View Poll Results: Tiệm computer nào đáng tin cậy nhất tại Sài Gòn?

Voters
428. You may not vote on this poll
  • Amtech

18 4.21%
  • Hoàn Long / Titan

46 10.75%
  • Hợp Nhất

95 22.20%
  • Nova

26 6.07%
  • NH

12 2.80%
  • Phong Vũ

153 35.75%
  • T&H

24 5.61%
  • Thành Nhân

33 7.71%
  • An Nhất

15 3.50%
  • Tin Vi

3 0.70%
  • Lê Phụng

3 0.70%
Trang 6 / 23 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 221
    Like
    612
    Quote Được gửi bởi Jask View Post
    Theo mình, nói về bảo hành thì T&H là số 1, và giá cũng cao số 1 luôn, mình chưa thấy chổ nào cao hơn nó. Nếu mua đồ cho Cty thì nó là lựa chọn tốt. Còn Phong Vũ: khi đi bảo hành thì phải ăn mặt bụi một chút, kiếm thêm đứa bạn mặt..sẹo sẹo chút là OK, ngược lại ở Hoàn Long: khi bảo hành thì ăn mặt lịch sự, cột cà-ra-oát càng tốt.v..v thì OK. Thành Nhân thì nhân viên bảo hành cũng tạm, tuy nhiên hơi cảm tính vì thế muốn OK thì phải có bộ mặt vui vẻ, thân thiện...mặc dù mấy cô ở đó mặt mày xám xịt.
    Hahaha, "cẩm nang bảo hành" của bác Jask đáng được đề cử "Post of the Month"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Jask View Post
    Theo mình, nói về bảo hành thì T&H là số 1, và giá cũng cao số 1 luôn, mình chưa thấy chổ nào cao hơn nó. Nếu mua đồ cho Cty thì nó là lựa chọn tốt. Còn Phong Vũ: khi đi bảo hành thì phải ăn mặt bụi một chút, kiếm thêm đứa bạn mặt..sẹo sẹo chút là OK, ngược lại ở Hoàn Long: khi bảo hành thì ăn mặt lịch sự, cột cà-ra-oát càng tốt.v..v thì OK. Thành Nhân thì nhân viên bảo hành cũng tạm, tuy nhiên hơi cảm tính vì thế muốn OK thì phải có bộ mặt vui vẻ, thân thiện...mặc dù mấy cô ở đó mặt mày xám xịt. Hợp nhất thì chất lượng tốt ngặt nỗi hàng ít quá, mấy lần qua mua phần lớn về tay không vì hết hàng. Nguyễn Hoàng thì mình ít mua ở đó nhưng có vẻ bán hàng lỡm hơi nhiều... Mấy chổ khác chưa ghé.
    Đó là nhận xét của mình, không biết có đúng với các bạn khác không nữa...

hi không biết sao nữa, mỗi lần đi bảo hành tui ăn bận lịch sự, để cái mặt ngu ngu đi cho nhân viên đừng có ghét nên lần nào cũng xui chèo mát mái .
    Nhưng khuyên trước là bảo hàng Phong Vũ đông như đi đại nhạc hội nhé, bảo hành linh kiện còn đỡ, bảo hành cả 1 bộ máy là khiêng lên lầu mệt xỉu luôn á, chưa kể đứng đợi bốc thăm lấy số ặc ặc
    T&H thì vào ngay phòng bảo hành do vắng vẻ nên cũng nhiệt tình.
    TITAN thì lên gặp cái anh test linh kiện mặt lành như tiền không nói không rằng đút vào test được trả lại, không được ghi ghi gì đó rồi chỉ chỉ trỏ trỏ giống y như mấy cô y tá trong bệnh viện.
    Thành nhân bảo hành nhanh gọn lẹ không cầu kỳ.

Like
    0
    ay trời chịu thua pác BoTayConGaQuay, đang bình chọn tiệm computer bán hàng đáng tin cậy mà.Theo mình thì những tiệm này ngang ngửa nhau,ko cái nào hơn cái nào.Vả lại bình chọn 10 tiệm đáng tin cậy thì hay hơn là 1 vì ko có tiệm nào là quá tệ cũng như rất tôt

Like
    0
    1 phiếu cho hợp nhất.

Like
    0
    Thế còn Lê Nguyễn và TK ?

Like
    0
    Em vote cho Amtech giá tốt, nhân viên nhiệt tình, am hiểu kỹ thuật mặc dù cửa hàng hơi nhỏ

Like
    0
    Đầu tiên xin cám ơn Arkain đã tạo cái poll này. Giá mà bạn cho luôn thông tin chi tiết về địa chỉ - số điện thoại liên lạc của những công ty này luôn thì hay quá (dễ mà phải không :-) ). Mình thì toàn mua đồ của Phong Vũ, và cũng như mọi người mình sợ nhất là bảo hàng & thái độ phục vụ của nhân viên ở đây (nhất là bộ phận đầu tiên mà khách hàng tiếp xúc - mấy "[[[ÔNG NỘI]]] GIỮ XE").

Nhiều người khuyên mình đến Hợp Nhất mua linh kiện, nhưng không hiểu sao ở đây lại hay hết hàng, kể cả HDD (

Dù gì ở SG bây giờ nếu mua linh kiện mình cũng chỉ chọn hoặc Phong Vũ hoặc Hợp Nhất mà thôi.

Like
    0
    các bạn ko biết điều này,đã gọi là cửa hàng bán lẻ thì là do các nhà phân phối nhập trực tiếp về giao lại như :Viễn Sơn,Minh Thông...để hưởng hoa hồng,có những đại gia có khi tự mình nhập về nếu cảm thấy lời nhiều như PV, HL..nhưng giá thì ko linh động bằng những cửa hàng nhỏ,Còn cửa hàng nhỏ thường thì ko tồn hàng,khách yêu cầu mới alô cho nhà cung cấp giao liền trong vòng 10~30 phút,cho nên nhiều khi alô xong lại báo hết hàng là vậy như Hợp Nhất...thường thì những cửa hàng nhỏ lời rất ít,giá lên xuống theo từng giờ và rẻ hơn bảng giá của cửa hàng lớn từ 1~3$ tùy món,cửa hàng nhỏ mặt bằng nhỏ,nhân viên ít,sở hụi thấp nên làm được việc đó,cho nên bảng giá PV,HL đối với tôi là chỉ để tham khảo để mình mua được giá thấp hơn nó,rất nhiều anh em ráp máy dạo đều làm như vậy đúng ko? Cửa hàng tôi mua ko nằm trong số những cửa hàng được nêu tên ở trên.Giống như đi mua đồ điện máy cũng vậy ,ra Nguyễn Kim chỉ để xem giá chỉ có những người ko rành mới mua hàng,còn mình thì đến các cửa hàng nhỏ cạch giá,cho nên cửa hàng nhỏ muốn bán được lại phải alô cho nhà cung cấp thương lượng giá bỏ sỉ thì mới bán giá thấp hơn được.các bạn ko tin cứ thử đi.

Like
    0
    Các pác có tới Thiên Á Châu chưa, 481 Điện Biên Phủ gần ngã 7 đó, thằng này chuyên dành cho khách thợ, Case rẻ mà đẹp lắm, các pác mua thường xuyên nó để giá ngon cực kỳ

Like
    0
    tui thì mua vài thứ linh tinh ở PV dzoi HL....còn hồi đó ráp máy ở TNC thấy xài tới jo vẫn ngon......nghe mọi người khen Hợp Nhất wa để đợt này ra đó đổi máy xem sao...coi có được mấy em xinh xinh như giang hồ vẫn thường đồn đại ko...hehe

Trang 6 / 23 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết