Trang 2 / 96 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 953
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi unknowndiamond View Post
    Híc,mình nhầm lẫn,tưởng cái Main MSI K9NGM-L là card VGA:<(foolish). Mà có cần mua VGA không nhỉ?
    Thêm nữa HDD 40G thì hơi ít.Có lẽ mình sẽ tìm cái monitor rẻ hơn để dành tiền mua cái HDD 80->120 G.Bạn tư vấn luôn mua các thứ ở cửa hàng nào thì tốt nhất nhé(mình ở Sài Gòn). Thanks bạn nhiều!
    màn hình 17 inch này mình thấy thấp giá nhất rồi,ko bít còn con nào nữa không
    bạo vào topic "danh sách các nhà phân phối linh kiện trên thị trương" ở phần chú ý trong forum tư vấn thị trường,ở đó có nhắc đến vài nơi uy tín đó
    mình ở HN nên ko rõ lắm

Like
    0
    main đó có vid 6100 onboard. Chạy game cũng tốt, mình chơi hầu như các hết game hiện nay. Ngoại trừ mấy cái khủng bố quá thì chịu.

Like
    0
    à quên cái main đó ko cho chỉnh bất cứ cái gì để OC máy đâu. Nếu mua thì mua với RAM thường thôi cho đỡ phí RAM. Hôm bữa mình bị hỗ vụ này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi darkangel2006 View Post
    à quên cái main đó ko cho chỉnh bất cứ cái gì để OC máy đâu. Nếu mua thì mua với RAM thường thôi cho đỡ phí RAM. Hôm bữa mình bị hỗ vụ này.
    ối trời MSI ko cho OC ở main này à !!!?!?!?!?!?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi SLI-nForce4 View Post
    màn hình 17 inch này mình thấy thấp giá nhất rồi,ko bít còn con nào nữa không
    bạo vào topic "danh sách các nhà phân phối linh kiện trên thị trương" ở phần chú ý trong forum tư vấn thị trường,ở đó có nhắc đến vài nơi uy tín đó
    mình ở HN nên ko rõ lắm
    ok cấu hình của bạn như vậy là ổn rồi đó, hình như main này hỗ trợ DDR II 800 phải không? hic màn hình kinh nghiệm đừng mua hàng rẻ tiền về nhìn bị sọc bực mình lắm á.

Nếu thêm được thì chơi ram bus 800 sau này dễ nân cấp, vì 512 ram không phát huy hết sức mạnh của máy này đâu nhiều khi nó chạy kỳ kỳ (nói thiệt a')

Nếu mà có chỗ tin tưởng nên mua Monitor cũ thì có thể đầu tư tí xíu vào cái máy thêm

còn về khoảng Vga thì chơi game online có vẻ ổn, nhưng mình thử chạy con 6100 này với NFS không trơn lắm, gượng gạo thì chơi được
    Good luck

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tran_phong View Post
    ok cấu hình của bạn như vậy là ổn rồi đó, hình như main này hỗ trợ DDR II 800 phải không? hic màn hình kinh nghiệm đừng mua hàng rẻ tiền về nhìn bị sọc bực mình lắm á.

Nếu thêm được thì chơi ram bus 800 sau này dễ nân cấp, vì 512 ram không phát huy hết sức mạnh của máy này đâu nhiều khi nó chạy kỳ kỳ (nói thiệt a')

Nếu mà có chỗ tin tưởng nên mua Monitor cũ thì có thể đầu tư tí xíu vào cái máy thêm

Good luck
    ko cần thiết,thậm chí ai chơi game ko cần bus 800 lắm,trừ những thằng nào máu liều,
    bạn ý chỉ dùng bình thường 533 hoặc 667 là đủ rồi
    màn hình công nhận mình khuyên nếu thêm được chút tiền mua con samsung syncmaster 793 là ngon

Like
    0
    Quote Được gửi bởi SLI-nForce4 View Post
    ko cần thiết,thậm chí ai chơi game ko cần bus 800 lắm,trừ những thằng nào máu liều,
    bạn ý chỉ dùng bình thường 533 hoặc 667 là đủ rồi
    màn hình công nhận mình khuyên nếu thêm được chút tiền mua con samsung syncmaster 793 là ngon
    theo mình nghĩ không liều, vì sao này khi nân cấp lỡ hết 512 bus 533 lúc đó mua đồ cũ thì càng liều hơn vì đa số bây giờ DDR II bus 800 đã hỗ trợ hầu hết các main, mà dòng AM2 đã hổ trợ dual rồi. Vài dòng góp ý thôi. vì thật sự ram 512 hiện bây giờ là gần như là tối thiểu cho 1 bộ máy chạy CPU 64 bit

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tran_phong View Post
    theo mình nghĩ không liều, vì sao này khi nân cấp lỡ hết 512 bus 533 lúc đó mua đồ cũ thì càng liều hơn vì đa số bây giờ DDR II bus 800 đã hỗ trợ hầu hết các main, mà dòng AM2 đã hổ trợ dual rồi. Vài dòng góp ý thôi. vì thật sự ram 512 hiện bây giờ là gần như là tối thiểu cho 1 bộ máy chạy CPU 64 bit
    giá nó đắt hơn 200k,tốc độ chênh lệch mình nghĩ không nhiều khi chạy các ứng dụng bình thường

Like
    0
    Các bạn góp ý nhiệt tình quá, cảm ơn nhiều nghe.
    hôm nay mình mới ghé Hợp Nhất xem thử(thấy tiệm này các bạn tín nhiệm nhất),nhưng xem cataloge thì lại thấy không có con main bạn giới thiệu.Chỗ khác thì có nhưng mình không tin tưởng,với lại mình muốn mua trọn bộ 1 tiệm thui(cho dễ bảo hành).Họ cũng tư vấn vài loại tương đương như:
    ASUS GeForce 6100(M2N8-VMX),
    MSI NForce C51G K9NGM-L(7252-010)(con này hơi giống nhưng chip lại là Nvidia MCP51G)
    GiGABYTE GeForce 6100(M51GM-S2G).
    Mình không rành nên cũng không biết loại nào thích hợp,tương thích với con AMD Athlon 64 nữa.Các bạn giúp mình nghe.
    Còn về khoảng Ram nghe các bạn nói vậy cũng hơi phân vân,Nhu cầu chơi game của mình không nhiều,xài 533 đủ rồi, nhưng lại nghe bạn Tran_Phong nói khó nâng cấp, không biết thế nào cho tốt nhỉ?
    Về khoảng tài chính thì nói thật mình có khoảng 5t, nhưng my parents bảo cứ lựa máy cho tốt, có gì sẽ viện trợ thêm.Mình nghĩ chắc xin thêm 2-3t được rùi, không dám xin nhiều.Các bạn xem góp ý thêm vậy.thanks!
    Được sửa bởi tran_phong lúc 18:53 ngày 27-02-2007

Like
    0
    nếu hợp nhất không có bạn qua bên amtech xem thử, bên đó có cái MSI N6100 đó. Còn Asus hình như là n6150 thì phải, giá tới 96$ lận mấy tháng rồi không thấy giảm.
    Uhm về khoảng ram thì đồng ý 533,667,800 bình thường thì không phân biệt được nhiều mấy. Nhưng vấn đề sau này nân cấp thì hơi khó thiệt vì giờ mình thấy linh kiện khai tử nhanh quá.

Trang 2 / 96 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết