Trang 3 / 23 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 221
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi hoangtucomputer View Post
    HIii, cái bác nói vậy thì chết rồi. Học IT mà sợ đụng chạm tới tiếng Anh thì đến bao giờ mới khá được
    Không học tiếng Anh sao mà giỏi IT.Tui học ở SaigonTech đã 1 năm nay và khi tui đọc tài liệu của nước ngoài thì sách của họ giảng kỹ hơn là các sách ở Việt Nam.

Like
    0
    sách nước ngoài chắc chắn là kỹ và rõ ràng rồi. còn các trường mỗi trường có đặc điểm riệng cả và tùy từng 'cái đầu' có hiệu quả khác nhau. bk dạy rộng mà ko dạy công nghệ nhiều, trung tâm dạy cho bít làm là chính v.v...

Like
    0
    học ở nhà hay nhất nè ^__^

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pizza@ View Post
    Chẳng hiểu lấy cơ sở gì để nói BK với ĐHTN là "pro", 2 cái trường củ chuối! Theo tui tui cho rằng để đánh giá 1 trường là "pro" thì trường đó phải có tiêu chuẩn chất lượng đào tạo cao, SV trường đó ko cần phải học chương trình ngoài, giáo trình bên ngoài mà ra trường vẫn đáp ứng được yêu cầu công việc. Tui nói thật, trường BK và KHTN mà ko nhờ chất lượng đám SV đầu vào cao, với cái chương trình đào tạo như thế bảo đảm ra trường ko có nổi 1 SV có đủ khả năng chuyên môn để đi làm. Ko tin cứ xem thử giáo trình đào tạo của 2 trường này thì biết, củ chuối!
    Nè u! đừng vội phán như thế chứ. u hiểu được bao nhiu % về giao trình đạo tào của trường KHTN và BK mà dám nói như thế. hay là tại u học ra ko có việc làm hay ngồi ko đúng chổ rùi lại chửi là người ta chuối. như thế nào thì gọi là chuối nhỉ??? Nên nhớ rằng giáo trình mà hai trường BK và KHTN đang dạy đa số là những trường khác trên thế giới đang áp dụng đấy nhé, Không phải trường tốt + thấy tốt là cho ra sv tốt mà là có sự cộng hưởng của cả 3. Xin thưa rằng vẫn có những người như Bill Gates nhưng chỉ có 1 mình Bill Gates mà thôi. Bạn nói thì cũng nhìn lại tình hình CNTT trong nước mình như thế nào. Những cty PSV, TMA, Global... thì nhân viên ở đâu ra. Ngoài đường vô chắc???? Bạn có biết cty Dolsoft Inc ko? trong đó toàn dân BK và KHTN ko đấy. Thử tìm hiểu xem nhé! Tôi có đọc một bài báo nói về một vị hiện nay là tiến sĩ ở Trung Quốc, bài báo nói thế này: ông tiến sĩ này qua Mỹ du học(đại học), trong một lần thí nghiệm thì người giáo sư phụ trách môn đó giao bài thí nghiệm cho anh ta. Lúc đầu người tiến sĩ này ko ko biết làm mới đến nhờ vị GS chỉ dẫn, nhưng vị giáo sư này mới phán một câu làm anh ta té ngửa "nếu tôi biết thì tôi kiu anh làm để làm gì?". Anh này mới nói thầm sao kì vậy??? nhưng sau này khi làm việc với vị giáo sư này thì anh này luôn kính nể vị giáo sư này... đại khái là thế .
    Được sửa bởi nguyennhatkhanh lúc 15:48 ngày 22-01-2007

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ituns View Post
    pác trangc3 quảng cáo Hoa Sen zữ he.Các thầy dạy tin của tui hầu hết đều đánh giá khoa CNTT của BK và KHTN rất cao(không bit có phải do mấy thầy này từ BK và KHTN ra nên nói thế ko), BK thì cả ở HN lẫn TpHCM còn KHTN thì KHTN TPHCM okie hơn, sao giờ nghe mọi người toàn chê hai trường này củ chuối thế nhỉ?
    Trong xã hội có nhìu tầng lớp nhận thức, Có một tầng lớp mà tôi thấy rất phổ biến thời nay. Đó là tầng lớp a dzua đó bạn. Thấy mọi người đang nói gì thì nhảy vào cũng nói mà ko biết mình nói gì. thấy người ta chê mình cũng chê, thấy người ta khen mình cũng khen nhưng thực chất ko biết là mình đúng hay sai. Mọi người cứ quen nghĩ là phải học những trường danh tiếng của Quốc tế mới oách hay đi du học về mới oách. Nhưng cũng có những trường hợp mà tui gặp là đi du học nước ngoài hẳn hoi, bằng thạc sĩ của Đức đàng hoàng mà ko biết gì mới chết chứ. cũng tùy loại thui, ko nên đưa ra một cái nhận xét của riêng mình rùi cho đó là cái định nghĩa chung được. Tôi cũng rất ít khi nghe các nhà tuyển dụng phàn nàn về SV của 2 trường này.

Like
    17
    Quote Được gửi bởi nguyennhatkhanh View Post
    Nè u! đừng vội phán như thế chứ. u hiểu được bao nhiu % về giao trình đạo tào của trường KHTN và BK mà dám nói như thế. hay là tại u học ra ko có việc làm hay ngồi ko đúng chổ rùi lại chửi là người ta chuối. như thế nào thì gọi là chuối nhỉ??? Nên nhớ rằng giáo trình mà hai trường BK và KHTN đang dạy đa số là những trường khác trên thế giới đang áp dụng đấy nhé, Không phải trường tốt + thấy tốt là cho ra sv tốt mà là có sự cộng hưởng của cả 3. Xin thưa rằng vẫn có những người như Bill Gates nhưng chỉ có 1 mình Bill Gates mà thôi. Bạn nói thì cũng nhìn lại tình hình CNTT trong nước mình như thế nào. Những cty PSV, TMA, Global... thì nhân viên ở đâu ra. Ngoài đường vô chắc???? Bạn có biết cty Dolsoft Inc ko? trong đó toàn dân BK và KHTN ko đấy. Thử tìm hiểu xem nhé! Tôi có đọc một bài báo nói về một vị hiện nay là tiến sĩ ở Trung Quốc, bài báo nói thế này: ông tiến sĩ này qua Mỹ du học(đại học), trong một lần thí nghiệm thì người giáo sư phụ trách môn đó giao bài thí nghiệm cho anh ta. Lúc đầu người tiến sĩ này ko ko biết làm mới đến nhờ vị GS chỉ dẫn, nhưng vị giáo sư này mới phán một câu làm anh ta té ngửa "nếu tôi biết thì tôi kiu anh làm để làm gì?". Anh này mới nói thầm sao kì vậy??? nhưng sau này khi làm việc với vị giáo sư này thì anh này luôn kính nể vị giáo sư này... đại khái là thế .
    Phải Ô Bơn Mai khi đọc quan điểm của người ta chứ .
    Tui không chê BK hay KHTN, vì ở lớp tôi có gã vừa học Aptech vừa học BK nhưng rất giỏi, làm tui khâm phục (*** biết hắn học trong trường thế nào ). Nhưng phải nói rằng chất lượng đầu vào của 2 trường trên ảnh hưởng lớn đến danh tiếng của 2 trường này. Vả lại tỷ lệ cầm được cái bachelor trong 2 trường trên chỉ vào khoảng 30% (trong khi RMIT chỉ 5% ), nghĩa là mấy gã ngu ngơ trong quá trình học đã bị loại thằng cẳng hết rồi .

Like
    0
    mỗi trường có thế mạnh riêng, KHTN trùm về lập trình, mạng thì có học viện BCVT, ..làm gì có trường nào trùm hết chứ

Like
    17

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi nguyennhatkhanh View Post
    Trong xã hội có nhìu tầng lớp nhận thức, Có một tầng lớp mà tôi thấy rất phổ biến thời nay. Đó là tầng lớp a dzua đó bạn. Thấy mọi người đang nói gì thì nhảy vào cũng nói mà ko biết mình nói gì. thấy người ta chê mình cũng chê, thấy người ta khen mình cũng khen nhưng thực chất ko biết là mình đúng hay sai. Mọi người cứ quen nghĩ là phải học những trường danh tiếng của Quốc tế mới oách hay đi du học về mới oách. Nhưng cũng có những trường hợp mà tui gặp là đi du học nước ngoài hẳn hoi, bằng thạc sĩ của Đức đàng hoàng mà ko biết gì mới chết chứ. cũng tùy loại thui, ko nên đưa ra một cái nhận xét của riêng mình rùi cho đó là cái định nghĩa chung được. Tôi cũng rất ít khi nghe các nhà tuyển dụng phàn nàn về SV của 2 trường này.
    Bạn làm ơn kể về trường hợp cái ông thạc sỹ "không biết nhiều" đó của bạn trong trường hợp nào, không biết nhiều so với kiến thức của bạn , của những ông thầy bạn hay so với kiến thức của các vị thạc sỹ cùng trình độ ở nước ngoài, trong lãnh vực nào, vì thạc sĩ CNTT có nhiều loại thạc sĩ lắm. Đừng tung tin mù mờ kiểu như "nó ngu vì tao bảo nó ngu, thế nhé".

"Tôi cũng rất ít khi nghe các nhà tuyển dụng phàn nàn về SV của 2 trường này" Bạn không biết không có nghĩa là chuyện đó không có. Ví như vừa rồi 1 anh làm BA ở công ty Lạc Việt bảo tôi ở đó mới tống cổ vài chú BK vì ở lâu quá mà không làm nên cơm cháo gì .

Like
    0
    Em chuẩn bị mở trường dạy GA nè, mỗi tháng sơ sơ kiếm vài ngàn bỏ túi, học mấy cái kia làm chi khổ vậy

Like
    0
    Mình không Hỉu lắm ? Theo các Bạn định nghĩa về Pro của các trường Đh IT cua Vn là thế nào ? Lấy theo chuẩn nào ? mới được ?

Trang 3 / 23 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết