Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 38
    Like
    0
    Lỗi màn hình rồi bạn ơi, nếu máy còn bảo hành thì mang đi bảo hành còn nếu hết bảo hành thì cứ để vậy xài không sao hết. Không phải bị cao áp đâu vì cao áp chỉ làm sáng đèn nền của lcd thôi không liên quan gì với sọc xéo như bạn mô tả (board cao áp giống như cái tăng phô của bóng đèn neon vậy đó nhiệm vụ làm sáng bóng đèn trên lcd), bạn đừng nghe lung tung kẻo tiền mất không đáng.

Like
    0
    Màn hình bị lỗi rồi đó bạn, nếu còn bảo hành thì mang đi bảo hành luôn đi.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi kythuatseo View Post
    Máy Asus thường bị lỗi này.
    Chỉ là số ít thôi , chứ bạn em mua máy về ngon lành cành đào mà

Like
    0
    [QUOTE=blackminls118;3640369]Dạo này để ý thấy màn hình laptop của mình bị sọc chéo ( \\\\) mờ mờ toàn màn hình, nhìn kĩ mới thấy và thấy rõ nhất là ở phông trắng. Mình vẫn chưa tìm ra nguyên nhân tại sao? Mình cảm thấy hoang sờ mang..... ^^! Ai biết đó là hiện tượng gì thì giúp mình với! HELP!
    PS: mình định chụp ảnh post nhưng xem trên màn hình nó bị thế không biết ảnh có chụp được sọc chéo hay không nên không post nữa.[/QUOT
    Khả năng cao màn của bạn bị lỗi rồi, bị cáp thì thông thường gập lên gập xuống nó nháy hoặc nhòe chứ không có hiện tượng như bạn nói, để chắc chắn bạn nên mang qua các trung tâm chuyên về laptop kiểm tra họ sẽ thay màn mới rồi test cho bạn. Mình thấy trên Trung tâm dịch vụ laptop A&B ở 38D Lý nam đế họ kiểm tra miễn phí cho khách hàng đấy.

Like
    0
    Còn BH thì mang ra cho nó thay cái màn hình khác nha bạn, hết BH thì mang ra cửa hàng nào uy tín để họ kiểm tra giúp bạn
    Lỗi này thường là hỏng IC điều khiển hoặc là đứt mạch in màn hình rồi bạn ơi, sửa lại thì vẫn được nhưng mình nghe nói là nó không có bền, tốt nhất là thay mới cho an toàn.
    Có chỗ này cho bạn tham khảo để thay màn hình đây 541/26 điện biên phủ, P3, Q3

Like
    1
    bị sọc hay bị vân sóng hả bác, sọc thì có khả năng lỗi màn rồi, còn vân thì có thể do cable vga

Like
    0
    mình thì bị sọc xanh, có hỏi thăm mấy anh máy tính bảo là phải thay màn hình 2 triệu thôi mình để dùng tạm

Like
    0
    màn bị mưa màn hình rồi.vẫn dùng ko sao cả.có tiền thì mang qua cty mình thay màn hinh cho
    Inbox ca nhan : 0984322264-01669719078

http://akino.vn/danh-muc-san-pham/vi-da/men/vi-da-nam
    Like
    0
    các bác có thể tư vấn mình nên mua em nào không tks các bác

Like
    6
    cq43 của mình cũng bị lỗi như vậy, lỗi này bên nhà sản xuất thôi, có con đem đi thay hết, có con trả về cũng y vậy nản lắm

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết