Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 29 / 29
    Like
    0
    học ở tự nhiên đi bạn đang có chuơng trình giảm 40% học phí lớp cấp tốc buổi sáng khai giảng 4/9. hết hạn đóng học phí là 30/8. ở 357 lhp

Like
    55
    Sao không ai học lập trình C# nhỉ web, desktop app, win phone đều xơi hết. Nếu hiện tại Adroid và ios là số 1 thì sau này sẽ là window 8 + win phone 8 xu thế này chắc chắn là sẽ sớm thôi

Like
    0

11111111

Quote Được gửi bởi trungvn.info View Post
    Hiện tại em vừa hoàn tất xong 1 khóa PHP (cũng vừa sức mình), và cũng muốn tiếp tục nâng cao bằng 1 khóa PHP ZEND FRAMEWORK. Nhưng nghĩ lại thì cái nghề lập trình web sao mà cay đắng quá, lúc này lúc khác (sợ ko có tương lai).

Dạo web thì thấy có cái nghề mới gọi là "Lập trình Android", em cũng đang xài HĐH Android thấy nó khá hay và cũng có tương lai hơn cái nghề "lập trình web". Vì Android bây giờ chiếm thị phần lớn (chỉ sau hoặc ngang hàng iOS - do iOS PR mạnh). Không biết bây giờ em nên tiếp tục nâng cao cái nghề lập trình web hay là sẽ chuyển hướng sang 1 lối đi khác. Mong các bậc tiền bối giúp đỡ, bây giờ em đang lo lắng cho cái tương lại của mình. Vì lập trình ứng dụng thì chắc chắn sẽ hơn cái lập trình web rồi.

1 cản trở nhỏ nữa là vì không có điều kiện nên không thể học tại các trường lớn như Aptech, FPT... chỉ có thể học ở trung tâm thôi (nhưng chắc chắn là em sẽ tự học là chính, đi học để có thêm các kỹ năng mà mình không biết).

Hy vọng các bậc tiền bối đi trước sẽ giúp em định hướng đúng, chân thành cảm ơn !!!
    Nếu có bạn đã có nền tảng cơ bản rồi thì học nâng cao nên đi đỡ mất thời gian và tiền bạc, còn nếu khoong thì theo android cũng được, bây giờ android hot mà. ios thì khó lắm, lại yêu cầu cao hơn. mình học web, trước cũng thấy lập trình di động hot nên đang định đổi, nhưng thầy khuyên là có nền tảng rồi, học rồi thì phát triển nên đỡ mất thời gian và tiền của, hihi. mình đang học bên iMicroSoft chỗ HVKTQS và ĐH Điện Lực đó, bên đó dạy được lắm, mình thấy rất ok, bên đó có dạy cả android đó bạn quan tâm tới đó mà hỏi, web:http://imicrosoft.edu.vn
    Được sửa bởi nguyentung2013 lúc 10:20 ngày 02-11-2013

Like
    0
    Quote Được gửi bởi milanplaza View Post
    Sao không ai học lập trình C# nhỉ web, desktop app, win phone đều xơi hết. Nếu hiện tại Adroid và ios là số 1 thì sau này sẽ là window 8 + win phone 8 xu thế này chắc chắn là sẽ sớm thôi
    Tablet window 8 còn có cơ hội chứ wp 8 thì không có cửa so với Android. Trước đây Window lợi thế là nhờ "free", tuy nhiên trên smart phone lợi thế đã đảo ngược, đấy là chưa kể wp 8 giao diện và ứng dụng còn kém. Bác thử kiếm coi có thiết bị nào dưới 200USD cấu hinh cao mà cài WP 8 không . Tôi tin chắc trong 10 năm nữa Android sẽ còn phổ biến hơn gấp bội.

Like
    40
    học chuyên sâu 1 cái hơn là học lan man mà chả giỏi thực sự ở 1 cái nào cả, nếu bạn giỏi và pro php thì lương của bạn cũng ko phải chỉ 4-8tr đâu, bất kỳ ngôn ngữ lập trình nào cũng thế

Like
    0

Rất hay !

Nhận xét rất chí lý. Có câu : "Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh". Good luck !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hahuy View Post
    học chuyên sâu 1 cái hơn là học lan man mà chả giỏi thực sự ở 1 cái nào cả, nếu bạn giỏi và pro php thì lương của bạn cũng ko phải chỉ 4-8tr đâu, bất kỳ ngôn ngữ lập trình nào cũng thế
    theo mình thì hiện giờ còn trẻ, cứ học và làm theo xu hướng là tốt

Like
    0
    nếu mà theo học đc thì có cơ hội làm việc cao đó, hiện giờ Android chiếm lĩnh thị phần cao wá chừng, đứng đầu luôn rồi

Like
    4
    Mình nghĩ là nên. Biết nhiều thì càng tốt. Nó vẫn là cùng một lĩnh vực mà.

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết