Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    4

Laptop ko kết nối với LCD bằng cáp HDMI, mong mọi người giúp đỡ!

Hi mọi người! Số là mình muốn xem film từ lap bằng tivi LCD 32 inch để hình to hơn và âm thanh lớn vì loa con 5745G này nhỏ xíu Laptop ko kết nối với LCD bằng cáp HDMI, mong mọi người giúp đỡ!. Nhưng khi mua dây vào cắm thử lvà lần lượt chọn 2 cổng HDMI1 và HDMI2 nhưng tivi chỉ lên màn hình đen và báo chữ "No signal", mình thử test bằng 1 laptop khác có cổng HDMI vào thì bình thường => loại trừ được lý do của cọng cáp và tivi, mình thử bấm phím tắt Cửa sổ + P nhưng chỉ hiện 1 cái màn hình thội, mình cũng tìm kiếm trên nhiều diễn đàn và dc hướng dẫn set up lại độ phân giải mình thử chọn độ phân giải trên lap thấp nhất, chọn 60 Hz j j trên tivi lun...,theo mình nghĩ chắc là do máy tính thiếu driver j đó và máy mình mới cài lại win, driver cũng cài lại, khi kết nối với tivi bằng cáp VGA thì bình thường, các pác co ai bị tình trạng như mình thì vui lòng cho mình biết hướng xử lý với nhé, thanks mọi người nhiều!
    Quote Quote

Like
    20
    Coi trên laptop có FN key cho hình ra second display.

Không thôi vào display properties và set up ra 2 Monitor. LCD của laptop là 1 và LCD của TV là 2

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Nếu bạn đã kết nối được với TV qua cáp VGA thì chắc chắn lúc bạn bấm tổ hợp phím Windows+P thì chắc chắn phải ra 4 option, theo thông tin trên thì bạn nói khi bấm thì chỉ ra 1 màn hình, vô lý quá. Còn không xuất được ra HDMI thì khả năng thiếu driver control cho out ra cổng này, khi setup driver đầy đủ thì khi bấm tổ hợp phím thì sẽ có option xuất hình qua HDMI

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Thanks 2 bác nhưng mình đã thử rồi nhưng ko dc, khi gắn cáp VGA thì bấm Cửa sổ + P có tới 6 option thì phải còn gắn dây HDMI sau đó bấm tổ hợp phím Cửa sổ + P chỉ hiện biểu tương màn hình thôi! Mong mọi người giúp đỡ!

Like
    529
    Quote Được gửi bởi kenshjn113 View Post
    Thanks 2 bác nhưng mình đã thử rồi nhưng ko dc, khi gắn cáp VGA thì bấm Cửa sổ + P có tới 6 option thì phải còn gắn dây HDMI sau đó bấm tổ hợp phím Cửa sổ + P chỉ hiện biểu tương màn hình thôi! Mong mọi người giúp đỡ!
    Thường thì khi gắn cable HDMI vào laptop ngay khi boot máy monitor ngoài sẽ được nhận diên là màn hình chính (laptop đen thui) chi khi vào tới màn hình welcom của Win màn hình laptop mới hiển thị ( song song)

Bạn thử reboot lại xem sao

Like
    4
    Đã thử cách này nhưng tình hình vẫn rất là tình hình bác ah! Mình dùng loại cáp có thông số là V1.4, độ dài 1.5m

Like
    0
    Có vẻ như máy bạn chưa có driver cho HDMI. Bạn vào trang chủ của máy rồi down VGA driver về cài lại. Bạn down driver của NVIDIA (phần >100MB) và nhớ là chọn đúng hệ điều hành trước khi down.

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    168
    Quote Được gửi bởi snowroad View Post
    ...Bạn down driver của NVIDIA (phần >100MB) và nhớ là chọn đúng hệ điều hành trước khi down.
    Làm sao mà bạn biết máy của chủ topic dùng NVIDIA ? Rủi máy của họ dùng thứ khác thì sao. Chủ topic không biết đặt câu hỏi vì chỉ nói xe của em không nổ máy mà không nói xe gì, biết đâu đó là xe bò thì làm sao.

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Làm sao mà bạn biết máy của chủ topic dùng NVIDIA ? Rủi máy của họ dùng thứ khác thì sao. Chủ topic không biết đặt câu hỏi vì chỉ nói xe của em không nổ máy mà không nói xe gì, biết đâu đó là xe bò thì làm sao.
    ..."loa con 5745G này nhỏ xíu Laptop ..." sory mình nhầm vì tạo 1chu3 đề nhưng hỏi trên 2 diễn đàn (bên tinhte) cắn dán thế nào mát mất cái dòng máy, máy mình Acer 5745G, cacrd rời NVIDIA, mấy hôm nay bạn6 quá chưa xem lại, cám ơn mọi người đã quan tâm!

Like
    0
    Ôi tus này từ 2012 và đến bây giờ vẫn chưa có cách khắc phục. Mình cũng dang vướng đây. Laptop của mọi người cùng cơ quan cắm HDMI nối với tv là nhận ngay. Còn laptop của mình cắm vô thì ko kết nối được (đã windows key + p) rồi nhưng vẫn ko được. Bác nào có kinh nghiệm xử lý rồi giúp mình với! Many thanks!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết