Trang 4 / 17 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 168
    Like
    146
    Bác nói đúng. Em hồ đồ quá! Cám ơn bác...
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Thích xóa hết zậy thôi
    Được sửa bởi cathy79ko lúc 11:34 ngày 01-11-2007

Like
    0
    Thanks con hàng nghen ..hay lắm ...

Like
    146
    Hic hic... em đã "đầu hàng" bằng cách xin lỗi bác rồi mà bác nhìn như vẫn còn ấm ức hơn em nữa... thôi, để em tranh luận với bác cho rõ ràng.

Chuyện kịch bản hay, dở, thưa bác... chọn kịch bản hay là điều đương nhiên. Đừng nói lan man và rộng quá, kiến thức em tự nhận mình non nớt lắm, nói hạn hẹp thôi. Bác tranh luận điều đó với em là vô nghĩa, bởi vì em có chê phim VLTK dở đâu, bác coi thì coi kĩ kĩ dùm em một chút cho em đỡ khổ. Vì em cũng đã có coi phim đó đâu, cũng chỉ mới xem qua trailer thôi. Và em cảm tính "phán" rằng nó cải lương.

Em nghĩ Bác lại nhầm lẫn thêm khái niệm cải lương theo nghĩa danh từ, em đang nói cái tính từ mà văn nói hay sử dụng, thí dụ "trông em "cải lương" quá..." Có nghĩa là gì, em màu mè quá, em "sến" quá, mà bác cũng phải coi kĩ hơn những gì em viết. Em nói trang phục cải lương quá... Sở dĩ em gán ghép cái chữ cải lương vào vì cải lương trước tiên xuất xứ từ dân ca đồng bằng sông nước Nam Bộ, từ câu hò, điệu hát ru, tiếng vè rồi biến tấu thành cải lương. (Tìm đọc cuốn Sài Gòn - Gia Định Điệu hát câu hò ngày ấy của GS Trần văn Khê) Thành ra đặc tính của cải lương thường được hát trong những dịp sau vụ mùa, thời gian rỗi rãi, nhóm hát tuồng dựng gánh dựng lều trên đồng khô cho nên trang phục đơn giản và thường màu mè để bắt mắt... Thế đấy, em có nói gì đâu mà bác lại lôi ở ông Tây bà Đầm, tuồng chèo gì vào là sao?

Còn chuyện "giậm chân tại chỗ" thì bác với em vẫn không thể nào hiểu nhau được. Những gì bác dẫn chứng ra đều đúng, em thừa nhận, nhưng bác coi lại bài em đã post, em đang nói về kĩ thuật, về hậu kì bộ phim đã được xem qua trailer. Phim hay dở gì làm sao em biết, em có đánh giá đâu. Em nói bộ phim này dậm chân tại chỗ so với VN, kĩ thuật bay lượn nào đã có từ cách đây vài năm. Bác ra SG Audio mà tìm mua cải lương Chung Vô Diệm đã phát hành cách đây hơn 10 năm. Có lẽ hồi đó kĩ thuật 3D chưa phát triển như bây giờ nên chỉ thua VLTK về mấy cái vụ chưởng chưởng, nẹt lửa thôi. Nếu bác có xem Đôla Trắng thì dễ hình dung cảnh mấy chú XHD cầm súng giả, đứng loay hoay rồi về phòng dựng vẽ thêm tia lửa vào... Như thế chẳng "giậm chân tại chỗ" à? Riêng những phim mà bác đã dẫn chứng thì bác quên để ý rằng kĩ xảo càng ngày càng hoành tráng à?

Vì muốn ĐA VN phát triển, em có dòng nào phản đối mấy cty tư nhân chưa hay là do bác tự thêm vào... còn xem phim à... mỗi thứ 4 hàng tuần, Cinebox Lý Chính Thắng đều giảm giá vé còn 20k đó bác. Mỗi tuần bác đều đi thì có lẽ em đã gặp bác ở ngoài đời rồi đấy...

À... quên vụ ê kíp làm phim vài trăm người của bác nữa... những nỗ lực tập thể đó em hiểu, em cũng chưa có dòng nào nhận xét về ekip làm phim cả. Tất cả và do đạo diễn và nhà sản xuất. Còn với góc độ người xem thì có điều này em chia sẻ với bác, người xem người ta xem một bộ phim mà họ nói dở, là dở... họ mỉm cười là thành công... đơn giản vậy thôi... người xem không phải là chủ nhiệm phim... những nỗ lực đó đáng lẽ phải thanh minh với chủ nhiệm phim mới đúng!
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Mới xem được cái Trailer của DMAH xong ... cảm thấy hơi bị hưng phấn, nôn nóng được xem full movie giống như ngày xưa xem trailer của spider man vậy

p/s : thằng bạn coi trailer của VLTK xong chỉ thốt được 1 câu thôi : "phim trông có vẻ hài đó mày" (thôi thì dù sao cũng có nguyên chữ "hài" trong cái title của phim mà , như thế là trailer thành công bước đầu rồi )

Like
    17
    Quote Được gửi bởi david beckham View Post
    Mới xem được cái Trailer của DMAH xong ... cảm thấy hơi bị hưng phấn, nôn nóng được xem full movie giống như ngày xưa xem trailer của spider man vậy

p/s : thằng bạn coi trailer của VLTK xong chỉ thốt được 1 câu thôi : "phim trông có vẻ hài đó mày" (thôi thì dù sao cũng có nguyên chữ "hài" trong cái title của phim mà , như thế là trailer thành công bước đầu rồi )
    Phim này có đồng bào hải ngoại nhúng tay vô làm, nếu không có chắc gì được như thế .

1 chi tiết nữa là phim có bối cảnh năm 1922, tự hiểu nhé hehehe.

Like
    0
    Film đc đấy chứ, phải biết bằng lòng với những gì mình đang có các bác ạ. Nếu có đủ tiền em sẽ xem cả 2 film trong dịp Tết này để ủng hộ film Việt, hì
    Được sửa bởi Arkain lúc 18:47 ngày 05-10-2010

Like
    0
    Có lẽ mọi người ác cảm với film này ngay từ cái tên film của nó: Võ Lâm truyền kỳ

Like
    0
    còn xem phim à... mỗi thứ 4 hàng tuần, Cinebox Lý Chính Thắng đều giảm giá vé còn 20k đó bác. Mỗi tuần bác đều đi thì có lẽ em đã gặp bác ở ngoài đời rồi đấy...
    sac, em thì hay đi thứ 3 nhưng bên Galaxy, mua 1 tặng 1, 50k/2ng
    Để xem, các ngày giảm giá của các rạp là:
    thứ 3: cinebox Lý Chính Thắng
    thứ 4: galaxy Nguyễn Du
    thứ 5: Thăng Long ở Cao Thắng!
    Các bác thích ngày nào thì chọn rạp mà đi xem! Ngồi cãi làm gì cho nó mệt, suy nghĩ riêng của từng người mờ, có ai đã xem đc hết mấy film trên đâu! (VLTK có chíu roài nhưng fải có vé mời mới xem đc)

Like
    612
    Thông tư 60C được ban hành sau khi trailer của VLTK được tung lên mạng: để hạn chế giới trẻ VN bị nghiền game sau khi coi phim, khi ra rạp coi lần đầu thì được xem từ đầu đến cuối, nếu muốn coi lần thứ hai thì chỉ được coi đến giữa phim, lần thứ ba thì chỉ được xem...trailer =P

Trang 4 / 17 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết