Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 65
    Like
    2

Trọn bộ Cambridge IELTS (1-8)

Bộ tài liệu học tiếng Anh của Cambridge, được đánh giá rất hay.

Cambridge IELTS
    Examination papers from University of Cambridge
    ESOL Examinations: English for Speakers of Other Languages
    © Cambridge University Press

Download:

Like
    11

Like
    0
    Nói về IELTS thì mình có 1 số kinh nghiệm. Hồi trước có học ở Seameo, chất lượng giáo viên khá tốt, tuy nhiên có quá nhiều level (khoảng 5 lớp), mỗi lớp khoảng 2.5-3 tháng nên thấy quá mất thời gian nên mình đành bỏ. Các trung tâm nổi tiếng khác như ACET, ILA, BC nổi tiếng với chất lượng giảng nhưng giá cả thì không kham nổi (trên 10 triệu 1 khoáng). Hiện giờ thì mình đang học ở Equest, chất lượng giáo viên không thua các trung tâm nổi tiếng khác nhưng học phí lại rẻ hơn nhiều. Ngoài việc được củng cố ngữ pháp và từ vựng cho kỳ thi thì mình chủ yếu được học và thực hành trực tiếp trên các bài thi thật. Hầu hết các dạng đề và mẹo làm bài đều được giáo viên dạy kỹ nên mình rất yên tâm. Hiện đang có hỗ trợ cho các bạn đăng ký hoc IL. Các bạn tìm hiểu thêm ở cơ sở 352 Cộng Hòa, P.13, Quận Tân Bình - ĐT: 08 6299 5643/ 44

Like
    85
    Rồi, lại đến tiết mục hỏi đáp nữa đây. Không biết bạn lily này tư vấn học tiếng Anh kiểu gì mà toàn học mẹo không vậy bạn. Học kiểu này để đi làm ở VN hay đi du học đây. Đặc biệt là món du học, sử dụng mẹo, e rằng không ổn khi đi qua xứ người đâu đó.

Like
    82
    Học, thi ielts rồi làm gì...du học, xin học bổng, nộp đơn xin việc...sau đó thì sao...có vận dụng kiến thức học vào thực tế không hay là...mạnh ai nấy nói, ấy nói ấy nghe, tớ nói tớ hiểu....
    Ở HCM, trung tâm ILI ở chung cư Lê Thị Riêng Quận 10 giáo viên nước ngoài có kinh nghiệm dạy ielts nhiều năm ở Việt Nam. Anh chị đến đó hỏi học viên đang học là biết liền.
    Hix, nơi này tớ học thấy hiệu quả, giáo viên nước ngoài 100% luôn đó, nên quảng cáo ILI tý nha....hi hihihihihi.
    Chúc ILI ngày càng phát triển.
    http://www.ili.edu.vn/vi/contact-us

Like
    0
    Mình đang học tại RES lớp pre cấp tốc. Lớp do 1 thầy giáo nước ngoài và 2 cô giáo người việt dạy. Nói chung lớp rất tốt. Thầy Mark nhiệt tình sửa phát âm cho đến khi học sinh nói đúng thì thôi. Cô Lan Anh và cô Trương Hà đều dạy rất tốt. Mình nghĩ nếu cứ chất lượng như lớp này thì học ở RES đúng là đáng đồng tiền bát gạo. Học với giáo viên đỉnh tất nhiên học phí phải đắt rồi. Nhưng giờ này làm gì có chỗ nào rẻ đâu.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    11
    Mình cũng đang học ở RES lớp Pre A , tuy nhiên chưa học chỗ nào khác nên chưa so sánh được chỉ biết lớp mình có cô Quyên dạy đọc vs viết mà nối chuẩn lắm , thầy William thì từ Mỹ sang , mà lão giỏi tiếng Việt kinh khủng )

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mama View Post
    Tớ là Từ Kỳ Long. Tớ học Ielts ở ACET được đúng lớp 3, mà giấy tờ chuẩn bị du học của tớ gần như đã hoàn thiện rùi, chỉ đợi cái bảng diểm 5.5 IELTS là tớ thoái mái lên đường. Nhưng học lớp 3 ở ACET không hề dạy tớ về skill Writing hay Speaking ,....gì cả. Chỉ mỗi ngữ pháp là chính thôi, ssót ruột lắm. Qua hỏi thăm mấy đứa bạn thân, và bạn của mẹ tớ giới thiệu(vì con cô ấy cũng vậy), tớ đã chuyển sang lớp luyện thi IELTS của thầy Andy ở Văn Cao. Học đến bài 27/33 của lớp Pre2(chưa phải là lớp IELTS chính đâu nhé), tớ phải thi để hoàn thiện nốt giấy tờ. Run rẩy chờ đợi, diểm 5.5 không thấy, mà bất ngờ hơn, tớ được 6.5 hehhe. Quá vui mừng, cộng thêm lời hứa với chị Chi phụ trách lớp ở đó, tớ quyết định viết bài này chia sẻ niềm vui của tớ. Lớp học thầy Andy có tên là Trung tâm TRINITY. Quy mô nhỏ lắm, chỉ toàn chú trọng đến chất lượng giáo viên thôi nên chắc chẳng ai bít đến chỗ này mấy đâu. GV ccực chuẩn nhé và lại là..... Thôi, chị Chi và các thầy dặnn học viên là không nên đưa những bí mật này lên thông tin đại chúng. Nhưng tớ nghĩ đó lại là một trong những điều làm nên thành công của bản thân tớ và các bạn đã được học tại đây. Bạn nào thich tìm hiểu thông tin thêm, cứ gọi cho cái chị CHI"bà già" ấy. Rất vui tính và xì tin hehe. Số dt chị ấy nè 090 2275 128
    Chị ấy đã dặn không kể bí mật mà lại đem đi kể lể, lại còn share cả số ĐT )
    Thật khó hiểu quá ta!

Like
    1
    he he.mỗi trung tâm học có cái hay riêng của nó mà: t cũng đang theo học ielts nè. này nhớ. t đang học 1 thầy thầy có nhiều năm sinh sống và học tập ở Úc, học master ở bên ý mà. trẻ lém và kute cực. lớp học nhỏ từ 6-8 ng thôi. giá cũng sinh viên nữa 3tr thoy:d. thầy dậy nhiệt tình, bài tập lúc nào cũng nhiều và chữa ngon lành mỗi buổi. Thầy có danh là thầy DJ ^^! ở Võ Thị Sáu. học ở nhà Thầy. t share lên đây mà bà con nào có nhu cầu mà nhà ở Khu Hai Bà TRưng muốn học thì đến học. à cho nốt cái sdt của thầy cho dễ làm việc nhỉ: 0982474964. chúc bà con lẹ lẹ có đc bằng ielts chót vót trong tay.

Like
    2
    Oh, mình cũng học RES nè.Học ở đây rất ok. Minh gần học xong lớp IELTS advanced, hai thầy Shane và Mike. Không thể chê đâu được. Lớp support cũng rất useful. Tuy nhiên, học ở đây cũng rất áp lực. Các thầy dạy rất nhanh và nhiều kiến thức trong 1 buổi nên nếu ai kiến thức chưa chắc mà cứ đòi học lớp cao hoặc nghỉ học chỉ cần 1 buổi thôi cũng mất.

13. Thành viên Like bài viết này:

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết