Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46
    Like
    0
    vì đặt tại các data center thì có điều kiện bảo quản tốt hơn (máy lạnh, UPS, lmáy phát điện...), đường truyền ngon hơn...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mr.newbie View Post
    vì đặt tại các data center thì có điều kiện bảo quản tốt hơn (máy lạnh, UPS, lmáy phát điện...), đường truyền ngon hơn...
    Không chỉ có vậy thôi chứ bro:-?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi buontaiviem View Post
    Con PC có Chip P4 3.0, Main ASUS, Ram 1GB, HDD 200GB liệu có làm đc 1 server dành cho một site news nho nhỏ và một forum khoản <50 visitor thường trực không nhỉ?

Vả lại, tại sao khi đã tốn tiền server rồi mà đặt chổ tại Data Center lại cao hơn giá tiền thuê server là thế nào ? Vẫn ko hiểu đc tại sao chi phí lại chênh lẹch nhau đến thế?

Anh Đức có thể giải thích hộ em đc ko nhỉ ?
    Bác đã mua server rồi, khi nào không dùng nữa thì cứ đem về nhà dùng. Còn nếu thuê thì phải trả lại.

Like
    0
    Con PC có Chip P4 3.0, Main ASUS, Ram 1GB, HDD 200GB liệu có làm đc 1 server dành cho một site news nho nhỏ và một forum khoản <50 visitor thường trực không nhỉ?
    Quá được. Tuy nhiên có 2 vấn đề là case của bạn chắc chắn là Tower (ko được cho vào DC) chứ ko phải Rack mount và nếu server đó dùng ADSL ở nhà thì lượng truy cập cùng lúc là rất thấp vì đường truyền rất "hẹp".

Vả lại, tại sao khi đã tốn tiền server rồi mà đặt chổ tại Data Center lại cao hơn giá tiền thuê server là thế nào ? Vẫn ko hiểu đc tại sao chi phí lại chênh lẹch nhau đến thế?

Anh Đức có thể giải thích hộ em đc ko nhỉ ?
    Đâu thấy trường hợp nào mang server đến đặt lại mắc hơn thuê đâu? bạn thấy thông tin ở đâu vậy? Trừ trường hợp Unlimited BW thì giá cao thôi.

Like
    0
    xem bên ngoài thấy nhiều công ty hosting cung cấp plan có dedicated bandwidth 20/50/100Mbps. Ở VN không biết chỗ nào cung cấp kiểu đó không nhỉ?

Like
    0
    Ngoài VNN và FPT ra thì còn DC nào ko các bác?
    Và VNN có cung cấp plan nào mà ko unlimited ko vì mình chỉ cần xài khoảng 1000GB thôi,FPT thì thiếu,
    unlimited trên port 100MBps nhưng ko biết là đặt maximum bao nhiêu server share port đó vậy

Like
    0
    Giá tại digipower.vn em xem một cái là Co-location có 99$/mo thì đó là gộp tất cả hay chỉ là phí hàng tháng còn phí cài đặt 39$ đó thì có phải đóng thêm ko?
    Và các cái như:
    Cisco Firewall – DDOS protection [Option] : 35$/mo
    Extra rack space 1U (4cm) : $20/mo
    Extra power supply (100W): $10/mo

thì đóng riêng hay là gì vậy anh
    Efilmvn.com - Hướng dẫn làm phim chuyên nghiệp

Like
    0
    Giá tại digipower.vn em xem một cái là Co-location có 99$/mo thì đó là gộp tất cả hay chỉ là phí hàng tháng còn phí cài đặt 39$ đó thì có phải đóng thêm ko?
    Phí cài đặt là đóng 1 lần (FPT thu thông qua DP) và hàng tháng bạn chỉ phải thanh toán $99.
    Cisco Firewall – DDOS protection [Option] : 35$/mo
    Extra rack space 1U (4cm) : $20/mo
    Extra power supply (100W): $10/mo
    Đây là những option cộng thêm khi bạn có nhu cầu firewall hay Rack Mount của bạn lớn hơn 1U (2U, 4U) v...v..

xem bên ngoài thấy nhiều công ty hosting cung cấp plan có dedicated bandwidth 20/50/100Mbps. Ở VN không biết chỗ nào cung cấp kiểu đó không nhỉ?
    Gói Unlimited (theo cách tính cuả FPT) thì khoảng 20Mbps ~ 06 Terabytes

thaivinhhuy Guest
    hix, tính ra 1 tháng phải đóng khá nhiều tiền đó, mây nhà cung cấp mấy cái hosting như digipower sao sống nổi nhỉ.

Like
    15
    hix, tính ra 1 tháng phải đóng khá nhiều tiền đó, mây nhà cung cấp mấy cái hosting như digipower sao sống nổi nhỉ.
    Oạch, sống được chứ, một server share hosting cho vài trăm website là chuyện bình thường

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết