vệ tư tưởng vọng ngoại của họ.
    Nói về vọng ngoại thì lão Mèo cho em hỏi 1 chút xíu.

VN hiện tại nghèo hơn, giỏi thì cũng thua đất nước người ta, nếu công nhận mình kém thì có gì là vọng ngoại?

Ra rạp xem phim VN thấy toàn thứ tào lao, trời ơi đất hỡi như y mấy thằng điên con điên diễn tuồng, vậy mà ko hiểu sao vẫn được chiếu trong khi phim Mỹ như Spider Man, Batman, Brave v.v...xem rất tuyệt vời.

Cái quạt National đồ Nhật xài hơn 15 năm rồi sơn vẫn chưa biết tróc chứ đừng nói máy móc có vấn đề, dàn máy JVC thì bị hư đầu đọc casset và mắt đọc CD ngoài ra còn tốt chán dù nó đã hơn 20 năm v.v...

1 vài VD nho nhỏ để khen tụi Tây nó hơn VN, nhìn nhận VN kém hơn nó, như thế có là vọng ngoại ko? Giữa cái tự hào ảo tưởng với nhìn nhận thực tế kém cỏi (Thật ra cũng chả liên quan gì tới mình) thì cái nào đáng bị phê phán hơn?

Em trích ra đoạn này khỏi nguyên 1 bài ko biết có coi là làm biến đổi nội dung đoạn trên ko? Nói thật chứ giờ em thấy nhiều người cứ kêu gào tự hào VN đi, tự hào VN đi mà nhìn đi nhìn lại rồi hỏi tự hào về cái gì?

Em thì em hỏi chơi cho vui thoai, lão ko trả lời cũng được vì thật sự VN có là No.1 thì cũng kệ nó, bản thân mình ra sao mới là quan trọng. Sống ở nước nghèo mà mình giàu thì chẳng có gì tủi hổ, sống ở nước giàu mà mình nghèo thì lấy gì tự hào?

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết