Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Rất hay ! Hành Trình Tin Học Xanh - Một phút nhìn lại

http://www.tinhocxanh.org/cms/module...viewst&sid=136

Mùa xuân đang đến rất gần, rất gần. Không khí se se lạnh, khiến trong lòng ai cũng nôn nao và bồi hồi. Đây cũng là lúc mọi người ngồi xuống cùng nhau nhìn lại trong một năm qua chúng ta đã làm được gì và chưa làm được gì...

Tin học xanh (THX) đến nay đã được hơn 7 tháng tuổi. Một cái tuổi quá non trẻ, nhưng những chiến công mà THX đạt được lại không "non trẻ" chút nào. Chiến công liên tiếp chiến công, mọi người làm việc một cách nghiêm túc và vui vẻ. Nào, chúng ta cùng điểm lại một chút nhé!
    - Chiến công đầu tiên vào ngày 4.6.2006, THX đã trao tặng 1 bộ máy tính cho bạn Nguyễn Thị Bảo Trinh.
    - Ngày 22.6.2006 chiến công thứ hai với bộ máy tính tặng cho bạn Nguyễn Thị Bảo Thương.
    - Đến sau hơn một tháng họat động, THX lại lập thêm một chiến tích với 05 bộ máy tính tặng cho Xứ An Bình, Ấp An Thọ, Tỉnh Kiên Giang.
    - Cho đến ngày 10.11.2006, THX mới ra quân lần thứ tư, đây là một chiến công có thể nói là "một bước đi nhỏ trên một chặn đường dài". Với 5 bộ máy tính gửi đến Cộng đoàn Phaolô Phú Bổn – Huyện Ayunpa – Tỉnh Gia Lai.
    Đây chỉ mới là những bước đi rất nhỏ rất nhỏ nhưng vững chắc của THX. Với những tấm lòng nhân ái và nhiệt tình, mùa xuân này sẽ có rất nhiều trái tim ấm áp hơn, vui sướng và hạnh phúc hơn.

Venus (theo Tinhocxanh.org
    Ban tổ chức THX xin gửi lời chúc Tết đến tất cả mọi người, những con người mang tấm lòng vàng, một năm mới An khang và Thịnh vượng. Hãy cùng chúng tôi xiết chặt cánh tay để nhân rộng tình yêu thương này nhé!
    Quote Quote

Like
    86
    Cám ơn các bạn trong nhóm Tin Học Xanh. Các bạn đã biến những suy nghĩ thành hành động. Các bạn đã làm những người lazy như tôi cảm thấy thẹn với chính mình khi cũng có suy nghĩ như các bạn, nhưng tôi thì cứ từ từ rùi làm còn các bạn thì biến nó thành hành động.

Năm mới cũng còn lâu mới đến mà anh Đức. Chúng ta cố gắng làm thêm 1 cú nào đó đẹp để ăn tất niên đeeee.

PS: hổng biết thằng em tui đã bưng đống HDD qua cho bà con chưa nữa để check lại cái coi.

Like
    529
    Mình đang cũng muốn trước tết Nguyên Đán này sẽ kịp 6 máy để gửi tăng trường Vi Nhân ( Buôn Mê Thuột) Hiện giờ đã được năm máy chạy ổn định và hai monitor, đang ráng hoàn thiện máy thứ sáu đang cho kiểm tra và sửa chữa 4 monitor nhận được từ Hãng phim Trẻ

Đang chờ để nhận các thiết bị từ em LQKhoi

Like
    0
    Hi các bạn THX! Khang đã nhắn Jollibe qua nhà tui nhận hàng không biết ổng có hay kô ? Chiều mai 22/1 trước 19h nhé
    À có mấy góp ý nhỏ cho các bạn:
    1 nên update trang web thường xuyên
    2 nên đưa những tin tức nào thiết thân tới hoạt động của THX chứ đừng đưa tin lan man
    3 nên Có hình ảnh của thành viên ban vận động, địa chỉ nhận đóng góp, DT...
    Vài dòng gửi đến ban vận động
    Chúc năm mới thành công

Like
    0
    THX trân trọng cám ơn sự đóng góp của anh Khang.

Lát nữa Jollibee sẽ ghé nhà anh.

Like
    529
    Thành thật xin lỗi các bạn thời gian vừa qua do cong việc dồn dập quá nên không cập nhật được những thiết bị đã nhận được và công việc tiến hành tới đâu. nay xin phép bổ xung:

Nhận được từ hãng phim trẻ 4 monitor và đã cho hoạt động được 3 còn 1 cái không sửa được, Ba máy tính đời 386 Ram và CPU quá yếu nên quyết định chuyển qua kế hoạch "hai"

Nhận được từ em của anh LQKhoi chuyển tới 4 HDD và một máy NEC PenIII 700MHz SDRam 256, CD Không HDD

Từ Vi Khoa 4 case CPU từ 400 đến 600Mhz Ram 128 máy chạy Lan boot nên không có HDD, FDD

Từ anh Khang910 2 case trong đó có 1 main, 1 CD 7 bộ HS và fan cho PenIII, 2 headphone.

Sáng mai cho xe chuyển các máy và monitor đã sơn sửa hoàn chỉnh đến Công ty Digipower.

Hiệp xem giúp anh lần chót kiểm tra lại các máy, soạn thêm keyboard và mouse ra nha. headphone cho từng máy thiếu đủ gì anh sẽ mua thêm, chuẩn bị cho chuyến trao tặng vào cuối tháng này. Anh ráng soạn thêm máy nên tất cà nhờ em cùng các bạn.

Xin cảm ơn tất cả

Like
    0
    OK.
    Sẵn sàng rồi anh ơi

Like
    28
    Quote Được gửi bởi khang910 View Post
    Hi các bạn THX! Khang đã nhắn Jollibe qua nhà tui nhận hàng không biết ổng có hay kô ? Chiều mai 22/1 trước 19h nhé
    À có mấy góp ý nhỏ cho các bạn:
    1 nên update trang web thường xuyên
    2 nên đưa những tin tức nào thiết thân tới hoạt động của THX chứ đừng đưa tin lan man
    3 nên Có hình ảnh của thành viên ban vận động, địa chỉ nhận đóng góp, DT...
    Vài dòng gửi đến ban vận động
    Chúc năm mới thành công
    1. Hix... như vậy mà còn không thường xuyên nữa à
    2. Tin tức vậy mà gọi là lan man sao?
    3. Có đầy đủ rồi mà bạn?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết