Trang 1 / 23 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 221
    Like
    0

Tệ thật ! Trường nào dạy IT pro nhất ở Việt Nam

Hiện nay ở nước ta hầu như trường đh nào cũng có khoa CNTT ( ko tính mấy trường tuyển đầu vào khối C nhá). Vậy chất lượng sv IT ở các trường như thế nào? Trường nào đào tạo pro nhất?

Các bác tham gia cho ý kiến nhá
    Quote Quote

Like
    22
    Không thể có câu trả lời chính xác vào lúc này !

Like
    0
    Tớ được nghe nói các pác học ở BK và KHTN là pro hơn cả,có ai kiểm chứng điều này ko nhỉ, hay chỉ tại tên của trường nghe oách oách mà nói thế. Ắt hẳn phải có một số tên BK hay KHTN ra trường ko có việc làm chứ nhẩy?

Like
    7
    Mình thấy sinh viên bách khoa ra trường làm việc rất tốt, rất nhiều người đều đánh giá như vậy
    VnExperts - học Cisco CCNA chỉ từ 2.1tr

Like
    0
    Theo mình, đối với ngành IT, cơ bản là người học nó có pro hay không chứ không phải trường đào tạo có pro hay không. Giá trị của "trường" tại Việt Nam là không quan trọng chỉ chiếm 5% là cùng đối với một bạn học IT (mà 5% ở đây không phải là chất lượng đào tạo đâu nhé, chủ yếu là môi trường cạnh tranh học hỏi giữa các bạn đồng môn).

Like
    0

Vui lắm !

Hê hê,Lại là trường nào good hơn,một chủ đề muôn thủa,đã thấy BK và KHTN rồi,sao chưa thấy mấy chú Aptech,NIIT hay Kinh tế gì đó vào phát biểu cho nó rôm nhỉ? ^__^

Like
    0

Like
    0
    Chẳng hiểu lấy cơ sở gì để nói BK với ĐHTN là "pro", 2 cái trường củ chuối! Theo tui tui cho rằng để đánh giá 1 trường là "pro" thì trường đó phải có tiêu chuẩn chất lượng đào tạo cao, SV trường đó ko cần phải học chương trình ngoài, giáo trình bên ngoài mà ra trường vẫn đáp ứng được yêu cầu công việc. Tui nói thật, trường BK và KHTN mà ko nhờ chất lượng đám SV đầu vào cao, với cái chương trình đào tạo như thế bảo đảm ra trường ko có nổi 1 SV có đủ khả năng chuyên môn để đi làm. Ko tin cứ xem thử giáo trình đào tạo của 2 trường này thì biết, củ chuối!

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi pizza@ View Post
    Tui nói thật, trường BK và KHTN mà ko nhờ chất lượng đám SV đầu vào cao, với cái chương trình đào tạo như thế bảo đảm ra trường ko có nổi 1 SV có đủ khả năng chuyên môn để đi làm. Ko tin cứ xem thử giáo trình đào tạo của 2 trường này thì biết, củ chuối!
    Dạ, em nhất trí 100% với bác

Like
    0
    tui thấy nhiều người bảo rằng nhất nghệ và Athena dạy rất pro ko biết có phải ko tại vì mình còn chưa học qua 2 trường này. lúc trước có học bên BK khi ra trường chẳng biết gì hết , mà nói thật thì mí cái BK hay KHTN dạy cũng chuối lém. kiến thức hiện giờ mình có được là nhờ đi làm tiếp súc dc nhiều và tự mình phải nghiên cứu nhiều nữa.

Trang 1 / 23 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết