Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 67
    Like
    8
    Quote Được gửi bởi thaidesign View Post
    Vấn đề là khi ra trường thì em bạn có thể làm được những gì, có đạt yêu cầu của phía công ty không ... Nói chung là ra trường -> xin việc -> ok thì được thử việc -> sau quá trình thử việc thì tùy vào năng lực mà quyết định tiền lượng, còn không thì 1 vé kiếm chỗ làm mới. Không phải cứ ra trường rồi cầm tấm bằng ĐH là bạn được trả lương cao được (nhất là CNTT) .

Ở đây chưa nói đến vấn đề em bạn có thật sự thích học CNTT không ? Hay chỉ nghe nói ra trường lương cao rồi kêu mình đi học ? Nếu theo học CNTT mà không có đam mê thì rất mau nản, dẫn đến bỏ cuộc giữa chừng
    Chuẩn quá Quan trọng nhất là đam mê. Ko đam mê thì giống như lao động khổ sai, thụ động lắm. Còn IT (nói chung) ra trường ko phải ai cũng lương cao đâu nhé. Ko phải ai cũng xin được việc ngay (cái này ko riêng gì IT). Bạn đừng nhìn vào mức lương để chọn trường
    Nếu là IT thì nên có thế mạnh ở môn Toán và Tiếng Anh sẽ thuận lợi hơn khi học.

Like
    3
    Thường ĐH chính qui ra lương 7 triệu, bạn mình đứa nào cũng nằm trong khoảng đó. Có đứa đột phá hơn là 10tr.

Like
    14
    Lương mới ra trường tầm 6t nếu khả năng ở mức trung bình khá, nếu khả năng tốt hơn sẽ được hơn (khả năng đàm phán, biết người biết ta cũng giúp bạn có thêm ít lương).

Còn làm 1 năm mà được tầm 10t thì hơi khó nói, tùy vào nỗ lưc và bạn tạo ra giá trị cho công ty đến đâu, có điều nếu bạn chỉ làm pro mà không thăng bậc thì khó đạt mức đó lắm. 10t cũng tầm level supervisor kinh nghiệm rồi bạn .

Like
    6
    Vấn đề có 3 thứ : 1 quan hệ đối ngoại, 2 khả năng thực lực, 3 cạnh tranh chuyên nghành. nếu 3 thứ bạn đều có chỉ số tốt thì lương sẽ cao,
    Chứ mình thấy nhiều bạn mình học CNTT cũng tùy lĩnh vưv5, có nhiều bác làm IT cũng ty nhỏ lương 3 triệu thì sao

Like
    0
    lương nói chung là cũng dao động khoảng đó nói chung là tùy vào bằng cấp và năng lực của bạn nữa, nhưng mình thấy chủ yếu là năng lực thôi. Có ng bằng CĐ loại TB khá thôi nhưng khi vào làm chính thức lương cũng đã đc 8 chai rồi đấy. Tôt nhất là bạn xem em bạn yêu thích ngành nào chứ đừng nên chỉ vẽ như thế.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi banmai_ty View Post
    Các bác có cài bằng còn lòe được thiên hạ chứ như em ko có gì về nhà lòe....vợ may ra có tiền.
    haha về lòe có mà cuốn gói đi ra thì có )

Like
    31
    Mình nghĩ nếu lương cao ắt phải đòi hỏi áp lực cũng không kém .

Like
    8
    ĐH KHTN hay ĐH BK hay Aptech, NIIT thì cũng chỉ là nơi đào tạo thôi, khi ra trường quan trọng là anh có khả năng làm việc như thế nào, thích ứng vào môi trưởng công ty như thế nào, công việc anh định chọn là công việc gì, sự đóng góp công việc, hiệu quả như thế nào thì sẽ tương ứng với mức lương...theo mình thấy thì trung bình các bạn ra trường theo hướng code thì có thể nộp vào các cty tư nhân lương từ 6tr-8tr hoặc hơn, làm có kinh nghiệm thì vào các cty lập trình có quy mô lớn như TMA...lương cũng từ 8tr->, sau đó thì tuỷ vào năng lực cuả các bạn mà các bạn có trở thành PM hay Teamleader ko ? Một vài thông tin chia sẽ:
    -Một cậu học Toán Tin-KHTN bạn làm code ở DoxxSoft, cty VN outsource cho nước ngoài kinh nghiệm 5 năm lương 12-15 chai, cậu khác làm PM ở đây lương chừng 20-25chai, đó là thời làm được, bây giờ kinh tế khó khăn, ko biết có bị giảm chính sách ko!
    -Một cậu học Aptech làm ở VTx cty Nhà nước, phó phòng code lương chừng 15chai.
    -Cậu bạn mình mới tuyển vị trí code ( sv mới ra trường ) lương khởi điểm 6chai.
    -Cậu bạn làm IT Director cho một web agency khá lớn, lương chừng 1,000usd.
    ...

Like
    0
    lương thì tùy vào năng lực,kinh nghiệm. ai nhanh giỏi thì ngon. mà cũng tùy đó. Học mà k bít cách ap dụng thì lương cũng chả khá lên được đâu.

Like
    1
    Theo tới thì trường nào cũng vậy, hiện tại các nhà tuyển dụng chỉ cần thấy năng lực của bạn thôi. Ngoài ra một điều cũng hết sức quan trọng đó là tâm huyết của bạn đối với công ty, công việc mà bạn đang làm là như thế nào?
    Thảm trải sàn đẹp ngôi nhà trong mơ.

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết