Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Vấn đề về DYNDNS xin được chỉ dẩn

Mình mới học về mạng.Anh chị nào biết vế dyndns xin cho hỏi cách cấu hình. Mình chưa biết gì về nó hết mong được chi dẩn tận tình!Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    DynDNS là "Dynanic DNS" DNS động.
    DNS là dịch vụ phân giải tên miền thành địa chỉ IP ví dụ: vietnamnet.vn thành IP 203.162.168.143.
    Khi kết nối internet thì tại điểm kết nối của ta (host) sẽ được ISP cấp cho host đó một IP, IP này thường là IP động (thay đổi sau mổi lần ta đăng nhập vào internet. Khi ta triển khai máy chủ tại host để cung cấp các dịch vụ truy cập từ xa cho các client (VPN, FTP...) chúng ta phải có giải pháp để các client luôn nhận được IP tại host đặt server, giải pháp đó được gọi là DynDNS (loại trừ trường hợp đã có IP tĩnh).
    Để sử dụng DynDNS ta có thể đăng ký một acount tại DynDNS.org, sau đó DynDNS.org sẽ cấp cho ta một tên miền dạng abc.DynDNS.org. Để sử dụng DynDNS ta phải cấu hình trên router (nếu có hỗ trợ) hoặc tải phần mềm DynDNS về cài trên máy server. Việc này nhằm mục đích định kỳ cập nhập IP tại host của chúng ta lên cơ sở dự liệu của DynDNS.org. Khi đó, mỗi khi có một truy cập đến abc.DynDNS.org truy cập này sẽ được trỏ tới host của chúng ta. ví dụ tại một thời điểm nào đó IP tại host của chúng ta là 203.162.0.147. một client truy cập vào abc.DynDNS.org sẽ được DynDNS.org trả lại IP là 203.162.0.147, như vậy client luôn truy cập được tới host của chúng ta.
    Nếu bạn đã có một tên miền đăng ký tại VNNIC bạn có thể đăng ký sử dụng DynDNS của VNNIC, chi tiết xem trên DynDNS.vnnic.net.vn. về chức năng thì tương tự như DynDNS.org

Like
    0
    mình đã thử tạo webserver tại nhà và đã publish ra internet ok.Mình chưa thử Remote Desktop ko biết có Remote được ko hả bạn!ThankS!

Like
    0
    Muốn từ máy ngoài truy cập vào trong thì bạn phải mở cổng trên Router ADSL
    Với Remote Desktop là cổng 3389
    Với cổng Web là 80.

Bạn tìm hiểu về cơ chế NAT và cả cách cấu hình Dyndns trên Google nhé.

Like
    0
    modem mình hiệu D-link tìm mà sao ko thấy chổ nào để mở cổng hết.Bạn nào cấu hình modem này rồi thì giúp mình với!Thanks!

Like
    3
    bạn cần nói rõ model của modem mình sẽ giúp bạn.

Like
    0
    mình xài modem DSL-500T.Mình nhầm rồi mấy bạn ơi.MÌnh chưa publish web được.Mấy bạn chi dùm luôn nhe.Mình chạy bachtruonghuy.home.dydns.org thì nó chuyển qua trang web ở nhà của mình là bachtruonghuy.net Nhưng báo lỗi Host not Accessbile.
    Vậy giờ sau đây mấy bạn?Xin chỉ giáo nhe!ThankS

Like
    0
    Bạn còn giữ cái User manual của Modem ko, còn thì lấy ra xem, ko còn thì lên mạng Googling.

Like
    0
    Hic. Mình cũng đang dùng Modem DSL-500T mấy bồ ơi. Mình có cài thằng ISA. Config ok. Mình dùng Noip config remote, VPN đều ok hết. Nhưng chỉ có mỗi cái publish Web không thành công. Mình đã Forward port trong Modem như thế này
    ID Private IP Protocol Port Start Port End Port Map
    1 192.168.1.31 TCP 80 80 80
    2 192.168.1.31 TCP 1723 1723 1723
    3 192.168.1.31 TCP 3389 3389 3389
    4 192.168.1.31 TCP 21 21 21
    5 192.168.1.31 TCP 23 23 23
    KHi dùng No-ip cũng chỉ có thể đi đến trang Web config MOdem là cùng không thể truy cập vào trang web của Local được. Mặc dù thằng ISA tôi đã Publish trang Web của mình ra ngoài rồi.
    Mình không hiểu sao forward tất cả các port đều ok chỉ có port 80 là không được. Có ai chỉ dùm mình với
    Trong modem mình đã enable vùng DMZ: trỏ IP đến máy chứa WEB. ISA và WEb cài chung trên một máy.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi embetapdoc View Post
    DynDNS là "Dynanic DNS" DNS động.
    DNS là dịch vụ phân giải tên miền thành địa chỉ IP ví dụ: vietnamnet.vn thành IP 203.162.168.143.
    Khi kết nối internet thì tại điểm kết nối của ta (host) sẽ được ISP cấp cho host đó một IP, IP này thường là IP động (thay đổi sau mổi lần ta đăng nhập vào internet. Khi ta triển khai máy chủ tại host để cung cấp các dịch vụ truy cập từ xa cho các client (VPN, FTP...) chúng ta phải có giải pháp để các client luôn nhận được IP tại host đặt server, giải pháp đó được gọi là DynDNS (loại trừ trường hợp đã có IP tĩnh).
    Để sử dụng DynDNS ta có thể đăng ký một acount tại DynDNS.org, sau đó DynDNS.org sẽ cấp cho ta một tên miền dạng abc.DynDNS.org. Để sử dụng DynDNS ta phải cấu hình trên router (nếu có hỗ trợ) hoặc tải phần mềm DynDNS về cài trên máy server. Việc này nhằm mục đích định kỳ cập nhập IP tại host của chúng ta lên cơ sở dự liệu của DynDNS.org. Khi đó, mỗi khi có một truy cập đến abc.DynDNS.org truy cập này sẽ được trỏ tới host của chúng ta. ví dụ tại một thời điểm nào đó IP tại host của chúng ta là 203.162.0.147. một client truy cập vào abc.DynDNS.org sẽ được DynDNS.org trả lại IP là 203.162.0.147, như vậy client luôn truy cập được tới host của chúng ta.
    Nếu bạn đã có một tên miền đăng ký tại VNNIC bạn có thể đăng ký sử dụng DynDNS của VNNIC, chi tiết xem trên DynDNS.vnnic.net.vn. về chức năng thì tương tự như DynDNS.org
    Chao` ban. minh dang muon lam VPN qua IP dong tu nha` den co quan. minh co' 1 domain : sonla.org roi`. muon lam qua DynDNS.vnnic.net.vn thi nhu nao day ? ban giup minh nhe
    thanks
    From : YM : vietkhanhSL

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết