Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24
    Like
    0
    Một câu hỏi của người thiếu kiến thức, muốn đánh đố. Trong 4 câu trả lời không câu nào ra hồn, đề cao học mà để mấy ông giáo sư gốp-ba-chốp như vầy biên soạn thì nên dẹp (ẹm) cho rồi. In ra sách chỉ làm xấu mặt trường thêm. Nói thẳng cho mấy ổng có đọc được mấy dòng này đi đào cái lỗ mà chui xuống đi...

Like
    0
    uh bài viết hay quá trước đây cứ nghĩ 2 cái là 1

Like
    10
    Quote Được gửi bởi Ca sĩ Quang Hà View Post
    Chào mọi người.

Mình có đứa em chuẩn bị thi liên thông vào trường Kinh tế Đối ngoại, sắp thi môn Tin học đại cương nên đem bài qua hỏi. Mình cũng biết về tin học kha khá nhưng ngay câu hỏi đầu của nó mình đã bó tay, đành post lên đây hỏi các bạn.

Nội dung câu hỏi nằm trong tài liệu tin học căn bản in tháng 6/2012 của trường KTĐN.

1. Thư mục và Folder có gì khác nhau?
    a. Folder quản lý phần cứng, thư mục quản lý phần mềm.
    b. Folder là công cụ quản lý,thư mục công cụ thông tin.
    c. Folder quản lý tài nguyên mạng, thư mục quản lý đĩa cứng.
    d. Folder là công cụ quản lý các tài nguyên, thư mục là công cụ quản lý tập tin và thư mục con.

Trong câu này mình chọn đáp án nào vậy các bạn? Mình tra phần ôn tập có ghi định nghĩa Folder như sau, xin trích nguyên văn:

Folder là cái chứa (quản lý) folder hay tập tin. Thư mục là một loại folder. Khi mở folder( double click vào biểu tượng folder), các folder hay tập tin được nó quản lý sẽ hiển thị trong một cửa sổ.

Đọc xong thấy rối bù luôn. Hix hix
    Theo ý mình thì đáp án là D. Bấm window e, bạn sẽ thấy bên trái hiển thị thư mục , bên phải hiển thị folder.
    Có câu hỏi là trả lời thôi. Đọc tới đây mà chưa thấy ai chốt đáp án!

Like
    0
    * Phân biệt Directory & Folder:
    - Directory là thư mục mang tính vị trí, dùng để chứa các tập tin và thư mục con, vì vậy nó có tên đường dẫn liên quan đến ổ đĩa; VD: C:\Windows\System32\ thì C:\Windows\ gọi là đường dẫn<path>, System32 gọi là directory.
    - Folder là thư mục mang tính quản lý, tên của nó chỉ ra tính chất cho các tập tin hay chương trình đặt trong đó mà không cần quan tâm đến vị trí; VD: thư mục Library chứa 4 thư mục con là {Picture, Music, Document, Video} thì cả 5 thư mục Picture, Music, Document, Video và Library đều gọi là các folder.

Chọn mục d là đúng

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết