Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    5

[HELP] Nên gia nhập LogoGear hay FPT?

Mình chưa vào làm ở LogiGear và FPT, sắp tới có đợt test của 2 công ty này, tất nhiên là mình sẽ apply cả 2 để đi test luôn

Mình biết là 2 công ty này môi trường làm việc good lắm, mà FPT thì hỏi mấy người bạn làm ở đó thì nói cũng sướng mà làm vất vả quá,...

Các anh, các bạn nào đã từng trải có thể chia sẻ thông tin cũng như môi trường làm việc cũng như chế độ của 2 công ty này thế nào không?

Cảm ơn các anh, các bạn chia sẻ!!!
    Change & Challenge!
    Quote Quote

Like
    3
    Mình từng làm ở FPT nè. Hồi đó out source cho khách hàng Đức, nên rất active + sử dụng những công nghệ mới nhất, vì thế học hỏi đc rất nhiều, sau này out đi chỗ khác CV cũng đẹp. Bọn Nhật làm yêu cầu nhiều thứ vớ vẫn lắm, chúng nó lại bảo thủ, ko chịu cập nhật công nghệ, đôi khi phải làm test hoặc bảo trì project cũ nhục lắm. Bạn nên tìm hiểu xem khách hàng của bộ phận FPT mà bạn định xin làm là bọn nào, rồi hãy quyết. Mình cũng từng làm cho bọn Nhật, nản lắm, cảm thấy lãng phí cả 1 năm trời. (cũng học đc 1 ít, nhưng ko bõ)
    Còn cái Logogear kia hình như là cty làm test, thế thì càng ko nên vào, test cũng quan trọng nhưng chỉ phụ trợ thôi, giờ còn trẻ, tìm chỗ nào làm việc để nâng cao kinh nghiệm đi đã. FPT là 1 nơi như thế.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết