Trang 25 / 41 FirstFirst ... 202223242526272830 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 241 đến 250 / 409
    Like
    0

MỘt LŨ CƯỚp...

Cướp... đúng nghĩa
    Một lũ mặc trên mình những bộ quần áo đẹp mắt, tóc xanh tóc đỏ, tóc dài vuốt thẳng, nhưng bên trong có gì (trong ruột già chứa gì thì họ là thứ đó)
    Đồ ăn cướp, đồ đốn mạt...
    Chắc tôi chết vì lên cơn tức quá.
    Đồ một lũ hèn...

Like
    0
    Đưa thiếu mất mấy cái hình rồi:

Mấy người này xem báo chắc là sẽ chỉ chỏ rất vui vì ảnh mình được đăng báo.

minhtuan8x Guest
    Hix...Tôi đọc cái này mà vừa thấy thẹn, lại vừa nhục thây cho dân Việt mình. Dẫu biết rằng đó chỉ là một số "con sâu" nhưng mà qua đó cũng cho biết ít nhiều cái tính xấu của người Việt mình...NHư bạn dark nói...Đó là chỉ biết đứng nhìn xem & bình luận thây vì hành động để giải quyết vấn đề...Mức sống nâng cao, nhưng nếu mà nhận thức, cũng như cách nhìn không nâng cao thì thành...thổ dân cả

Like
    0
    Quote Được gửi bởi swan View Post
    Hôm trước chính tôi khóa topic, nhưng hôm nay có tiến triển mới là bài đã được đưa lên Tuổi trẻ Online, vì thế sẽ có thêm một số độc giả cũng muốn góp ý kiến nên lại mở lại. Đó là sự tôn trọng quyền “tự do ngôn luận” của mọi thành viên trên diễn đàn.

Bạn kêu gọi mọi người đừng đeo kính màu hồng hay màu xám để nhìn đời, nhưng thực tế tôi lại thấy bạn đang đeo một đôi kính mang cái tên “chính trị” để soi xét vấn đề đang được nêu ra. Tôi không hiểu bạn tìm thấy cái gì liên quan đến chính trị ở đây mà bạn hùng hồn “lên án” người post bài như thế? Hay bạn cho rằng cứ phê bình thẳng thắn, mạnh mẽ thì nghĩa là “đạp đổ”, là “dính líu đến phản động”? Tôi không biết bạn đã đọc được những gì trên báo chí mà lại có cái quan niệm, xin lỗi, khá ấu trĩ như thế. Bạn hãy chịu khó đọc báo chí và tìm hiểu môi trường sống quanh bạn để hiểu tại sao tôi nhận xét về bạn như thế nhé!

DDTH đang làm đúng những gì mà một diễn đàn dành cho cộng đồng cần phải làm, như ý kiến của bạn, đó là “hướng các thành viên đến giá trị tốt đẹp hơn”, kể cả thread này. Đọc những phản hồi của các bạn ở đây, ta có thể thấy được tính tích cực, hướng thiện trong mỗi con người, làm gì có “than trách” gì ở đây? Không phải cứ đăng đàn diễn thuyết với những lý luận to tát, vung tay chỉ trỏ “tiến lên phía trước” mới là “hướng đến giá trị tốt đẹp”. Nêu lên những hiện tượng xấu xí trong xã hội để mọi người phẫn nộ, cùng tìm cách sửa đổi cũng là một cách làm tốt đẹp không kém!

Điều cuối cùng, DDTH là một diễn đàn về IT, nhưng những người làm IT không phải những cá nhân cách ly khỏi cuộc sống xã hội xung quanh, vì thế DDTH thỉnh thoảng cũng có những thread về vấn đề xã hội, đó là điều dễ hiểu.

PS: câu này tôi dành riêng cho bạn: chăm học là tốt, nhưng thỉnh thoảng cũng nên ngừng gõ keyboard mà nhìn ra thế giới xung quanh, nếu không sẽ có lúc bạn sẽ thấy mình lạc lõng như lạc từ thế kỷ trước về bởi không theo kịp nhịp phát triển của xã hội (cả về vật chất và tinh thần).
    Lý do gì á? Đọc thử từ đầu thread đến cuối mà xem, số lượng các ý kiến đả kích châm chọc là bao nhiêu, trong khi số lượng những ý kiến bày tỏ tình cảm của mình về một vấn đề xã hội là bao nhiêu? Không lẽ ai cứ bày tỏ ý kiến của mình và cứ nói này nọ là Mod cho đăng, còn tôi bày tỏ quan điểm của mình thì Swan lại nói đủ thứ nhỉ? Có khi chính bạn Swan lại là người đang áp "chính" trị" cho bài viết đấy, chứ tôi có ý nghĩ chính trị gì...chết liền. Chỉ chẳng qua tôi thấy thật bức xúc khi có nhiều người lại có thể nói một câu "Nhục quá Dân tộc Việt" một cách dễ dàng đến thế. Mà với mộ số lượng các nick chỉ mới được lập ra rồi vào đây post bài, chẳng phải đã đi theo chiều hướng công kích là gì? Hãy đọc lại các bài viết của tôi trong thread này xem, tôi đã nói và nghĩ gì nào, tôi cũng bày tỏ sự không hài lòng của mình vì sự việc trên nhưng tôi muốn các bạn ấy không vì như vậy mà cứ mang trong mình một nỗi "nhục". Chắc là Swan chưa qua khoa tâm lý nên chưa biết rằng, nếu như con người cứ suốt ngày nghĩ đến buồn, khổ, lụy... như vậy, nếu sự tình trạng này diễn ra trong một thời gian dài, cụ thể nếu hết topic này đến topic khác họ vẫn mang tâm trạng như vậy thì hết sức nguy hiểm,tạo cho họ chứng ỳ tâm lý nghĩ gì cũng xấu xa. Chính vì lẽ đó trong các bài viết của tôi đã cố gắng truyền đạt với họ là cuộc sống xã hội nào cũng đều có mặt xấu mặt tích cực cả, quan trọng là nhìn nhận ra nó và giúp nó sửa đổi tốt hơn.

To Swan: Gửi đến bạn. Tôi rất coi trọng diễn đàn nên mới post bài lên, và cũng như nhiều người khác, tuy nhiên thái độ của ban quản trị dường như chưa được công tâm suy xét lắm (Không phải chỉ riêng bài tôi mà bài của một số người khác có cùng ý kiến như tôi cũng như vậy). Tôi cũng có thể đoán ra được vì sao, nhưng thôi, chuyện này quá nhỏ chẳng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới..hì. À, nếu lần sau có góp ý thì cho tôi xin private message nhé, tự dưng bài tôi có cái dòng đỏ lét đỏ lè lên..hic, coi kỳ lắm...tự nhiên thấy bài nổi bật lên nì. Và cái cuối nữa,tôi chẳng thuộc tổ chức gì đâu nhá, nên đừng có ban nick tui, tội nghiệp,có gì cứ nhắc nhở là được rồi, cái gì đúng tui sửa, cái gì hổn đúng tui...chiến đấu lại... Kẻo lại nghi oan ban nick người tốt nà.

PS: Quên còn cái này nữa, Swan nói tui suốt ngày lọc cọc gõ bàn phím à..hihi, thì cũng có nhưng thời gian còn lại trong ngày tui đều đọc báo điện tử, lên ddth nì,...ai bảo là không update tin tức bao giờ?

Like
    0
    bạn nào có hình chụp mấy người thiếu văn hóa đó thì phong to rồi đưa lên diên đàn cho họ xấu hổ cả năm điii

Like
    0
    Tất cả ý kiến các bạn đều đúng và đáng suy ngẫm. Mình có thêm một ý kiến này nữa: Điều quan trọng là ý thức của mỗi người chúng ta trong cuộc sống này, chứ những hành động xấu này chúng không nên nói do nền giáo dục mà ra, vì có nền giáo dục của một nước nào dạy chúng ta làm điều xấu đâu? Chẳng qua do sự truyền đạt và tiếp thu của chúng ta quá yếu. Do đó, chính mỗi chúng mỗi người hãy tự mình chấp hành tốt những quy định đạo đức của xã hội vì chí ít cũng đã có 1 người tốt,và hãy luôn đứng ra bênh vực khi thấy những điều xấu (có khi mình sẽ bị vạ lây, nhưng sau đó mình sẽ cảm thấy rất hãnh diện và có ích về điều này...)

Like
    0
    Có bác nào nói là xấu hổ khi là người VN, bác này nghĩ lại đi. Đừng để những hình ảnh đó ảnh hưởng đến lòng tự hào dân tộc. Mình thì rất tự hào là người VN. Những hình ảnh trên chỉ cho thấy một bộ phận người vô ý thức, ích kỷ... Trong tương lai, các bạn là những người thay đổi hình ảnh đấy, chính các bạn!

Like
    0
    Phù thật may thị xã mình ở không có vấn nạn.
    Các bạn khi nào đến Sa Đéc - Đồng Tháp vào dịp tết sẽ không bao giờ nhìn thấy hình ảnh này bởi quê hương của mình là xứ trồng hoa.
    Thật tội nghiệp những người bán hoa ở thành phố.
    Chắc tết này họ sẽ không có 1 cái tết an lành rồi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi john_vn View Post
    Lý do gì á? Đọc thử từ đầu thread đến cuối mà xem, số lượng các ý kiến đả kích châm chọc là bao nhiêu, trong khi số lượng những ý kiến bày tỏ tình cảm của mình về một vấn đề xã hội là bao nhiêu? Không lẽ ai cứ bày tỏ ý kiến của mình và cứ nói này nọ là Mod cho đăng, còn tôi bày tỏ quan điểm của mình thì Swan lại nói đủ thứ nhỉ?
    Đây là diễn đàn, là nơi mọi người bày tỏ ý kiến cá nhân, bất kể là ý kiến như thế nào, vì thế mọi người có quyền post bài bày tỏ quan điểm của mình chỉ cần không vi phạm quy định của diễn đàn. Tôi cũng vậy, cũng có quyền bày tỏ quan điểm của mình về một vấn đề, vì trước khi là một smod, tôi cũng là một thành viên của diễn đàn. Cũng nên nhắc bạn rõ một điều, là khi tranh luận, ý kiến của tôi cũng chỉ là ý kiến của một thành viên bình thường, không phải là ý kiến của một thành viên BQT để mà mang ý nghĩa áp đặt.
    Có khi chính bạn Swan lại là người đang áp "chính" trị" cho bài viết đấy, chứ tôi có ý nghĩ chính trị gì...chết liền.
    Tôi cực kỳ phản cảm với cách đặt tiêu đề cho thread như trên. Người viết ra cái tiêu đề trên hẳn là chỉ muốn phê phán châm biếm dân tộc chứ chẳng phải vì thấy cảnh tượng ấy đau lòng hay xót xa gì cả. Phải phê bình trên tinh thần xây dựng để giúp nó tốt lên, chứ không phải đưa ra để đạp đổ. Quả thật vẫn còn nhiều người như vậy thì...làm sao để phát triển được đất nước xã hội bây giờ. Nên stop cái topic này lại và đưa nó sang một diễn đàn khác, uh, có thể là đưa lên thảo luận tại vietnamnet thì hay hơn. Vì đây là diễn đàn tin học, không nên để một topic sặc mùi chính trị như vậy (Xin lỗi nói thẳng, người viết topic này và những người mang tâm trạng "nhục nhã đến vật vã", "đến nỗi không tự nhận mình là dân Việt" kia chắc có dính líu gì với bọn phản động đây nè, vậy mới hùa nhau...., chỉ chờ có cơ hội thì vung lời "cay độc" ra thôi...PHẢI KHÔNG)
    To Swan: Gửi đến bạn. Tôi rất coi trọng diễn đàn nên mới post bài lên, và cũng như nhiều người khác, tuy nhiên thái độ của ban quản trị dường như chưa được công tâm suy xét lắm (Không phải chỉ riêng bài tôi mà bài của một số người khác có cùng ý kiến như tôi cũng như vậy). Tôi cũng có thể đoán ra được vì sao, nhưng thôi, chuyện này quá nhỏ chẳng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới..hì. À, nếu lần sau có góp ý thì cho tôi xin private message nhé, tự dưng bài tôi có cái dòng đỏ lét đỏ lè lên..hic, coi kỳ lắm...tự nhiên thấy bài nổi bật lên nì. Và cái cuối nữa,tôi chẳng thuộc tổ chức gì đâu nhá, nên đừng có ban nick tui, tội nghiệp,có gì cứ nhắc nhở là được rồi, cái gì đúng tui sửa, cái gì hổn đúng tui...chiến đấu lại... Kẻo lại nghi oan ban nick người tốt nà.
    Cứ như theo cách suy đoán của bạn (và một số bạn khác có cùng ý kiến) thì đã làm thành viên BQT là không được post bài, bởi vì như vậy có nghĩa là “thiên vị” một bên nào đó, có nghĩa là “không công tâm lắm”. Nếu theo lập luận như vậy, thì cứ làm quản lý nghĩa là không có quyền lên tiếng trong một cuộc tranh luận (?). Bạn vẫn đang là sinh viên mà sao suy nghĩ già cỗi vậy? Chưa nói gì đến việc quan điểm của BQT là không mang cái mác admin (smod, mod) gắn cho bài viết của mình để áp đặt cho các thành viên khác, chỉ riêng với suy nghĩ như trên của mình, bạn cũng đã không nên tham gia tranh luận trên các diễn đàn, vì như thế bạn dễ bị stress lắm. Bạn nói bạn đã học qua tâm lý, chắc bạn hiểu thế nào là sự võ đoán. Cái sự “tự đoán ra” của bạn chính là võ đoán đấy!

Việc tôi dùng vai trò smod nhắc nhở bạn (không phải góp ý), cũng là để nhắc nhở chung, để các thành viên khác không tiếp tục vi phạm quy định của diễn đàn, vì thế không thể dùng private message.

PS: Bạn đã học khoa tâm lý, bạn có ý muốn giúp đỡ mọi người, đó là điều tốt. Nhưng trước khi post bài lên, bạn hãy dành thời gian đọc kỹ lại những gì mình đã viết một lần nữa, đừng vội vàng nhấn nút Submit, kẻo rồi lại phí mất tâm ý của bạn, sẽ chẳng có ai nhận ra được thiện chí của bạn đâu.

Like
    2
    Người ta dẫm đạp lên vườn hoa, ăn cắp hoa.
    Còn theo xu hướng thế này, các bác dẫm lên diễn đàn.
    Theo tôi, cãi nhau làm gì. Làm sao để người ta hành động tốt hơn vì miếng cơm manh áo

Trang 25 / 41 FirstFirst ... 202223242526272830 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết