Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Không vào được Wifi bằng access point mới mua!

Em mới mua con ASUS N53SN xài Wifi mạng trường tốt nên về nhà em mua cục access point để phát Wifi. Em mua con TP-Link 4 port xài chung với 2 PC nhà (2 PC này vào mạng tốt = cáp) còn cái laptop em thì nó thấy cột sóng nhưng khi nhấn vào thì cái cột Wifi nó cứ xoay mòng mòng mà không chịu vô, trước đó khi thằng nhân viên kỹ thuật nó cấu hình cho em thì máy nó nhận wifi tốt và vào ok còn máy em thì bị tình trang trên nhưng nó bảo do mạng nó private không cấp IP cho máy lạ nên nó kêu em về nhà gắn là ok ngay nhưng mà vẫn không được. Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
    Quote Quote

Like
    0
    Bác xem cái DHCP của AP đang mở hay tắt và cái laptop đang xài ip động hay tĩnh?

Like
    1
    Bạn thử vào Manage Wireless Network xóa các SSID cũ và kết nối lại thử xem thế nào. Nếu ko được vào đây tính tiếp.

Like
    0
    kiểm tra lại cách cấp DHCP của modem và access point, về nguyên tắc thì chỉ 1 trong 2 thằng đó cấp DHCP thôi, thằng còn lại phải disable cái DHCP của nó đi

Like
    0
    Để cấu hình Access Point của TP-LINK, trước tiên bạn tắt DHCP của Access Point và đổi địa chỉ IP của Access Point cùng lớp mạng với modem hoặc Router gốc nhé.
    Xin cám ơn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết