Trang 15 / 27 FirstFirst ... 101213141516171820 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 267
    Like
    324
    Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Dạo này diễn đàn của chúng ta có rất nhiều accounts mới được đăng ký với mục đích duy nhất là để spam hàng loạt những bài viết hoàn toàn vô giá trị khắp mọi nơi mọi chỗ nhằm quảng bá mớ link trong chữ ký. Khi phát hiện những spammers này trong bất kỳ box nào, các Mods phụ trách khu vực ấy ban vĩnh viễn những account đó ngay lập tức và xóa toàn bộ các bài rác rưởi đã được xả ra trước đó để mọi người có một sân chơi cũng như là nơi học hỏi sạch đẹp hơn.

Thông báo này cũng là cảnh cáo duy nhất cho trường hợp nói trên.
    Bạn phát hiện bài nào vi phạm như bạn thì vui lòng nhấn report giúp

@ tạm thời chấp nhận mức phạt thế đã. Đợi có dịp khoan hồng luôn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngoccong2001
    Bạn phát hiện bài nào vi phạm như bạn thì vui lòng nhấn report giúp
    Mình cũng đã report rất nhiều cho diễn đàn, và theo như đoạn trả lời trên thì chỉ là "nhằm quảng bá mớ link trong chữ ký" còn có chữ nào nói đến link trong bài viết đâu. Mình ko muốn đôi co nhưng đưa ra luật thì phải rõ ràng thì khi bị xử mới tâm phục khẩu phục. Nếu chiếu theo đoạn bạn trả lời thì mình không vi phạm nội quy.

Like
    324
    Áp dụng luôn trong bài viết.
    Tôi nghĩ bạn biết nhưng cố tình lách luật để spam keyword trong bài viết để chèn link.
    Không thay đổi quyết định. Như thế sẽ tạo tiền lệ cho member

Tiễn luôn nick này

Đọc thêm bài viết đầu tiên
    Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Topic này được lập ra để các thành viên kháng án sau khi bị phạt vì phạm nội quy của diễn đàn.

Sau khi nhận được kháng án, các Mods sẽ xem xét lại mỗi trường hợp và đưa ra một trong hai quyết định sau đây:

1) Giảm mức phạt nếu như thấy kháng án là hợp lý.

2) Tăng mức phạt lên gấp bội, thậm chí có thể xóa hết mọi bài viết và ban vĩnh viễn, nếu như nhận thấy rằng thành viên ấy đã phạm nội quy một cách trắng trợn (đặc biệt là các trường hợp cố tình spam bài vớ vẩn để câu link, cố tình dùng tiếng Việt không có dấu trong bài viết hoặc chữ ký, cũng như là cố tình spam quảng cáo) mà còn cố tình cãi chày cãi cối để ăn vạ!

Vậy trước khi kháng án, các thành viên hãy tự xem xét lại coi mình có thật sự oan ức, không hề vi phạm bất kỳ một nội quy nào của diễn đàn hay không trước khi ăn vạ, kẻo đang từ mức phạt đúng tội lại bị tăng lên gấp nhiều lần vì cố tình làm mất thời giờ của Ban Quản Trị diễn đàn.

Arkain cẩn ký!

Like
    0
    Cho hỏi, nếu để bài viết như thế này thì có bị coi là vi phạm?
    Không keywords, thậm chí là không link

Bạn tham khảo thêm bài viết Vòng đời tên miền quốc tế tại địa chỉ _http://thuvien.vietnap.com.vn/2012/03/ten-mien-quoc-te/ để có thêm chi tiết.

Xin cám ơn.

Like
    324
    Hiện tại thì chưa có quy định về cách post trên.

Like
    236
    Quote Được gửi bởi 3inetwork View Post
    Bạn tham khảo thêm bài viết Vòng đời tên miền quốc tế tại địa chỉ _http://thuvien.vietnap.com.vn/2012/03/ten-mien-quoc-te/ để có thêm chi tiết.
    Các bài viết trích dẫn nguồn từ một nơi khác ở Box Tin tức CNTT đều để link nguồn dạng như vậy. Còn trường hợp của bạn lại sử dụng Anchor text, nó vi phạm nội quy của diễn đàn.

Like
    324
    2 nick đều được Smod banned với lý do Spam nhảm và super spam.

Vui lòng xem lại các bài post của mình có đúng lý do không? Nếu không Smod sẽ coi "giúp" và bạn sẽ biết là nên đọc lại bài đầu tiên của topic này.

Like
    0
    Mọi người cho em hỏi tại sao nick "hosingoc" của em lại bị ban ạ. Thói quen ngày nào em cũng vào ddth , chủ yếu là trao đổi thảo luận nghiêm túc ở 1 số box vào group để tám chuyện. Có nhiều bác làm chứng em chưa bao spam tại đây, tại sao em login vào thì thấy bị ban rồi, mà ở box cảnh báo - vi phạm thì không thấy nêu gì, có phải em bị ban nhầm không.

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi hosingocc View Post
    Mọi người cho em hỏi tại sao nick "hosingoc" của em lại bị ban ạ. Thói quen ngày nào em cũng vào ddth , chủ yếu là trao đổi thảo luận nghiêm túc ở 1 số box vào group để tám chuyện. Có nhiều bác làm chứng em chưa bao spam tại đây, tại sao em login vào thì thấy bị ban rồi, mà ở box cảnh báo - vi phạm thì không thấy nêu gì, có phải em bị ban nhầm không.
    có chắc không bạn? cho bạn 12 giờ đồng hồ để suy nghĩ - kiểm tra lại, nếu vẫn chưa nghĩ ra được nguyên nhân thì xem như đi luôn cái nick này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    có chắc không bạn? cho bạn 12 giờ đồng hồ để suy nghĩ - kiểm tra lại, nếu vẫn chưa nghĩ ra được nguyên nhân thì xem như đi luôn cái nick này.
    Vâng, Em chắc chắn là trong vòng 1 tháng qua, kể cả trước đây em cũng chưa hề làm gì vi phạm đến nội quy DDTH, nếu như không đúng hoặc do vô tình kể cả post này thì mong mod khóa luôn nick và ip của những nick này. Cảm ơn mod

Trang 15 / 27 FirstFirst ... 101213141516171820 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết