Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    58

[Hỏi] Đăng ký kinh doanh lại hình nào

Kính gửi các anh/chị.

Các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp e về chọn loại hình đăng ký kinh doanh và thủ tục với nhé.

Tình hình hiện tại của em như thế này:

Hiện nay e có sở hữu một website quảng cáo các dịch vụ. Các dịch vụ của khách hàng quảng cáo trên site của em theo nhiều hình thức khác nhau. Bao gồm cả thiết kế website, banner,...

Để tiện cho giao dịch giữa bên em và bên khách hàng, đợt này e đang có kế hoạch đăng ký kinh doanh hoặc một hình thức nào đó(e ko có kinh nghiệm về luật) để có cơ sở pháp lý.
    Ký kết hợp đồng (có dấu đỏ) với các khách hàng.

Hiện tại e đang quản lý website này và có một vài nhân viên làm việc cho em.

Các anh chị có kinh nghiệm tư vấn cho em chọn một hình thức kinh doanh nào đó phù hợp với điều kiện và yêu cầu hiện tại (cả về tính mở rộng về sau nữa).

Các thủ tục em phải bắt đầu từ đâu, chi phí để đăng ký,.. cũng phiền anh chị giúp đỡ tận tình.

Em chân thành cảm ơn!
    (em viết nhầm cái title xin đính chính lại là: [Hỏi] Đăng ký kinh doanh loại hình nào)
    Tôi yêu tiếng nước tôi!
    Quote Quote

Like
    58
    các bác có kinh nghiệm giúp e nào
    Tôi yêu tiếng nước tôi!

Like
    0
    Bác vào trang web của sở kế hoạch và đầu tư thành phố HN là có hết. Rồi ra nơi đăng ký ở vùng của mình, ở đó họ có các mẫu biểu để đăng ký. Nhìn chung thủ tục thành lập khá dễ dàng (Để đóng cửa được doanh nghiệp thì khó hơn nhiều)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết