Trang 1 / 14 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 138
    Like
    0

Rất hay ! Chất lượng của ĐH Hoa Sen ở TPHCM

Anh em ai có kinh nghiệm vào nhận xét thằng này dùm em cho em được không ạ. hôm qua em chat với anh kia đang học trong đó nghe nói nhiều cái đã quá. Học CNTT là được học ở CV phần mền Quang Trung còn được khỏi học các môn chính trị luôn ^^.
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mr KOP View Post
    Anh em ai có kinh nghiệm vào nhận xét thằng này dùm em cho em được không ạ. hôm qua em chat với anh kia đang học trong đó nghe nói nhiều cái đã quá. Học CNTT là được học ở CV phần mền Quang Trung còn được khỏi học các môn chính trị luôn ^^.
    Ài, có học các môn chính trị chứ. Mình đang ở VN mà, trường nào chẳng phải học. Quên, hình như mấy trường Quốc tế như RMIT thì ko phải học

Đọc chương trình học dưới chữ ký của anh nè Mr KOP

Thi Hoa Sen đi, một phiếu cho Hoa Sen. Mỗi tội học phí hơi mắc. Môn trước bác nào nói trên chục triệu một năm. Bác nào đang học Hoa Sen comfirm dùm em cái

Like
    0
    thì tiền nào của nấy mà anh ^^
    em nghe đồn hoa sen lâu rồi ^^ không biết năm nay lên đại học có gì khác không ^^ mà sao anh quảng cáo cho hoa sen ghê thế ^^
    ừ lúc trước em nghe anh nói vụ arena á cũng ham ham nhưng mà qua tìm hiểu mới biết ẹ quá, như vậy mới biết đừng tin vào quảng cáo nên em mới tạo topic này ^^

Like
    0
    Hoa Sen thì chất lượng okie rùi, đúng là học phí hơi mắc nếu so với các trường ĐH khác ở VN, nhưng so với tụi nước ngoài thì ko có nhiêu đâu.. hi` hi`, cái tốt nhất vẫn là các màn hình máy tính ở trường đều là LCD

Like
    0
    Vậy hả bạn mình là sinh viên HS nè mình đang chán nè.Theo mình cứ học cho giỏi vào những trường công lập là tốt nhất bạn ah

Like
    0
    Tôi là sinh viên ngành IT - hướng lập trình của Hoa Sen khóa 02-04.

Về cơ sở vật chất, theo tôi được biết hiện nay trường Hoa Sen gồm 2 chi nhánh: 1 ở Nguyễn Văn Tráng (ngay Zen Plaza) và 2 ở Trung tâm phần mềm Quang Trung. Nếu nhìn nhận về khía cạnh cơ sở vật chất thì theo tôi là không tốt và không tương xứng với số tiền đầu tư của sinh viên. Sinh viên khóa 02 như tôi rất may mắn ko phải xuống Công Viên phần mềm Quang Trung học, trong khi lứa đàn em sau đó rất bức xúc về việc này. Do thời khóa biểu khá dày đặt nên các em vừa phải học ở QT, vừa phải học ở NvTr, mà 2 chi nhánh lại quá xa nên vừa tốn thời gian, lại vừa mệt mỏi. Thứ 2 là phòng máy ko nhiều, thời khóa biểu thực tập lại kín (do buổi chiều còn có các lớp kỹ thuật viên, đồ họa, ...) nên ít có thời gian use máy, tốt nhất là các bạn nghiên cứu ở nhà thì hơn. Điều đáng phàn nàn là khuôn viên trường quá chật hẹp, ngay từ khi tôi chân ướt chân ráo vào trường đã được hứa hẹn là xây lại, vậy mà đến giờ đâu vẫn vào đấy. Trường ĐH mà kiếm cái ghế đá để ngồi học bài, đọc sách là việc không tưởng (ngoại trừ có 2 cái ghế đá ngay cổng ra vào, ngồi ngắm các bạn SV khóa khác gửi xe thì lý tưởng). Cây xanh là chiện của công viên 23-9 gần ngay đó, trong trường thì đừng mơ. Ngoài ra thư viện trường khá nghèo nàn, ít đầu sách thật sự hay.

Về khía cạnh đào tạo, tôi đánh giá cao tính thực tiễn của chương trình:
    1. Đã bỏ Pascal và chuyển sang C + Java để làm nền tảng cho Sinh Viên
    2. Chương trình đào tạo chú trọng vào thực hành, đồng thời cung cấp cho Sinh viên 1 số softskill trong các môn học (làm việc nhóm, truyền thông giao tiếp, marketing...).
    3. Giúp SV tiếp cận với hệ thống bằng cấp hiện đại (MCP, 1 số bằng chuyên ngành của các khoa tiếng Anh)
    4. Đặc biệt là các bạn sẽ đi thực tập 2 lần, 1 vào đầu năm 2, 2 là năm cuối. Theo kinh nghiệm của tôi thì trong cả 2 đợt các bạn nên cố gắng đầu quân vào các công ty phần mềm, vừa ý thức được level của mình, từ đó xây dựng định hướng, vừa có quan hệ cho công việc sau khi ra trường. Bản thân tôi tự rút ra 1 bài học và đã thay quan niệm + cách học khá nhiều sau đợt thực tập đầu tiên.
    5. Sau khi tốt nghiệp, bộ phận Quan hệ quốc tế của trường làm việc khá tốt trong việc tìm kiếm việc làm cho SV. Năm vừa rồi thì top 10 SV ngành IT đã được 1 công ty Pháp rướt về đào tạo Pháp ngữ + chuyên môn.
    6. Nếu các bạn phấn đấu giành xuất bảo vệ luận án ITIN thì sẽ được thêm 1 bằng quốc tế do Hoa Sen và học viện ITIN của Pháp cấp. Các bạn phải bảo vệ luận án bằng tiếng Anh và dĩ nhiên mức độ sẽ khó hơn các luận án thông thường. Sau khi tốt nghiệp dạng này các bạn có thể học liên thông tại Pháp trong 1.5 năm để lấy bằng cử nhân. Bản thân tôi cũng là 1 SV tốt nghiệp ITIN khóa 02-04 với số điểm cao nhất trong 3 luận án ITIN. Hiện tôi đang chờ thông tin về khóa ITIN được mở tại VN trong thời gian sắp tới.

Thế nhưng 1 điều quan trọng nữa là đội ngũ Giảng viên của trường. Khóa 02 của tôi và các khóa về trước may mắn được học với những giảng viên rất giàu kinh nghiệm như thầy Khải, thầy Đệ, cô Phượng...sau này thì các thầy cô trên nghỉ rất nhiều và hầu như đội ngũ giảng viên được trẻ hóa hoàn toàn, trình độ thế nào thì tôi ko rõ lắm.

Vài nhận xét, có thể có vài chỗ không đúng do tôi đã tốt nghiệp năm 04, hi vọng giúp ích cho các bạn.
    Được sửa bởi vneye lúc 23:40 ngày 26-03-2007

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mr KOP View Post
    thì tiền nào của nấy mà anh ^^
    em nghe đồn hoa sen lâu rồi ^^ không biết năm nay lên đại học có gì khác không ^^ mà sao anh quảng cáo cho hoa sen ghê thế ^^
    ừ lúc trước em nghe anh nói vụ arena á cũng ham ham nhưng mà qua tìm hiểu mới biết ẹ quá, như vậy mới biết đừng tin vào quảng cáo nên em mới tạo topic này ^^
    Quảng cáo vì thấy nó tốt, thế thôi, nhất là chương trình học của Hoa Sen.

Ài, còn vụ Arena, đó là 1 trong 3 option mình đưa ra: Arena, RMIT, ĐH Mỹ thuật mà

Arena một dạo mình bị chê ở diễn đàn mình, có khen, cũng có chê, giống như Aptech cũng nhiều chú bay vô chửi mấy câu vậy đó . Mình có comfirm lại với nhỏ bạn học ở đó hết 1 năm. Nhỏ bạn khen cũng tốt, hiện nó đang đi làm. Nhận xét Arena cũng tốt, ko khen, cũng ko chê.

Thanks vneye nhiều nha. Viết review về Hoa Sen hay quá. Những bài viết giống như của bạn giúp mọi người hiểu thêm nhiều điều. Thanks, thanks

thaivinhhuy Guest
    Hoa Sen có một cô giáo rất xinh đẹp (y như diễn viên hàn quốc, nhìn mà muốn chảy máu mũi, mà còn mặc váy ***y nữa), hình như dạy ở phòng B06 hay B05 vào ngày thứ 4 bữa sáng hàng tuần.

Like
    0
    Cam on may Pac..Mai em ghe xem Co Giao dep muc nao..cho Co nghi day luon!)

Like
    0
    @all: Nhưng có 1 điều đến giờ tôi vẫn rất bất mãn, đó là việc tính điểm của học kỳ cuối. Đối với những bạn làm đề án tốt nghiệp thì điểm sẽ bao gồm: điểm chính trị và điểm luận án. Cách tính điểm của năm tôi học là: (Điếm chính trị + điểm luận án)/2. Tôi ko thể hiểu nổi giữa 1 luận án tôi đầu tư gần 4 tháng trời miệt mài so với môn chính trị tôi chỉ học trong 1 ngày mà lại có thang điểm như vậy. Kết quả là tôi và đa số các bạn ko có tài "quăng bom" đã bị kéo kết quả xuống rất nhiều. Thật hết biết!!!

Trang 1 / 14 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết