Trang 1 / 12 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 120
    Like
    15

Bóc mẽ con quỷ hút máu Paypal

Ngoài rất nhiều chiêu hút máu người dùng:

+ fee rất cao
    + rate khi rút về ngân hành địa phương rất thấp - nhưng rate khi chuyển vào paypal lại rất cao

Vừa rồi mình có rút 1600$ về ngân hàng VietcomBank. Là lần đầu tiên rút tiền về nên mình đã rất cẩn thận nhờ những người đã từng rút về VietcomBank tư vấn. Và đã điền thông tin rất cẩn thận.

Tuy nhiên sau nửa tháng tiền không về được tài khoản. Mình đã khiếu nại rất nhiều lần và cuối cùng tiền đã bị trả ngược lại tài khoản paypal và thiệt hại 120$ tức là chỉ còn 1480$.

Paypal nó nói là do mình điện thông tin sai hoặc ngân hàng không chấp nhận nên bị trả về.

Mình đã gửi mail chửi nó 1 trận về tội ăn cướp trắng trợn và yêu cầu đưa ra bằng chứng là tiền đã được gửi về tới VietcomBank và không được chấp nhận.

Nhưng nó không đưa ra bằng chứng, mà nó lại nói chuyện kiểu thỏa hiệp. Nó bảo sẽ cho mình 20$ coi như thiện chí của nó với số tiền bị mất của mình. Chính vì cái này mình mới dám chắc là nó dùng chiêu chứ đúng là mình sai thì nó lấy 20$ ở đâu ra cho mình được.

Mình đã gọi lên VCB yêu cầu rà soát tất cả giao dịch xem có đúng là bị trả về hay không. Từ đó mới có bằng chứng kiện tiếp.

Nói ra thì mọi người bảo mình theo chủ nghĩa âm mưu. Nhưng quả thực, ngay cả đối với những người đã rút nhiều lần về rồi mà vẫn có trường hợp bị refunds. Mà bị refunds thì các bác biết hậu quả ra sao rồi đấy.

Phần Add Bank. Nó cho add mà không cho cọi lại thông tin đã add để người dùng xem lại đúng hay sai. Thế nên khi 1 giao dịch nào thất bại nó đổ lỗi hết cho người dùng nhập sai hay gì gì đó. Trong khi đó người dùng không thể kiểm chứng lại điều này.

Mình coi đây là 1 kinh nghiệm khi làm việc với bọn nước ngoài. Nếu mình kiện thắng vụ này coi như 1 tiền lệ tốt cho anh em sau này.

Nó khinh người việt mình nên dùng chiêu này nọ để hút máu.
    Quote Quote

Like
    0
    Phần Add Bank. Nó cho add mà không cho cọi lại thông tin đã add để người dùng xem lại đúng hay sai.

Mình nhớ là có mà. Lâu rồi không with
    bác điền thông tin thế nào?

Like
    3
    Phần add bank đúng là chỉ cho add chứ ko cho edit hay xem lại " điền sai cũng chả biết "
    Mà mình chỉ rút về ACB chứ không rút về VCB

Like
    32
    Không có nó thì cũng mệt đó bạn à, tốt nhất là rút ít một

Like
    19
    bọn paypal náo nhỉ mà lý do gì mà nó lại cho bạn 20 $ vào paypal chẳng nhẽ nó cho không à nó lấy đâu ra

Like
    15
    Cái vụ chửi nhau với nó và nó cho lại 20$ thì công nhận là mới. Vì mình trước giờ chưa thấy bác nào nói về vụ này.

Nó làm như là hàng rau hàng cá không bằng. Như vậy khác nào mặc cả. Ăn của người ta thấy ko yên nên trả lại 1 ít coi như vừa đấm vừa xoa.

Like
    0
    khi một sản phẩm bao trùm cả thế giới với 190 quốc gia và vùng lãnh thổ + với việc cộng đồng quốc tế thường xuyên sử dụng, độ an toàn thì phí lớn vậy mà người người nhà nhà vẫn phải sống chiến đấu nhờ nó đấy ạ
    số hoá báo/tạp chí là 3nana[.]vn

Like
    12
    Mình thì chả có tiền nhiều trong paypal nên không để ý lắm
    Diễn đàn SEO của cộng đồng SEOer Việt

Like
    107
    rút về VCB rất hay bị trục trặc, đa phần lỗi là do hệ thống VCB củ chuối. Bác chủ thớt nên rút về Techcombank hoặc ACB thì sẽ ít rắc rối hơn.
    Dịch vụ google apps free 15GB/user

Like
    5
    Nghe giang hồ đồn là không nên dùng VCB mà nên dùng ACB bạn ah. Mình chưa rút nên chưa rõ. Toàn dùng trực tiếp để thanh toán luôn

Trang 1 / 12 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết