Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 35
    Like
    49
    làm sao để cover từ blogspot sang wp chỉ cho mình với??!!

Like
    28
    xóa hẳn bloger à, mình cũng chưa để ý xem đám bloger của mình thế nào, chạy WP lại tốn công mua host và up rồi config, vài cái chả sao chứ cả trăm cái mệt lắm

Like
    1
    Trời nghe sợ quá vừa làm 1 site phim chưa tới đâu đang nghiên cứu các anh lại chém em (
    Site phim kinh dị đc ko ta site : phim_topsao_in

Like
    13
    Quote Được gửi bởi s1vn View Post
    Trời nghe sợ quá vừa làm 1 site phim chưa tới đâu đang nghiên cứu các anh lại chém em (
    Site phim kinh dị đc ko ta site : phim_topsao_in
    Chúng tôi đang đề cập đến các site English Movies, Site Phim Tiếng Việt không gặp vấn đề xóa blog, bạn cứ yên tâm.

P/S : Tôi hiện tại không còn 1 site nào mang nội dung tiếng Việt.

Lý do phát triển site EN : ví dụ từ khóa "Phim" chỉ có Việt Nam tìm kiếm, nhưng từ "Movie" thì quốc gia nào cũng tìm kiếm. Suy ra việc làm site tiếng Việt bị giới hạn lãnh thổ, còn site EN là toàn thế giới. Bạn lựa chọn cái nào có lượt tìm kiếm cao , traffic được trả giá cao hơn, tiền USD cao hơn VNĐ. Cái gì lợi ? có phải làm site Tiếng Việt tốn time mà lại kiếm VNĐ chỉ đủ đổ xăng ?

* CÙNG 1 TRÌNH ĐỘ ( SEO + KHẢ NĂNG THIẾT LẬP WEBSITE ...) THÌ BẠN CÓ THỂ:

+ Bạn bỏ 1 NGÀY làm site tiếng Việt để có khách đang 500 online ( nhưng chỉ kiếm tầm 3 đến 7 triệu/ tháng cho tất cả các quảng cáo ).

+ Bạn bỏ 1 GIỜ làm site tiếng Anh để có 50 khách đang online ( cũng kiếm được 3 đến 7 triệu/ tháng cho tất cả các quảng cáo, thậm chí còn nhiều hơn ).

=> 1 ngày làm site tiếng Việt = 1 giờ làm site tiếng Anh !!! Tư duy của mình liệu có đúng với xu hướng hiện tại ? Dù biết làm site EN phải cạnh tranh gấp nhiều lần với tiếng Việt nhưng mình đang nói là bạn đã có trình độ và kiến thức đủ đến tiến đến thị trường quốc tế.

Tuy nhiên các cao thủ làm website lâu năm nói rằng : " làm website tiếng Anh khó khăn và khó ăn lắm" , theo tôi thì họ nói vậy để cho mình khỏi làm theo họ ( làm theo nghĩa là họ có 1 site Movie EN thì mình cũng làm ra 1 site Movie EN ). Còn tôi thì thấy website EN dễ ăn và dễ có khách hơn website tiếng việt.

Chúc các bạn may mắn và định hướng phát triển tốt !
    Được sửa bởi 016886860xx lúc 23:06 ngày 05-05-2012

5. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    263
    Quote Được gửi bởi 016886860xx View Post
    Lý do phát triển site EN : ví dụ từ khóa Phim chỉ có Việt Nam tìm kiếm, nhưng từ Movie thì quốc gia nào cũng tìm kiếm. Suy ra việc làm site tiếng Việt bị giới hạn lãnh thổ, còn site EN là toàn thế giới. Bạn lựa chọn cái nào ?
    Hì, Có lý há.
    Mình vẫn thích traffic các nước sử dụng tiếng Anh hơn. Quảng cáo có tiền nhiều

Like
    171
    Quote Được gửi bởi voicon8x View Post
    Hì, Có lý há.
    Mình vẫn thích traffic các nước sử dụng tiếng Anh hơn. Quảng cáo có tiền nhiều
    Tất nhiên là thế, sự thật là thế
    Hic chả biết mềnh có 1 Site xem WWE Online vẫn chưa có gì xảy ra,... giờ sao .....??

Like
    19
    xác định làm để có xiền thì cứ site eng thôi cho lành,muốn lên nhanh cũng ko khó,site mình làm 1 tháng,seo cơ bản,h search game thì chỉ chịu thua anh youtube + ign + trang chủ game ,nhưng làm site movie thì cứ thấp thỏm lỡ google nó del phát thì mất bao công sức ~~!,ai làm movie thì backup + move sang wp dần là vừa đó

Like
    171
    Quote Được gửi bởi pmvuong View Post
    xác định làm để có xiền thì cứ site eng thôi cho lành,muốn lên nhanh cũng ko khó,site mình làm 1 tháng,seo cơ bản,h search game thì chỉ chịu thua anh youtube + ign + trang chủ game ,nhưng làm site movie thì cứ thấp thỏm lỡ google nó del phát thì mất bao công sức ~~!,ai làm movie thì backup + move sang wp dần là vừa đó
    Tùy thui pác, Site pác đâu phải từ khóa game nào cũng lên top đâu? Em test thử rồi
    Pác được cái lợi là game mediafire từ domain ^^ do đó nên 1 tháng lên top là bình thường

Like
    93
    tự nhiên xuất hiện cái vụ bản quyền làm anh em điêu đứng

Like
    2
    Quan trọng do mình. Cố gắng thì cái gì cũng có thể làm được. CÒn ko thì chịu thôi. Cũng đừng nghe ai nói là ko làm được hay làm được. Mình đủ khả năng thì cứ làm. Thế thôi.

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết