Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Cần chú ý ! Chất lượng giáo dục của NIIT Chợ Lớn

Mình đang là SV của NIIT chợ lớn và đang rất bức xúc vì chất lượng giảng dạy tại đây.
    Tình hình là mình đăng ký khóa học Linux từ đầu, tức là khóa học 2 năm của NIIT chia làm 8 quater. và hiện nay khi mình vừa học xong hết Quater 4 chuẩn bị lên quater 5( bắt đầu đi sâu vào chuyên ngành linux) thì trường không dạy về nữa ( với lý do là học viên không đủ). Quá bức súc về việc nầy mình có lên trường trao đổi trực tiếp với 1 chị phụ trách nơi đó.
    Và được trả lời như sau:
    --- Hiện nay lớp linux đã là cuối của V2 và không đủ học viên để khai giảng, nếu e đợi được thì đợi.
    +++ Nếu e đợi thì thời gian là khoảng bao lâu ( mình hỏi)
    --- chị cũng không biết chắc là không có thời hạn ( trả lời thế đó)
    --- cách thức 2 là e có thể chuyển qua hướng windows để bây h có thể học tiếp
    +++ Em không thể chuyển windows vì e học về win hết rồi và cần học linux thôi.
    --- Thế thì trung tâm cũng đành chịu ( đó là câu trả lời được lập đi lập lại rất nhìu lần trước mặt mình)
    --- Cách cuối cùng là e có thể ngưng lại 4 quter nầy và trung tâm sẽ cấp cho e chứng chỉ đã hoàn thành 4 quter trên ( lấy chứng chỉ nầy như là tờ giấy có đánh chử thôi chẳng có tác dụng gì)

Mình đả bỏ công đi học hơn 1 năm trời cho 4 quater còn lại 4 quater cuối là sẽ có bằng cấp. và kết quả bây h là đang ngồi tại nhà. Thật sự rất là bức xúc về NIIT chợ lớn.
    Mình post bài nầy lên cũng xin ý kiến của các bạn để mình tìm cách giải quyết với trường cho hợp lý hơn. thanks
    Quote Quote

Like
    1
    Chấp nhận thôi bạn ạ

Lớp ít học viện thì ko có tiền học phí, ko có thì ko đủ trả cho giáo viên,...

Mình tốt nghiệp NIIT-INET mà giờ chuyển sang kinh doanh đây nè

Like
    0
    nhưng trường làm vậy là ko có trách nhiệm. bỏ học viên ah

Like
    29
    Quote Được gửi bởi g007lf633 View Post
    Mình đang là SV của NIIT chợ lớn và đang rất bức xúc vì chất lượng giảng dạy tại đây.
    Tình hình là mình đăng ký khóa học Linux từ đầu, tức là khóa học 2 năm của NIIT chia làm 8 quater. và hiện nay khi mình vừa học xong hết Quater 4 chuẩn bị lên quater 5( bắt đầu đi sâu vào chuyên ngành linux) thì trường không dạy về nữa ( với lý do là học viên không đủ). Quá bức súc về việc nầy mình có lên trường trao đổi trực tiếp với 1 chị phụ trách nơi đó.
    Và được trả lời như sau:
    --- Hiện nay lớp linux đã là cuối của V2 và không đủ học viên để khai giảng, nếu e đợi được thì đợi.
    +++ Nếu e đợi thì thời gian là khoảng bao lâu ( mình hỏi)
    --- chị cũng không biết chắc là không có thời hạn ( trả lời thế đó)
    --- cách thức 2 là e có thể chuyển qua hướng windows để bây h có thể học tiếp
    +++ Em không thể chuyển windows vì e học về win hết rồi và cần học linux thôi.
    --- Thế thì trung tâm cũng đành chịu ( đó là câu trả lời được lập đi lập lại rất nhìu lần trước mặt mình)
    --- Cách cuối cùng là e có thể ngưng lại 4 quter nầy và trung tâm sẽ cấp cho e chứng chỉ đã hoàn thành 4 quter trên ( lấy chứng chỉ nầy như là tờ giấy có đánh chử thôi chẳng có tác dụng gì)

Mình đả bỏ công đi học hơn 1 năm trời cho 4 quater còn lại 4 quater cuối là sẽ có bằng cấp. và kết quả bây h là đang ngồi tại nhà. Thật sự rất là bức xúc về NIIT chợ lớn.
    Mình post bài nầy lên cũng xin ý kiến của các bạn để mình tìm cách giải quyết với trường cho hợp lý hơn. thanks
    Đúng là cái nơi ko có trách nhiệm, từ giám đốc đến mấy nhân viên!!!
    Nghe cách trả lời của nhân viên như thế thì ai mà chả bực, khó chịu vãi!!

Like
    0
    Mấy Trung Tâm Lập Trình Viên Quốc Tế là vậy đó vào mấy chổ đó cẩn thận tiền mất tật mang nha các bạn. Aptech or NIIT khi vào thì họ dụ nói này nói nọ hay lắm vào đi rồi mới sáng con mắt ra. Giáo trình + chương trình + giáo viên tệ ++...++. Một lớp 10 học viên là họ mở rồi học đươc vài tháng nghĩ hơn nữa lớp chỉ còn lại mấy người đóng học phí trọn gói là ráng cố theo nhưng cuối cùng cũng phải ngưng vì họ bảo lớp không đủ người dạy tiếp Trung Tâm bị lỗ. Chờ dày cổ chẳng thấy gọi lên học lên lấy tiền lại họ không trả.

Like
    0
    Mình thấy một điều này, nếu bạn muốn học IT mà giỏi thì vào thời gian hè nên đến khu công nghệ cao ý. Có vài công ty họ mở lớp ra dạy luôn vừa tiềm kiếm nhân tài ý.
    ~~!~~

Like
    1
    Bạn thử đòi lại tiền xem có được không, không được thì gửi thư đến các báo mạng cho mọi người sau giúp kinh nghiệm

Like
    0
    Sao không thử làm đơn gửi lên Sở GD xem sao coi họ có can thiệp để nó trả lại một phần tiền học phí.

Like
    0
    mình cũng học ở niit-thanglong nè. may mà ở đây chất lượng khác mọi nơi 1 chút. chắc tại đông học viên. nhưng mình cảm thấy học phí nhiều mà chất lượng không tương xứng chút nào cả. mình tốt nghiệp thắng 02/05/2012 nhưng giờ vẫn chưa nhận được bằng nè. họ hẹn 2thang mà chưa thấy đâu cả. mình khuyên bạn nào có ý định học ở đây thì dừng lại nhé vì bây giờ ít học viên lắm và chất lượng cũng bình thường thôi

Like
    23
    Học ở đâu cũng có cái tốt cái xấu. Không nên vơ đũa cả lắm như vậy.

Nếu bạn như vậy thi Bạn nên làm đơn lên Ban Giám đốc yêu cầu hoàn lại tiền cho Quater chưa học vì lý do nhà trường ko dạy tiếp.

Bạn cứ làm đơn đi rồi sẽ đc giải quyết, đừng sợ nó ko trả. Cứ gửi thẳng cho thằng giám đóc với phó giám đốc ý.
    Bán Buôn, Bán Lẻ Mỹ Phẩm Hàn Quốc

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết