Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 38 / 38
    Like
    1,353

Thích cầm nhầm mặc áo đỏ khiêng chung thùng máy với Huy nè anh. Hi hi giờ mới biết Huy cũng có nick trong diễn đàn là pippo_f4

Like
    1,353
    Sau bửa trưa mọi người nghỉ lưng một chút. Thích cầm nhầm vừa nằm xuống đã kéo gỗ rền vang. Ồn, lạ chỗ dù rất mệt vẫn không thể nhắm mắt nổi lồm cồm bò dậy. Mỹ cũng đi theo lên phòng máy của nhà Dòng. Cách đây hơn 3 tháng. Một ân nhân đã dâng tặng nhà dòng 4 bộ máy tính có cấu hình khá cao. Khổ nỗi cả 4 máy đều không hoạt động. Có ra đến Quy Nhơn nhờ người về kiểm tra nhưng cả 4 máy vẫn lặng im.

- Vâng để đó chúng em xem

Sau khi làm xong hết cả thì cà phê chứ nhỉ

Lúc này các chị mới nhờ thêm 1 việc. Lấy các ổ ghi từ máy cũ ráp qua máy mới để các chị xử dụng. Những chiếc máy trước kia đem xuống phòng học cho các em. Cài đặt máy in, nối mạng cho các máy. Nhanh thôi. Tranh thủ làm xong sớm trời còn nắng anh em mình lang thang 1 chút. Cơm chiều xong thì sẽ lắp đặt số máy mình đem lên do tối đến cũng chẳng có chỗ mà lang thang, một phần đây cũng là hội dòng của các Nữ Tu thôi thì qua bên đó tuy trong khuôn viên nhưng được tách biệt với nhà dòng cũng là điều hay

Trong quá trình xem máy lại các máy tính mới có 1 máy bộ nguồn chết hẳn. Thôi thì nhờ Mỹ về Quy Nhơn mua giúp cái khác

Lúc nối mạng, phát giác ra một điều cả 4 máy đều là máy được ghost từ 1 bản XP đa cấu hình chứa đầy Virus đây là một việc làm tắc trách của những anh em xưng danh Kỹ Thuật Viên các cửa hàng cung cấp máy tính nhan nhản tại SG nói chung. Còn nói riêng ư? Chán chả buồn chửi

10 giờ tối rồi, đi ngủ thôi. Để mai làm nếu xong sớm sẽ đi vòng vòng đâu đó 1 chút trước khi lên xe về lại Sg.

Điểm tâm sáng hôm sau

Đang ngồi nhâm nha ly cà phe thì anh Mỹ lên tới. Cũng chẳng có chi gấp cứ tàn tàn hàn huyên, hơn 7 giờ một chút.

Làm thôi

Chẳng mấy chốc là xong. Mỹ cũng phải về do có việc cần giải quyết . CHụp với nhau tấm ảnh kỷ niệm vậy

Hảo cầm nhầm cài đặt thêm bộ giáo trình cho các máy

Rảnh rang tôi quay lên Văn Phòng install chương trình chống Virus trên đó để tránh giúp các phiền toái không đáng có sẽ xẩy đến sau này. Rắc rối từ đây

Sau khi đưa Kaspersky Internet security vào một máy và quét thì tất cả loạn hết lên. Máy thì màn hình xanh lè. Máy thì biểu tượng kết nối rất tốt nhưng IP=0

Tới giờ cơm trưa rồi

Có hai anh em mà các chị dọn như thế này thì làm sao mà ăn cho hết

Món cá với cách kho rất ngon chỉ có điều hơi... ngọt. Mặn một chút thì hao cơm lắm đây

Khổ Qua, cà Pháo, cà Chua, dưa Chuột chấm mắm ruốc

Gỏi Đu Đủ Tôm Thịt

Haizzz!!! phải chi có chén nước mắm chua ngọt Haizzz!!!

Trong khi ăn hai anh em trao đổi với nhau và đi đến quyết định cuối cùng. Cài đặt lại cả 4 máy vì nếu để thế này thì chẳng mấy tháng cả 4 đều sẽ không hoạt động được do ngay trong HĐH, các ứng dụng cũng đầy lỗi và Virus trong khi nơi đây lại thiếu Kỹ Thuật. Lúc ấy các chị sẽ xoay sở ra sao?

Thôi thì khỏi nghỉ trưa. Lang thang đâu đó ư? Hẹn một ngày khác vậy

17g có hai anh em trong xứ mang xe đến đón đưa chúng tôi ra ga

17g25 cả 4 máy nhận thấy nhau và in ấn thông. Cúi xuống đất móc cái balo để sẵn dưới chân khoác lên vai. Chúng em về chị nhé

Ngoái đầu lại chụp vội tấm ảnh cuối. Ga Diêu Trì cách nơi đây độ 15, 16Km

Like
    419
    Không khí chia tay tuy ko phải tay bắt, gục đầu hay vỗ vai nhưng cũng toát lên cảnh bịn rịn. Em nhận thấy được sự lưu luyến ở nơi đây, xem hình cuối phải nói là rất nhớ. Ngoài giờ lên lễ, đọc kinh rất trang nghiêm thì các Soer rất vui và tình cảm.

Nhưng nhớ thì nhớ thôi chứ Soer nào cũng kêu em đi tu thì em thua .
    Tôi đại diện cho tôi, ko muốn ai đại diện cho tôi

Like
    1,353
    Vậy chú có kêu Soer nào nghỉ tu không

Like
    419
    Quote Được gửi bởi Dê Lỳ View Post
    Vậy chú có kêu Soer nào nghỉ tu không
    Hic, cái tính em là vô mấy chỗ này không phát sinh suy nghĩ bậy bạ à nha. Công nhận em có gặp 1 số sơ có nét mặt mà có thể so sánh với Tiểu Dân luôn (Xem Tiểu Dân là đỉnh của đỉnh nhé anh). Nhưng mà em chỉ dám nhìn thoáng qua và ngưỡng mộ cái đẹp trong lòng thôi, tuyệt nhiên ko để cái Mùi Tính nổi lên.

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi Dê Lỳ View Post

Hảo cầm nhầm cài đặt thêm bộ giáo trình cho các máy

Quote Được gửi bởi Hảo Cầm Đồ View Post
    Hic, cái tính em là vô mấy chỗ này không phát sinh suy nghĩ bậy bạ à nha. Công nhận em có gặp 1 số sơ có nét mặt mà có thể so sánh với Tiểu Dân luôn (Xem Tiểu Dân là đỉnh của đỉnh nhé anh). Nhưng mà em chỉ dám nhìn thoáng qua và ngưỡng mộ cái đẹp trong lòng thôi, tuyệt nhiên ko để cái Mùi Tính nổi lên.
    Hảo cầm nhầm là cu áo đỏ hả ? Ý lìu
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    419
    Ý lìu là íu lỳ phải ko anh?

Like
    2
    nhìn mấy món ăn hấp dẫn quá lâu rồi mới lại lần mò vào đây, haizz, cuộc sống dạo này ko biết là sống theo kiểu gì nữa.

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết