Trang 3 / 19 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 189
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi khuongCOMPUTER View Post
    Mình cũng đồng ý với ý kiến mở lại post link và hình ảnh trong bài viết. Đã để No follow rồi thì cứ cho post link, như vậy đỡ hơn cho các bạn ít bài. Nhiều khi vào xem 1 bài mà có link hình cũng phải copy paste rồi sửa rất khó chịu.
    Chưa kể sự vụ bài quote với một số bạn ít post có dấu chấm là không đăng được, chẳng khác nào làm khó dễ người mới.
    Đồng ý cả 2 tay. Tôi cũng ức chế vụ post link này quá rồi.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    14
    Xin chào admin của diễn đàn tin học,

Mình đăng ký nick vào diễn đàn nhằm một mục đích tham gia học hỏi và chia sẻ những điều hay từ diễn đàn của mình là vietgamedev.net với hy vọng sẽ giúp được mọi người tiếp cận với ngành game và phát triển nền game của nước nhà.

Sau khi tham gia một thời gian mình có những góp ý thẳng thắn như sau:
    1. Việc hạn chế post link bằng 50 bài post là điều không sai, nhưng xét nghĩ cách đó có phải là cách hay để chống spam không. Vì để đạt được 50 bài post họ phải lượt qua diễn đàn và spam để đủ bài. Ngoài ra có nhiều cách để lách luật này. Con số này nên hạn chế xuống 10 hoặc 20 thôi để mem mới có động lực để chia sẻ và đóng góp.

2. Việc ban nick của mod cũng khá là hay, không cho mem một cơ hội sửa sai, ban thẳng tay. Nghiêm trị là tốt, nhưng với người mới thì đó là điều quá khắt khe và có phần hơi độc tài. Mới tham gia lần đầu còn bỡ ngỡ, việc spam là không thể tránh khỏi, nhưng khi họ bị cảnh cáo thì chưa kịp sửa đã thấy nhận nguyên một thông báo là "ban vì spam nhảm". Không biết các bạn muốn xây dựng forum vì tiêu chí gì nữa? Nếu bạn hướng user thì tôn trọng họ một tí.

3. Lỗi không post được hình mình cứ tưởng là do không đủ bài viết, nhưng giờ vô đây mới thấy là một bug đã xảy ra rất lâu. Bài post mà không có hình thì lấy gì mà sinh động nữa, đặc biệt là mình muốn chia sẻ về ngành lập trình game.

Đây là những góp ý thẳng thắn có thể đụng chạm đến các bạn, nhưng đều là những mong muốn xây dựng diễn đàn tốt hơn. Thiết nghĩ các bạn cần nghiêm túc xây dựng diễn đàn hướng người dùng hơn nữa.

Thân ái,
    N.Q.Vinh

Like
    14
    À thêm một ý nữa,

mình post code lên đây có đoạn:

DataGridViewRow row = new DataGridViewRow();
    row.DefaultCellStyle.Font = new Font (
    “Arial”, // Family
    9, // Size
    FontStyle.Bold // Style
    );

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/1...#ixzz1wvx9YiY4

Vậy mà cũng nhận diện ra là có link trong bài post cũng hay thiệt. Mình đã edit lại khi đủ bài post, nhưng cái này thì admin nên xem lại cách phát hiện link.

Cám ơn.

Like
    14
    Xin chào,

Diễn đàn lớn như thế này mà không có ai quản lý box này vậy? Mình thấy góp ý của mình cũng được 2 ngày rồi, không biết admin đã xem qua chưa, giúp mình cái vụ post hình với.

Cảm ơn nhiều,
    N.Q.Vinh

Like
    2,418
    1. Post hình tức là post một link, thiết nghĩ bạn đang cộng tác trong một diễn đàn về lập trình thì bạn phải nhận ra điều đó chứ ???

2. Việc user mới bị ban vì spam nhảm, thường nếu vi phạm không quá đáng thì thời hạn spam chỉ từ 3 đến 7 ngày, quá đủ để họ đọc lại những quy định đã ban hành, hết thời hạn bị ban, nếu còn thành ý muốn tham gia diễn đàn để học tập, trao đổi,... chắc chắn họ sẽ cẩn thận hơn để không phạm quy, và những user mới tham gia nhân dịp đó cũng coi như có tấm gương để không phạm phải những lỗi lầm đó nữa. Thực tế cho thấy từ khi có quy định trên 50 post mới được kèm link trong bài viết, chỉ những user lăm le tìm cách chèn link trong bài viết nhằm kiếm quảng cáo mới phản ứng dữ dội chuyện này thôi, thưa bạn.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    14
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    1. Post hình tức là post một link, thiết nghĩ bạn đang cộng tác trong một diễn đàn về lập trình thì bạn phải nhận ra điều đó chứ ???

2. Việc user mới bị ban vì spam nhảm, thường nếu vi phạm không quá đáng thì thời hạn spam chỉ từ 3 đến 7 ngày, quá đủ để họ đọc lại những quy định đã ban hành, hết thời hạn bị ban, nếu còn thành ý muốn tham gia diễn đàn để học tập, trao đổi,... chắc chắn họ sẽ cẩn thận hơn để không phạm quy, và những user mới tham gia nhân dịp đó cũng coi như có tấm gương để không phạm phải những lỗi lầm đó nữa. Thực tế cho thấy từ khi có quy định trên 50 post mới được kèm link trong bài viết, chỉ những user lăm le tìm cách chèn link trong bài viết nhằm kiếm quảng cáo mới phản ứng dữ dội chuyện này thôi, thưa bạn.
    Cảm ơn bạn đã trả lời.

Về phần spam, sau khi bị ban mình đã cẩn thận hơn khi đóng góp bài. Mình chỉ góp ý về vấn đề cách hành xử của mod với thành viên.

Còn về việc post hình, có thể do mình chưa biết sử dụng như thế nào, bạn có thể hướng dẫn mình rõ hơn không? Mình có chỉnh chế độ advance nhưng không thấy nút nào để add hình. Còn chức năng Manage Attachments không hiểu sao tới giờ mình vẫn không xài được, thử bằng Chrome, FF, IE vẫn hiện ra một cửa sổ không có gì cả.

Thân,
    N.Q.Vinh

Like
    22
    Thẻ class="floatcontainer" che mất thanh menu của diễn đàn rồi. Chỗ bài viết mới với navigation đó. Ai fix giúp nhé.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    132
    ddth nay có cái banner flash trượt bên trái ko tắt đc. :| QC như vậy mà admin ko kiểm tra nhỉ
    Tập sống sang, sau này giàu đỡ bỡ ngỡ

Like
    0
    Xin lõi hơi lạc đề chút, diễn đàn tin học là nơi rất nhiều người muốn chia sẻ và hỏi đáp những thắc mắc, mà tôi thấy rất bổ ích, cá nhân tôi cũng hay lên ddth.com để hỏi và chia sẻ những gì khúc mắc cần các bạn giúp đỡ, nhưng mấy hôm nay quả thật tôi bị ức chế bới quảng cáo của diễn đàn, tôi nghx không những tôi mà rất nhiều bạn thấy ức chế về nó, nó che khuất nội dung của diễn đề nghị diễn đàn đăng ảnh quảng cáo vào vị trí cho phù hợp hơn để các thành viên khỏi bị ức chế mỗi khi vào diễn đàn. Xin chân thành cảm ơn và mong diễn đàn ngày càng phát triển và lớn mạnh.

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Quảng cáo banner flash bên trái che 1 phần nội dung bài viết úc chế ghê, mà lại ko có chỗ tắt, gần 2 ngày rồi
    chatchongchay .com

Trang 3 / 19 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết