Trang 3 / 17 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 168
    Like
    17
    Quote Được gửi bởi suekai View Post
    Dẹp Võ lâm truyền kỳ đi! Màu mè hoa lá hẹ. Để dành tiền coi "Giòng máu anh hùng" hợp lý hơn. Coi cái trailer của nó xong mới thấy tự hào, phim VN nếu dc đầu tư thì ko thua gì phim nước ngoài :

http://www.youtube.com/watch?v=oWMLLaTbUH8
    Ặc ặc, trailer làm hoành tráng quá, phim này do Viet Nam làm thật á ?

So cái phim này với cái phim võ lâm truyền kỳ chẳng khác nào so sánh patê với mắm .

Like
    0
    Như vậy là nơi đây khen được 2 film: "Dòng máu anh hùng" (trailer) và "Cải ơi" (bộ film chưa có). Các bác xem lại thời gian trước giờ coi còn nữa không? Film Việtnam ít film được khen thế sao?
    Được sửa bởi cathy79ko lúc 11:32 ngày 01-11-2007

Like
    0
    buồn cười giống cải lương thật

http://www.giaothuong.net/gift/

Like
    146
    Quote Được gửi bởi cathy79ko View Post
    Như vậy là nơi đây khen được 2 film: "Dòng máu anh hùng" (trailer) và "Cải ơi" (bộ film chưa có). Các bác xem lại thời gian trước giờ coi còn nữa không? Film Việtnam ít film được khen thế sao?
    Hic hic... sao bác hay lập lờ chữ nghĩa của em thế nhỉ? Bác có ý gì không? Em bảo "Cải ơi" là bộ phim đáng được mong đợi, khen là khen kịch bản hay... thế mà bác lèo lái thành ra em lên tiếng khen một bộ phim chưa hoàn thành...

Bác sao hay so đo chữ nghĩa, săm soi chính tả quá nhỉ? Bác xem lại từ đầu đến giờ cái thread này ăn nói về trailer VLTK, các phim so sánh đều đang đem VLTK lên bàn cân... thế mà bác lại hỏi như thế này thì hết ý kiến... hic hic... em đoán bác có vẻ "tâm huyết" với VLTK quá nhỉ...

Coi "Dòng máu anh hùng" và VLTK khác nhau một trời một vực... phim thế mới là phim chứ...

Nhìn cái trailer Dòng Máu Anh Hùng còn lạc quan được với chuyện phim Việt có thể tiến xa ra khỏi biên giới VN (ít nhất là ngoài chuyện đem dự các liên hoan phim), còn VLTK, cứ khách quan mà nói thì cái trailer đó mà đem so sánh với nhau thì đúng là hơi mắc cười...

Trailer kiểu VLTK mà tung ra trước thì đúng là thất sách thiệt...
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Khộng nói nữa
    Được sửa bởi cathy79ko lúc 11:33 ngày 01-11-2007

Like
    0
    PHIM ĐẦU TƯ NHIỀU TIỀN CỘNG VỚI EKIP CHUYÊN NGHIỆP THÌ PHIM MỚI HAY ĐƯỢC, CÁC BÁC MUỐN PHIM VIỆT NAM HAY, THÌ GẮNGDDI RẠP XEM NHIỀU VÀO CHO CÁI BỤNG CỦA CHA PHƯỚC SANG TO PHỀNH LÊN, THÌ CHA Ý MỚI CÓ NHIỀU TIỀN ĐẦU TƯ LÀM PHIM LỚN VÀ HOÀNH TRÁNG , AI CHẢ MUỐN LÀM PHIM HAy, NHƯNG PHẢI HỎI VẤN ĐỀ ĐẦU TIÊN ... TIỀN ĐÂU .

Like
    0
    Mấy bác này miệng thì chê bai bải ấy, như mà nếu như ephim.com nó up VKTK lên là tranh nhau download ngay.

Like
    0
    Phim đó là sh*t gì mà phải download, trên TV thiếu gì phim Mỹ hay mà phải lên trang phim lậu ephim.com down về.

Like
    146
    Quote Được gửi bởi cathy79ko View Post
    Tui hầu như tâm huyết với tất cả các film VN... Hay ý anh nói tui bênh VLTK? Heheheh mắc cười quá, tui là người mê film chứ không phải sống bằng nghề làm video như bác, nhìn kỹ lại đi từ đầu tới giờ tui chưa chê cái film nào ở đây... Nếu nói như bác vậy tui có thể đoán không nhầm bác là người của film "Cải ơi", tui nghĩ vậy được chứ!? nhưng hồ đồ quá. Cho nên tui nói: nếu níck bình thường thì còn chấp nhận, "nick đỏ" nơi đây mà sao "văng từa lưa" coi sao được (àh mà quên, nick đỏ của Relax-Spam box mà)
    Ack... tại bác trầm trọng hóa nó ra thôi, tranh luận và đưa ra ý kiến trên diễn đàn thì nick xanh nick đỏ có gì khác nhau. Chẳng lẽ nick đỏ suốt ngày ngồi quan sát diễn đàn, không được phát biểu ý kiến của mình... nó ko hợp với bác thì bác cho là văng từa lưa, ok, chuyện nhỏ ấy mà. Nhưng dĩ nhiên khi nói ra điều gì thì em sẽ chịu trách nhiệm với điều mình nói, chẳng lẽ em lại đi đăng kí một cái nick khác chỉ để chê bai thôi sao.

Về vấn đề film Việt, em không hiểu sao người mê phim như bác lại không đưa ra nhận định của mình về một bộ phim nào đó. Phim hay hoặc phim dở bác cũng sẽ biết chứ... em cũng mê vậy, nhưng hy vọng tiếng nói nhỏ nhoi của mình sẽ giúp phim Việt tốt hơn. Em muốn nói với nhà sản xuất rằng, chúng tôi, là những người bỏ tiền mua vé, xem và ủng hộ phim Việt, hãy làm phim có đầu tư và chăm chút về giá trị kịch bản cũng như dàn dựng. Thị hiếu của tôi (cá nhân em) không còn hứng thú với những phim cải lương kiểu VLTK, kiểu đó tôi đã thấy người ta làm cách đây chục năm rồi mà vẫn xài lại thì đúng là giậm chân tại chỗ, giữa VLTK và Dòng Máu Anh Hùng thì tôi sẽ xem DMAH, vì những lý do gì ư? Hãy xem lại những bài đã post ở trên!

Mê phim kiểu em chắc khác mê phim kiểu bác!

PS: Còn nếu theo ý bác để bác thoải mái thì ngày mai em sẽ đăng kí cái nick mới nhé...
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Thích xóa hết zậy thôi
    Được sửa bởi cathy79ko lúc 11:33 ngày 01-11-2007

Trang 3 / 17 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết