Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26
    Like
    0
    Trong Directadmin Web Control Panel có Brute Force Monitor có thể setup để chặn IP rất hữu hiệu, tại sao bạn không dùng? Bạn có thể chặn một IP bất kỳ bằng cách nhập ip vào iplist, hoặc bạn có thể setup để chặn tự động (chẳn hạn sau 10 lần sai pass thì ip sẽ bị chặn vĩnh viễn)...

Like
    2
    Quote Được gửi bởi linuxlover View Post
    hoặc bạn có thể setup để chặn tự động (chẳn hạn sau 10 lần sai pass thì ip sẽ bị chặn vĩnh viễn)...
    DOS mà làm gì có pas mà sai hở bác?
    Nhận xây dựng server email marketing 10tr/server.

Like
    0
    Cảm ơn bạn, nhưng mà mình nghĩ vẫn có thể nhập trực tiếp những ip tấn công vào iplist để chặn truy cập được chứ?

Like
    2
    Cảm ơn bạn, nhưng mà mình nghĩ vẫn có thể nhập trực tiếp những ip tấn công vào iplist để chặn truy cập được chứ?
    Botnet thì khó phân tích được. Vì các truy cập mặc nhiên hợp lệ nhưng số lượng nhiều, cực nhiều. Bạn không nhập hết được đâu.

Buteforce chỉ là dò pass của hệ thống mà thôi, cái này nếu pass strong thì cũng ko đáng ngại cho lắm, nhưng ban đi thì vẫn tốt hơn.
    techblog!vn - chuyên trang công nghệ thông tin

Like
    8
    Trong Directadmin Web Control Panel có Brute Force Monitor có thể setup để chặn IP rất hữu hiệu, tại sao bạn không dùng? Bạn có thể chặn một IP bất kỳ bằng cách nhập ip vào iplist, hoặc bạn có thể setup để chặn tự động (chẳn hạn sau 10 lần sai pass thì ip sẽ bị chặn vĩnh viễn)...
    Cái này chỉ chặn với login fail thôi bạn. Ko chặn truy cập web bình thường đâu.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi muaads_sll View Post
    Tinh hình là web em mấy hôm nay bị ddos liên tục khien web bị treo hoặc trắng tinh
    em log vào sever thỳ thấy có vài ip với lượng truy cập khá lớn

Em lên đây muốn xin cao thủ nào về bảo mật chỉ cho em cách ban ip đó
    vì host em dùng không có Cpanel mà chỉ dùng
    DirectAdmin Web Control Panel

nên em không biết sao nữa thanks các bác vào góp ý
    Sao ko cài 1 firewall nào đó lên nhỉ?
    Với số lượng dưới 200 IP thì chặn ngon lành. Với Directadmin bạn có thể dùng csf là hiệu quả rồi, csf có plugin cho DirectAdmin. Setup rule chặt một chút là ổn. Với mạng botnet lớn thì khó, vì server có thể bị treo khi đánh vật với danh sách IP bị ban lớn. CSF hỗ trợ chống dos và ddos rất tốt ngay ở tầng thấp (tầng server). Tức là bấm chuông cổng bạn đã từ chối luôn rồi, ko đợi nó vào nhà rồi bạn mới đuổi nó ra nữa

Trường hợp của bạn IP có một vài cái, mình nghi ngờ là nó nó dùng các chương trình download kiểu như Internet Download Manager thôi.

Like
    0
    Với mạng botnet lớn thì khó, vì server có thể bị treo khi đánh vật với danh sách IP bị ban lớn.
    Nói nhảm. Làm gì có chuyện iptables không hoạt động nổi với list IP lớn, chẳng qua là vì nếu mạng botnet lớn thì application sẽ bị crash trước khi snort hay mod_sec detect được DoS/DDoS.

Like
    0
    DDoS thì software ko cách gì chống nổi, chỉ có filter từ hardware của hạ tầng mạng thôi.

Site bạn còn sống thì chỉ là bị DOS nhẹ nhẹ bởi vài hoặc vài chục IP thôi.

Theo như bạn diễn tả thì hình như bạn đang dùng shared host, mình ko hiểu admin của host này làm gì mà ko config firewall để tự động drop các IP có nhiều connections. Bình thường 1IP có >50 connections đến server là nên drop ngay lập tức, cái này csf/iptables làm rất tốt. Có lẽ bạn nên nghĩ tới chuyện chuyển qua host khác pro hơn.

Like
    24
    Quote Được gửi bởi Cà Phê Sữa Đá View Post
    DDoS thì software ko cách gì chống nổi, chỉ có filter từ hardware của hạ tầng mạng thôi.
    Chưa chắc là không chống nổi, còn phụ thuộc vào trong kỹ thuật được áp dụng là gì, việc đầu tư cho hardware đúng là không bàn cãi, nhưng đó là đối với các kỹ thuật dựa trên số lượng, ví dụ botnet số lượng lớn và vô cùng lớn với kỹ thuật fake cực kì thông minh. Còn với những phương thức DDoS chủ yếu sử dụng bug này nọ thì không cần nhiều IP, băng thông cũng không cần quá cao, server cũng chết ứ ừ, thì lúc này không cần đầu tư cho băng thông vs cấu hình, mà phải đầu tư vào trong software, cụ thể là cấu hình iptables cho thật tốt, tối ưu các dịch vụ, điều chỉnh lại các thông số liên quan tcp/ip stack.

Like
    0
    Bạn có phân biệt được DDoS và DoS ko vậy?

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết